Lại thay máu toàn tập, lần này là HTPC !!!!!!!!!!

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Lại thay máu toàn tập, lần này là HTPC !!!!!!!!!!

E cũng như bác hồi đó nâng PC xoành xoạch, tản nhiệt nước block, tank, raid đủ kiểu h wa HD rồi nên cũng lấu rồi h e mới up hardware HTPC :D. Case có màn hình LCD và remote đắt quá nên e định mua thằng Antec có remote này gắn vào khe 5.25 hy sinh 1 ổ ODD đc ko bác? Ko biết thằng này nó kết nối trong thùng máy wa giao tiếp gì có nhiều dây nhợ lằn nhằn ko nữa? E ko cần đo temp CPU, Main hay VGA .... gì cả chỉ cần hiển thị Multimedia, thời tiết, mail ... thôi (nếu chỉ cần nối nguồn và cắm wa usb trên main là ok nhất).
Newegg.com - Antec ELITE Multimedia Station Internal IR receiver w/ VFD and remote

khoitt

Member

Con này hay đó bác, vừa đẹp, sang trọng và phù hợp với HTPC. Mình thấy nó kết nối cũng đơn giản, có phần kết nối cable 24pin của mainboard (để điều khiển on/off) và jack internal USB thôi (để hiện thông tin hệ thống, thông tin mail, thông tin multimedia,....). Phần mềm multimedia kèm theo khá đẹp và hay. Tóm lại là rất nên mua.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hehe, thanks bác. E vẫn còn lăn tăn chổ 24 pin gắn vào main, trên main có mỗi 1 slot 24 pin mình gắn cái này vào rồi thì 24 pin nguồn gắn vào đâu nhỉ, chắc phải có cách. Để e order về rồi sẽ lòi ra ngay thôi, Thanks bác nhiều :D

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Lại thay máu toàn tập, lần này là HTPC !!!!!!!!!!

Hehe, thanks bác. E vẫn còn lăn tăn chổ 24 pin gắn vào main, trên main có mỗi 1 slot 24 pin mình gắn cái này vào rồi thì 24 pin nguồn gắn vào đâu nhỉ, chắc phải có cách. Để e order về rồi sẽ lòi ra ngay thôi, Thanks bác nhiều :D
Mình nghĩ là nó sẽ nối tiếp giữa 24pin nguồn & 24Pin on Main! :D

Nghia_PMT

Well-Known Member

Có lẽ vậy quá chứ ko chả còn chổ nào gắn :D

khoitt

Member

Có lẽ vậy quá chứ ko chả còn chổ nào gắn :D

Nó chỉ là nguồn nối tiếp thôi, giống như bác tusontay nói, chủ yếu để điều khiển on/off hệ thống mà thôi. Chứ nếu nó dùng thêm 1 cổng 24pin nữa chắc doanh số bán ít lắm (vì ít main nào có 2 cổng 24pin trừ main khủng hoặc server) :)

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hehe, e order rồi chắc khoảng 10 ngày là có hàng, về e review cho các bác xem :D

huantoe

Bác đầu tư hoành tráng quá,theo em cần ổ SSD gắn trong dung lượng vừa để khởi động win nhanh,còn ổ 2tb gắn qua HDD Panel ISWAP ,

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bác đầu tư hoành tráng quá,theo em cần ổ SSD gắn trong dung lượng vừa để khởi động win nhanh,còn ổ 2tb gắn qua HDD Panel ISWAP ,

Hehe, Thanks bác. Bác cho e link cái Iswap nhé

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hehe, ko đc bác ah, con HTPC mình đã hết chổ gắn HDD rồi. Chơi con Iswap này cũng phải gắn vào trong tiên đc cái khoản tháo lắp thôi. Kiểu này phải tìm mấy e Buffalo gấu rồi

huantoe

Hehe, ko đc bác ah, con HTPC mình đã hết chổ gắn HDD rồi. Chơi con Iswap này cũng phải gắn vào trong tiên đc cái khoản tháo lắp thôi. Kiểu này phải tìm mấy e Buffalo gấu rồi
Bác sắm ổ SSD 2"5,bé tẹo,tốc độ gấp 4 lần ổ cứng 7200,chỉ cần chế bên trong thùng HTPC của bác tẹo là ok thôi mà,cầu kì nữa bác mua SSD cắm qua khe PCI E (http://vozforums.com/showthread.php?t=1590283),sài buffalo cũng được nhưng em thấy dây nguồn vướng,với lại để ngoài dây rợ nhiều quá,chưa kể tốc độ không bằng cắm trực tiếp,tính em thích gọn :D.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên