KTS SCTV tăng thêm 5 kênh HD từ hôm 04/11/2014

pro2740

Active Member
Chuẩn bị đi cắt SCTV chuyển qua Vtvcab đây, có điên mới tiếp tục trung thành với cái thằng SCTV nữa, toàn bổ sung ba cái kênh SD upscale lên kêu là HD. Mấy kênh thì Sctv với vtvcab gần như như nhau mà vtvcab cho 3 đầu thu có 150k/tháng, mà giờ cái thằng SCTV nó chả còn bóng đá gì cả chỉ canh mua ba cái giải nào rẻ rẻ để cho có bóng đá chiếu cho có, có điên mới tiếp tục đóng tiền cho tụi SCTV tiếp, ngẫm lại nên trao cái danh hiệu CHÚA KEO KIỆT, BỦN XỈN cho cái tụi SCTV, nó là đơn vị nắm đa phần thuê bao đã lấy lại vốn từ mấy kiếp vậy mà chả bao giờ dám bỏ tiền mua nổi cái bản quyền ngoại hạng Anh, hay trận bóng đá nào ra trò, bye

sctv đã có ngoại hạng Anh rồi mà bác. 99 % là có thêm C1 , C3 nữa

cautre5555

Active Member
sctv đã có ngoại hạng Anh rồi mà bác. 99 % là có thêm C1 , C3 nữa
Thằng vtvcab đã kết hợp với K+ mua độc quyền rồi Sctv giờ này làm gì có cái cửa nào mà phát được nữa bác, chỉ cho chiếu trên hệ thống vtvcab thôi ko có share trên hệ thống cáp khác đâu, giống như mùa rồi vtvcab mua bản quyền c1 rồi cho các mạng cáp khác phát lại kênh thethaotv với bongdatv của mình kết quả là đơn vị bản quyền phát hiện cắt luôn c1 mùa rồi. Đợi thứ 7 này mà ko có ngoại hạng anh thì bye bye vĩnh viễn thằng sctv từ đây

pro2740

Active Member
vtvcab chặn 2 kênh thethaotv với bongdatv 2 tuần nay rồi nên sctv đâu có xem đc. sctv kỳ này tự bỏ tiền mua bản quyền rồi phát ngoại hạng Anh trên ssport & sctv 15 bác ơi.

SCTV cũng có bản quyền NHA rồi các bác ạ :D mà SCTV có mỗi 2 kênh thể thao sợ không thể kham nổi vì SCTV sở hữu bản quyền nhiều giải quá :))

iou84

Active Member
Mùa trước các trận Ligue 1 trùng giờ đều bị SCTV nó trảm hết ko chiếu. Trong khi 1 lô lốc kênh phát trùng ko mang ra bỏ vô. Chưa kể 1 đống kênh HD bị "SD hoá" lâu nay nữa, giờ nhìn đống kênh SCTV như 1 bãi rác hỗn độn @@ cạn lời

Sợ cái cáp số HD của SCTV thật @@ Bao nhiêu kênh trùng chả thèm chèn kênh mới vào, mấy tháng rồi cứ quanh đi quẩn lại mấy cái kênh cũ rích tạm nham

iou84

Active Member
thằng SCTV nó chạy đua nội dung mà quên đầu tư chất lượng. Điển hình là mua bản quyền TVB nhưng phát trên kênh SD xấu mù. Mua bản quyền bóng đá nhưng trực tiếp lại là upscale. Và giờ thì nhiều giải quá phát mỗi giải vài trận chứ ko tăng kênh. Nói chung là ông nội của lãng phí là đây o_O

pro2740

Active Member
Mình canh để xem nhưng 2 vòng đầu có thấy trận nào đâu bác. Chắc chuyển qua vtvcab quá

cuối tuần này sctv mới có EPL bác ơi. 2 vòng đầu chưa mua bản quyền xong nên ko có phát. nghe đồn là sctv có thêm c1 nữa

sợ nhất là SCTV....kênh HD toàn kênh trùng vs tào lao ko....vtvcab nhìn mà phát ham....nhưng xui khu e ở độc quyền sctv, vtvcab ko vào đc :(

iou84

Active Member
Thực sự mà nói về mặt nội dung thì thằng SCTV làm kênh khá chuyên nghiệp. Các kênh đều theo chủ đề (phim TVB, phim Việt, hài, cải lương, thế giới động vật...) rất dễ theo dõigiống như tụi nước ngoài. Vtvcab tuy nhiều kênh nhưng đa phần là kênh tổng hợp (kiểu như Todaytv) nên có cảm giác hao hao như nhau.
Nếu SCTV chú tâm hơn về chất lượng kênh HD nữa thì ko có gì đáng phàn nàn.

bác nào xem kênh SCTV HD Thể Thao lúc Trực tiếp thì hình ảnh đã chuẩn HD, đẹp mê ly luôn ạ :D cuồi cùng SCTV cũng chịu thay đổi

iou84

Active Member
2 kênh SCTV TTHD và BTV5 chất lượng HD đã ngang bằng nhau rồi :) xem SCTV TTHD thích hơn vì ít logo hơn. Thằng này cũng ko phải là ko biết cải thiện.

iou84

Active Member
9 xác. SCTV và VTVcab có khung giờ phát EPL : 21h00 & 23h30 thứ 7 - 19h30 CN hàng tuần.
K+ độc quyền 2 trận ngày t7 và 1 trận 23h CN.
Mà sao SCTV15 trên dv TH khác cũng ko chiếu EPL nhỉ, giống Vtvcab, chẳng lẽ bên bán bản quyền quy định?

9 xác. SCTV và VTVcab có khung giờ phát EPL : 21h00 & 23h30 thứ 7 - 19h30 CN hàng tuần.
K+ độc quyền 2 trận ngày t7 và 1 trận 23h CN.
Mà sao SCTV15 trên dv TH khác cũng ko chiếu EPL nhỉ, giống Vtvcab, chẳng lẽ bên bán bản quyền quy định?
chắc thế rồi bác ạ :)) giờ bản quyền NHA làm nghiêm thật :)) nên không đơn vị nào dám làm bừa, rồi lại giống VTVCab vụ C1 vừa tiền mất tật mang :))

Bên trên