Lại nóng rồi đây mòi các bác vào chém

Ðề: Lại nóng rồi đây mòi các bác vào chém

Vấn đề là giờ các nhà đài có chịu ngồi lại với nhau mà cùng ra giá ko. Và vẫn cứ là thằng K+ với SCTV là 2 thằng cần chú ý nhất. K+ nó phát triển thương hiệu dựa trên bóng đá nên giờ bảo nó ko mua thì cũng như kịch bản 3 năm trước. CÒn SCTV thì đang câu kéo khách hàng nhưng đỡ hơn K+ vì thằng này hiện đang ôm độc quyền nhiều giải quá. Phát ko hết. Thôi thì mình vẫn cứ đóng tiền mạng rồi chờ thôi :))

Mình đóng 2 năm SCTV rồi giờ chờ nó hốt về thôi :)) hê hê

Q@tv

Member

Cầu cho SCTV mua được rồi phá sản luôn :))

duyhdhn

Banned

Để em làm con máy bay CAM quay lại rồi bán cho truyền hình với giá 100 triệu thôi. các bác chờ để xem nhé.@@

cadiec

Dự gì thằng đó. Thằng đó là thằng làm kèo. Giống mấy chú chuyên đi làm độ của bet bóng. Bọn này đi ném đá dò đường đưa ra 1 cái ngưỡng để đôi bên cùng hiểu. Nó đã nói khoảng giữa 50tr với 55tr thì nên bỏ thầu khoảng đó. :)

Dự hay kèo hay gì thì nó đều có thể có được thông tin nội bộ các đài mà nó cần và các thánh gió không bao h biết được. Nói gì thì nói muốn mua được bản quyền thì cứ xác định trên 50M, nếu bảo được nhau không mua là tốt nhất, nhưng éo bao giở ngồi được với nhau.

Chỉnh sửa lần cuối:

boyben2011

Well-Known Member
Mời các bác tham khảo giá BQ NHA tại nước Anh do em viết:
BTC NH chia BQ NHA ra:Gồm 7 gói ( em tính theo giờ mùa hè-VN )
Gói A:18h45 ngày thứ 7
Gói B:23h30 ngày thứ 7
Gói C:19h30 ngày chủ nhật
Gói D:22h ngày chủ nhật
Gói E: 2h rạng sáng ngày thứ 3 và 1h30 rạng sáng thứ 7
Gói F: các trận thuộc khung giờ 21h ngày thứ 7
Gói G: Các trận ngày lễ (tặng quà ,năm mới,vòng đấu cuối cùng của giải diễn ra cùng giờ vào ngày chủ nhật)
Những gói màu đỏ là những gói ngon nhất,nhiều trận hay nhất và cũng đắt nhất :D

Kết quả đấu thầu: Tổng giá trị 5 tỷ 079 triệu bảng
SkySport trúng 5/7 gói là:A,C,D,E,G.-gồm 126 trận đấu/1mùa (giá:4 tỷ 119 triệu bảng)
ST Sport trúng 2/7 gói là các gói : B và F -gồm 42 trận đấu/1 mùa(giá:960 triệu bảng)

Đánh giá: So với chu kỳ trước (2013-2016) chu kỳ này (2016-2019) những trận hay Sky Sport nắm gần như toàn bộ

Và đây là kết quả số tiền các đài phải bỏ ra để sở hữu BQ phát sóng tại Vương quốc Anh cho 3 mùa từ 2016 đến 2019 :D

boyben2011

Well-Known Member
Theo đà tăng của các nước châu Á ntn ( tỷ lệ tăng 100%) thì em dự là giá BQ NHA tại Việt Nam là :50 triệu bảng (~70- 80 triệu USD).

Các nước Châu Âu xem bóng đá Anh rất chi là rẻ, chỉ riêng khu vực Bắc Âu là đắt 1 tẹo: Các bác coi số tiền họ bỏ ra để mua BQ NHA ( đơn vị tính: triệu bảng/mùa)

Trong khi đó, tại các nước Châu Á giá BQ NHA thật khủng khiếp. Các nước châu Á bỏ ra số tiến bằng 1/3 giá trị mà BTC bán BQ ra TG. 1 đất nước bé nhỏ, GDP còn thấp như VN (2200$/người/năm) bỏ ra số tiền bản quyền ngang ngửa với những nước phát triển -GDP hàng chục ngàn đô la/người/năm ở châu Âu như:Đức,Nga,Tây Ban Nha,Bồ đào Nha......

overstar12

Ðề: Re: Lại nóng rồi đây mòi các bác vào chém

Mời các bác tham khảo giá BQ NHA tại nước Anh do em viết:
BTC NH chia BQ NHA ra:Gồm 7 gói ( em tính theo giờ mùa hè-VN )
Gói A:18h45 ngày thứ 7
Gói B:23h30 ngày thứ 7
Gói C:19h30 ngày chủ nhật
Gói D:22h ngày chủ nhật
Gói E: 2h rạng sáng ngày thứ 3 và 1h30 rạng sáng thứ 7
Gói F: các trận thuộc khung giờ 21h ngày thứ 7
Gói G: Các trận ngày lễ (tặng quà ,năm mới,vòng đấu cuối cùng của giải diễn ra cùng giờ vào ngày chủ nhật)
Những gói màu đỏ là những gói ngon nhất,nhiều trận hay nhất và cũng đắt nhất :D

Kết quả đấu thầu: Tổng giá trị 5 tỷ 079 triệu bảng
SkySport trúng 5/7 gói là:A,C,D,E,G.-gồm 126 trận đấu/1mùa (giá:4 tỷ 119 triệu bảng)
ST Sport trúng 2/7 gói là các gói : B và F -gồm 42 trận đấu/1 mùa(giá:960 triệu bảng)

Đánh giá: So với chu kỳ trước (2013-2016) chu kỳ này (2016-2019) những trận hay Sky Sport nắm gần như toàn bộ

Và đây là kết quả số tiền các đài phải bỏ ra để sở hữu BQ phát sóng tại Vương quốc Anh cho 3 mùa từ 2016 đến 2019 :D

BT Sport chứ ko phải ST Sport

dhpaul

Well-Known Member

Dự hay kèo hay gì thì nó đều có thể có được thông tin nội bộ các đài mà nó cần và các thánh gió không bao h biết được. Nói gì thì nói muốn mua được bản quyền thì cứ xác định trên 50M, nếu bảo được nhau không mua là tốt nhất, nhưng éo bao giở ngồi được với nhau.

Em nói rồi các bác không nghe, 50 triệu $ thấm gì so với tình yêu bóng đá vô bờ của khán giả VN =)) Giá như vậy là xúc phạm người hâm mộ VN =)) Phải 5 tỷ bảng, không được phép thấp hơn 1 xu =))

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Lại nóng rồi đây mòi các bác vào chém

Em nói rồi các bác không nghe, 50 triệu $ thấm gì so với tình yêu bóng đá vô bờ của khán giả VN =)) Giá như vậy là xúc phạm người hâm mộ VN =)) Phải 5 tỷ bảng, không được phép thấp hơn 1 xu =))

5 tỷ bảng thì mời 20 đội của họ qua VN đá luôn chứ làm gì phải mua bản quyền nữa :( =))

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Theo đà tăng của các nước châu Á ntn ( tỷ lệ tăng 100%) thì em dự là giá BQ NHA tại Việt Nam là :50 triệu bảng (~70- 80 triệu USD).

Các nước Châu Âu xem bóng đá Anh rất chi là rẻ, chỉ riêng khu vực Bắc Âu là đắt 1 tẹo: Các bác coi số tiền họ bỏ ra để mua BQ NHA ( đơn vị tính: triệu bảng/mùa)
Vì thật ra khu vực EU các nước đều muốn giải quốc nội của mình phát chứ không phải phát giải NHA. :)

Trong khi đó, tại các nước Châu Á giá BQ NHA thật khủng khiếp. Các nước châu Á bỏ ra số tiến bằng 1/3 giá trị mà BTC bán BQ ra TG. 1 đất nước bé nhỏ, GDP còn thấp như VN (2200$/người/năm) bỏ ra số tiền bản quyền ngang ngửa với những nước phát triển -GDP hàng chục ngàn đô la/người/năm ở châu Âu như:Đức,Nga,Tây Ban Nha,Bồ đào Nha......
Châu Á thì nếu ko đẩy lên thì cũng bị bọn tây nó ăn rồi bán lại thì cũng thế, chắc chỉ trừ đc thằng Tàu ra thôi. To nhất châu á, đông dân nhất thế giới, ấy thế mà bọn NHA phải tách riêng thằng này với Hồng Kông ra :))

dangquelam62

Active Member

Thằng nào mua cũng mặc xác...tôi mua em Q10 IV xem tuốt...

Vinh20

Well-Known Member

Vì thật ra khu vực EU các nước đều muốn giải quốc nội của mình phát chứ không phải phát giải NHA. :)

Châu Á thì nếu ko đẩy lên thì cũng bị bọn tây nó ăn rồi bán lại thì cũng thế, chắc chỉ trừ đc thằng Tàu ra thôi. To nhất châu á, đông dân nhất thế giới, ấy thế mà bọn NHA phải tách riêng thằng này với Hồng Kông ra :))

Vì Hongkong là theo cách gọi của VN là đặc khu kinh tế, họ hoàn toàn tự quyết định về "đất nước" của họ. Trung Quốc chỉ có thể đưa và quan lý trưởng khu thôi bác!

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Vì Hongkong là theo cách gọi của VN là đặc khu kinh tế, họ hoàn toàn tự quyết định về "đất nước" của họ. Trung Quốc chỉ có thể đưa và quan lý trưởng khu thôi bác!
Liên quan. Nhưng thôi vấn đề này là do chính sách phát triển của nhà đài. :)

boy_hn

Active Member

Dự là an viên sẽ mua dc =))

rua bo

Well-Known Member

An viên mua xong, "giải tán" gấp!=))

Hot nè, SDTV đang nắm lợi thế rất lớn nhờ quyết tâm, hậu thuẫn, dồi dào... túm lại SDTV sẽ mua = Hạnh Phúc.

Vinh20

Well-Known Member

Nếu tin chị Điêu là chính xác thì có lẽ :)) mọi dịch vụ trả tiền sẽ sớm tèo quá vì thằng SDTV nó lại mua xong thì phát free trên DVBT2 thì em quá sợ luôn ha ha ha :))

Bên trên