KTS SCTV tăng thêm 5 kênh HD từ hôm 04/11/2014

duonghitom

Ðề: KTS SCTV tăng thêm 5 kênh HD từ hôm 04/11/2014

Bác dhpaul cập nhật thông tin hơi bị chậm rồi :D công nhận kênh SCTV HD Thể Thao khi trực tiếp chất lượng xấu tệ bạc, hình thì mờ mờ, ngay cả cái logo của nó cũng bị gãy gãy nữa. Mình lên fanpage SCTV Thể Thao cmt phản ánh mà ông ad vẫn cứ lơ lơ ra, việc này đã có nhiều người phản ánh SCTV lâu rồi mà sao chưa có giải pháp khắc phục. Mang tiếng kênh HD mà coi live bóng đá như 360p thế này ai mà chịu được.

SCTV11 bán cho ai thì phải, giờ là TVSTAR- SCTV 11 mà :)) nên khó để quay lại trực tiếp ở kênh đó lắm :)) giờ chỉ có đẻ ra kênh mới hoặc có kênh BTV3 cũng độc quyền :))

iou84

Active Member

Có lẽ bây giờ ko phải muốn phát đài nào thì phát như hồi xưa nữa. Nhưng chắc SCTV đang quy hoạch lại kênh, thấy 29.3 sẽ đổi vị trí 1 số kênh mà. Chờ xem

Nếu đổi vị trí như thế thì ít cũng phải thêm 1 kênh gì đó mới mới chứ nhỉ? Đợi tăng kênh mà dài cả cổ :(
Mình hay xem thời sự thêm kênh VTC1 HD hoặc VTC14 HD thì tốt

À cho mình hỏi bác nào ghi chương trình ở đầu thu DTC 6822 chưa nhỉ? làm cách nào để xem trên máy tính vậy các bác?

iou84

Active Member

À cho mình hỏi bác nào ghi chương trình ở đầu thu DTC 6822 chưa nhỉ? làm cách nào để xem trên máy tính vậy các bác?
Nghe nói ko thể xem dc trên máy tính bác ạ. @@

Tháng 6 này vừa có Copa America vừa có Euro, 2 đại tiệc bóng đá là đây ^^
Hy vọng SCTV khắc phục chất lượng phát LIVe chứ độc quyền mà phát như hiện nay thì làm trò cười cho thiên hạ!!!!

Nghe nói ko thể xem dc trên máy tính bác ạ. @@

Tháng 6 này vừa có Copa America vừa có Euro, 2 đại tiệc bóng đá là đây ^^
Hy vọng SCTV khắc phục chất lượng phát LIVe chứ độc quyền mà phát như hiện nay thì làm trò cười cho thiên hạ!!!!

Sặc không xem được trên máy tính chán ghê :( mà chỉ cần cài thiện cái kênh TT HD thôi :( kênh "nát" lắm rồi, phát lại đẹp bao nhiêu thì phát LIVE chán bấy nhiêu. còn BTV5 e thấy phát khá là đẹp mà, LIVE bóng đá vẫn để HD

Sặc không xem được trên máy tính chán ghê

Cái clip mà bác thu lại từ đầu thu ý, nó là tín hiệu đã bị mã hóa rồi, chỉ cái thẻ giải mã trong đầu thu nó mới "hóa giải" được thôi. Nên là khi cho vào máy tính, không có gì để giải mã thì clip không thể bật được.

Cái clip mà bác thu lại từ đầu thu ý, nó là tín hiệu đã bị mã hóa rồi, chỉ cái thẻ giải mã trong đầu thu nó mới "hóa giải" được thôi. Nên là khi cho vào máy tính, không có gì để giải mã thì clip không thể bật được.

Vâng cảm ơn bác nhiều nhé :)

iou84

Active Member

Hôm trước thấy trên Fanpage Admin của SCTVTT có confirm bản quyền Copa America 2016, nhưng hôm sau xóa mất. ko biết cóa biến giề ko, ko khéo hết xiền rồi cũng nên @@

Hôm nay SCTV sửa bảng kênh Cáp Kĩ thuật số, lần này thì sửa đúng y hệt các kênh đang phát hiện tại:
http://sctv.com.vn/dich-vu-truyen-h...-kenh-thc-kts-ap-dung-tu-ngay-01.12.2015.html
Mặc dù không thêm kênh mới nhưng 2 kênh SCTV HD Sóng Nhạc đã thành SCTV6 HD, SCTV HD Giải Trí đã thành SCTV2 HD

P/s: e thấy Yan lên HD mà vẫn phát 4:3 thì phải, phát mấy MV ca nhạc mà màn hình cứ dẹt dẹt kiểu 4:3

iou84

Active Member

2 kênh này để tên vậy chứ chưa (hoặc ko) lên HD đâu bác ạ.
nó dẹp kênh Sóng Nhạc HD cũng hơi tiếc vì bà xã em thích kênh này :( giờ thì hết kênh chiếu nhạc Việt 100% rồi, Yeah1, YAN cũng chiếu phim từa lưa phát ngán

Hôm nay bác SCTV lại xóa sổ 1 kênh HD "tự chế" nữa: SCTV HD Phụ nữ & Gia Đình :)) thay vào đó đã lên sóng kênh SCTV 13 HD, không biết có ý đồ gì nữa đây, quy hoạch lại hết các kênh chăng???

iou84

Active Member

Có lẽ hay nhất là đánh số hết các kênh HD, đừng để tên dài ngoằng như hiện nay nữa, nhìn "Pro" hơn :)
Mình thấy những kênh HD đánh số trên thực chất đều là SD (bán sóng), và việc các kênh này lên HD sẽ là 1 thời gian dài.

kiểu này chắc là chuẩn bị đem mấy kênh SCTV upscale lên hd đây.....=))

iou84

Active Member

Cập nhật tềnh hềnh bản quyền bóng bánh năm nay:

K- đã có bản quyền toàn bộ EPL, dự là sẽ mua C1,C2, cộng với độc quyền La Liga
SCTV thì sao: Serie A, Ligue 1, Bundesliga, Cup FA, Copa America 2016, Copa libertadores, và 1 số giải lẻ tẻ

Ngoài ra K- có thêm Tennis, SCTV thì Tennis và WWE

Chợt nhận ra "2 trẻ" chính là 2 mảnh ghép hoàn hảo của nhau, sao ko đến dc với nhau chứ ~X(

Nếu năm nay SCTV có gói K-, mình xin là người đầu tiên chúc phúc cho 2 trẻ, và gửi thêm 125k mỗi tháng coi như quà cưới ^^

ps: ko có gì làm chém gió phát các bác cứ gạch nhóe ^^

Cập nhật tềnh hềnh bản quyền bóng bánh năm nay:

K- đã có bản quyền toàn bộ EPL, dự là sẽ mua C1,C2, cộng với độc quyền La Liga
SCTV thì sao: Serie A, Ligue 1, Bundesliga, Cup FA, Copa America 2016, Copa libertadores, và 1 số giải lẻ tẻ

Ngoài ra K- có thêm Tennis, SCTV thì Tennis và WWE

Chợt nhận ra "2 trẻ" chính là 2 mảnh ghép hoàn hảo của nhau, sao ko đến dc với nhau chứ ~X(

Nếu năm nay SCTV có gói K-, mình xin là người đầu tiên chúc phúc cho 2 trẻ, và gửi thêm 125k mỗi tháng coi như quà cưới ^^

ps: ko có gì làm chém gió phát các bác cứ gạch nhóe ^^

Chuẩn cờ mờ nờ rờ rồi bác ạ :)) e cũng sẽ giống như bác :)) nhưng có vẻ 2 thằng này "cạch" mặt nhau lắm nên cũng hơi khó. muốn lên kênh thì phải khóa mã bảo mật kĩ càng (K+ rất chú trọng vấn đề này). đằng này ngoài Hà Nội vẫn xem free được bao nhiêu kênh :))

Hôm nay 05/05/2016, chán quá bật linh tinh thì thấy SCTV lại xóa sổ thêm 1 kênh HD nữa là kênh "SCTV HD Phim Châu Á". Thay vào đó đã lên kênh SCTV9 HD.
>>> Như vậy đã rõ, SCTV sẽ dần dần xóa sổ những kênh HD "tự chế" của nó :)) và lên sóng các kênh SD của nó thành chuẩn HD

iou84

Active Member

Hôm trc em dự vậy là khá chính xác nhể haha :D

Bên trên