Ký sự về loa KHARMA.

phongph

Member
Ðề: KÝ SỰ VỀ LOA KHARMA.

Hi bác.
Mình cũng như bác, mình thích sound của tube. Hồi trước có dùng cặp Mono block Lamm để phối với Kharma vì người ta nói như vậy là the best. Mình lại thích cái nhanh và mạnh mẽ của amp Solid state nên sau khi thử mấy cái ML pow và mình chọn ML pow và bán Lamm. Tiếc quá mình ở nước ngoài nên không thể giao lưu với bác được. Nhưng nếu có dịp mình về Việt Nam chơi sẽ kiếm bác để trò chuyện.

Chào bác!
Mình cũng đoán bác ở nước ngoài. Nhà mình ở Saigon. Hy vọng có dịp giao lưu với bác khi bác về thăm VN. Thanks!

audio12

Member
Re: Ðề: KÝ SỰ VỀ LOA KHARMA.

Chào bác!
Mình cũng đoán bác ở nước ngoài. Nhà mình ở Saigon. Hy vọng có dịp giao lưu với bác khi bác về thăm VN. Thanks!
Chào bác Phongph, hôm nào có dịp cho em tới nghe ké bộ B&W của bác với.
Mấy tuần trước em có ghé nhà bác Hoàng chơi có gặp cả bác củ mì ở đó, bác ý dẫn qua cho thăm ruộng mì mới luôn.
Em nghe thấy hai bác ấy giới thiệu về bộ giàn của bác nghe hay lắm.
Em cũng ở gần nhà bác thôi.
Chào bác.

phongph

Member
Ðề: Re: Ðề: KÝ SỰ VỀ LOA KHARMA.

Chào bác Phongph, hôm nào có dịp cho em tới nghe ké bộ B&W của bác với.
Mấy tuần trước em có ghé nhà bác Hoàng chơi có gặp cả bác củ mì ở đó, bác ý dẫn qua cho thăm ruộng mì mới luôn.
Em nghe thấy hai bác ấy giới thiệu về bộ giàn của bác nghe hay lắm.
Em cũng ở gần nhà bác thôi.
Chào bác.

Chào bác "audio12"!
Welcome bác đến nhà chơi và nghe nhạc nhé! Thanks

nha que

Member

Đây là giàn HIFI của mình rất đơn giản %%-

Bạn cần kê dây loa lên khỏi mặt đất , kẻo mấy em nó bị lạnh

fostina

Well-Known Member

Thế hóa ra bác Fusin là hư cấu và đạo văn ah, cho dù chia sẻ kiến thức cho anh em nhưng làm như vậy mình cảm thấy bị xúc phạm, hy vọng bác biến mất luôn cho anh em đỡ nổi giận, Bác nên sang Trung Quốc mà sống thì hợp hơn

Bin-K

Well-Known Member
Re: Ðề: KÝ SỰ VỀ LOA KHARMA.

Thế hóa ra bác Fusin là hư cấu và đạo văn ah, cho dù chia sẻ kiến thức cho anh em nhưng làm như vậy mình cảm thấy bị xúc phạm, hy vọng bác biến mất luôn cho anh em đỡ nổi giận, Bác nên sang Trung Quốc mà sống thì hợp hơn

Giờ bác mới đọc bài của em à ? Buổi chiều hôm đó đúng là em muốn nhổ toẹt vào cái nick ấy một bãi, dịch hay lượm lặt trên net thì nói toạc ra đây thì cứ như mình là cao nhân í, coi thường mọi người một cách quá đáng, tưởng lừa được người khác ai dè bị vạch mặt.

do_long_khach

Well-Known Member

Sao lại phải hư cấu, đạo văn v.v... làm ghì nhỉ? Vì cái danh hão trên diễn đàn ảo ư? Phức tạp thật.

nha que

Member
Ðề: Re: Ðề: KÝ SỰ VỀ LOA KHARMA.

Giờ bác mới đọc bài của em à ? Buổi chiều hôm đó đúng là em muốn nhổ toẹt vào cái nick ấy một bãi, dịch hay lượm lặt trên net thì nói toạc ra đây thì cứ như mình là cao nhân í, coi thường mọi người một cách quá đáng, tưởng lừa được người khác ai dè bị vạch mặt.

Đã có không ít cao thủ audio ở dất Sài Thành này phải ngã mũ khâm phục con người này đấy bạn

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: KÝ SỰ VỀ LOA KHARMA.

Đã có không ít cao thủ audio ở dất Sài Thành này phải ngã mũ khâm phục con người này đấy bạn

Có lẽ người ta ngả mũ khâm phục vì chưa biết con người này là chuyên gia đạo văn. Cứ ghi cái chữ (ST) bên dưới có phải ai cũng kính nể hơn không?!

Tuy nhiên, mình cho rằng ít nhất người này rất thông minh khi nó về mình (kiểu bố Nhật, định cư ở Úc, làm việc ở Đức...), cho nên giọng văn lơ lớ (kiểu nhờ Google dịch) làm ai cũng tin. Diễn được như thế cũng là tài rồi.

Bin-K

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: KÝ SỰ VỀ LOA KHARMA.

Ở đây em và mọi người ko nói về kiến thức của con người đó bác ạ. Có kiến thức + có công tìm tòi lượm lặt trên internet rồi tự mình phát biểu ra và chính mình tham gia trong những buổi test đó = của mình. Còn ở đây thì test của người ta + ảo thêm mình vào đó = của mình nên mọi người và em mới cảm thấy khó chịu thôi bác ạ. Kiểu như có tài mà ko có đức í, cái j cũng vơ hết vào làm của mình, cái j cũng có đóng góp của mình trong đó mà thực ra thì .........

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: KÝ SỰ VỀ LOA KHARMA.

Có lẽ người ta ngả mũ khâm phục vì chưa biết con người này là chuyên gia đạo văn. Cứ ghi cái chữ (ST) bên dưới có phải ai cũng kính nể hơn không?!

Tuy nhiên, mình cho rằng ít nhất người này rất thông minh khi nó về mình (kiểu bố Nhật, định cư ở Úc, làm việc ở Đức...), cho nên giọng văn lơ lớ (kiểu nhờ Google dịch) làm ai cũng tin. Diễn được như thế cũng là tài rồi.

Lúc đầu em tính viết bài thắc mắc làm sao 1 người không phải người Việt lại có thể viết tiếng Việt giống người Việt như thế. Tuy nhiên sau khi thấy có quá nhiều người tôn sùng bác này. Em nghĩ tốt hơn hết mình nên im lặng.
Nói túm lại là em cũng bị lừa... hi hi.....

nha que

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: KÝ SỰ VỀ LOA KHARMA.

.....................

Chỉnh sửa lần cuối:

davidkhoang

Re: KÝ SỰ VỀ LOA KHARMA.

loa đắt thế này đôi khi cũng là một sự thể hiện cái tôi của khách hàng. nhiều ông nghe loa này cũng như loa vi tính thôi mà. Phải vaò tay người kỹ tính thì nó mới thực sự phát huy giá trị

davidkhoang

Re: KÝ SỰ VỀ LOA KHARMA.

loa gì thì loa, nhưng mà loa xem chừng là để ch oai thôi, chứ đắt quá. nghe nói nó đắt tầm chiếc siêu xe cơ mà

gvnth

Active Member

Đọc mấy trang đầu thấy học được khá nhiều....Đến giờ chả biết học đúng hay sai nữa. Mình không biết bác nha_que đã gặp ông này chưa, còn copy lại của ông titin nào đó thì lại là tam sao thất bản rồi...Nếu sự thật đúng như bác Bin_K nói, thì đây là vụ swindle hay vụ đạo văn lớn nhất HD cho đến nay. Mod thử xem lại nguồn gốc bài viết, cần thiết thì tháo luôn khỏi vị trí trang trọng này, trang web âm thanh hàng đầu Việt Nam bị ông này lừa thì buồn cười lắm.

nha que

Member

Tôi chưa từng gặp bác Fusin ,
Ở đây có ai chưa từng đọc trang hifivietnam.com hay tạp chí nghe nhìn việt nam , trên đó không ít bài dịch từ internet ra thậm chí dịch bằng google mà vẫn đề tên mình và đương nhiên không có đề trích dẫn từ link nào rồi . chúng ta quan tâm tới kiến thức hay cái sỹ diện hảo của mình . mọi người biết được thêm kiến thức nào về audio từ sau khi bác Fusin không tham gia diễn đàn nữa , ở Việt Nam có ai qua hình chụp và bản vẽ mặt bằng nhà mà tính được âm học cho phòng nghe không ? đặt dàn máy ở đâu ? tính được phòng chịu được âm lượng tối đa là bao nhiêu db và cần dùng bao nhiêu công suất không ? tất cả những cái đó đều qua email mà không cần phải tới tận nơi và nghe tận tai . còn nhiều nữa đấy ...

Chỉnh sửa lần cuối:

Bin-K

Well-Known Member

Tôi chưa từng gặp bác Fusin , còn nhận xét ở trên là bác tintin pm cho tôi .
Ở đây có ai chưa từng đọc trang hifivietnam.com hay tạp chí nghe nhìn việt nam , trên đó không ít bài dịch từ internet ra thậm chí dịch bằng google mà vẫn đề tên mình và đương nhiên không có đề trích dẫn từ link nào rồi . chúng ta quan tâm tới kiến thức hay cái sỹ diện hảo của mình . mọi người biết được thêm kiến thức nào về audio từ sau khi bác Fusin không tham gia diễn dằn nữa , ở Việt Nam có ai qua hình chụp và bản vẽ mặt bằng nhà mà tính được âm học cho phòng nghe không ? đặt dàn máy ở đâu ? tính được phòng chịu được âm lượng tối đa là bao nhiêu db và cần dùng bao nhiêu công suất không ? tất cả những cái đó đều qua email mà không cần phải tới tận nơi và nghe tận tai . còn nhiều nữa đấy ...

Ai coi là thánh thì đội lên đầu, ai coi là rác thì cứ ném xuống đất đạp chân lên mà đi, tự do muôn năm, bác bận tâm làm j mà phân tích, tích phân dữ dội vậy ?

gvnth

Active Member

Sự thật thì là Việt hay Nhật hả bác???

Bên trên