Làm gì khi mất cảm hứng?

hellboy118

Sau chuyến công tác dài ngày khá mệt mỏi vừa rồi, khi trở về, mình bỗng nhiên kém hứng thú quan hệ với vợ anh em ạ. Không phải ăn chả ăn nem gì ở ngoài đâu, mình nào dám. Nhưng lạ là nhìn vợ mình mơn mởn như thế nhưng thằng bé lên không nổi các bác…có lúc lên thì phải mất một thời gian mơm trớn mới lên nổi.
Tình trạng đã kéo dài gần 1 tháng rồi. Mình đang nghĩ mình có vấn đề thật...mọi người giúp mình với...Mới có 38t mà đã thế này, đến lúc có tuổi chắc đào lỗ mà chui mỗi lần lên giường với vợ mất!

VThanhgtvt

Well-Known Member
Ðề: Làm gì khi mất cảm hứng?

Mệt mỏi thì sao mà lên ngay được bác?

hellboy118

Cái quan trọng là e mệt mỏi và mất hứng hàng ngày rồi bác ạ, có khi để lâu sinh chuyện ấy chứ chẳng chơi! E chán e quá.

Fuka

Nâng cấp súng ống đi bác, chắc xài nhiều rệu rã đấy mà! Bác nên nhớ là bác 38 rồi đấy, "hụt hơi" cũng dễ hiểu thôi mà! :D

Fall

Tình hình các bác già nhà mình dạo này thê thảm nhỉ? bên box nào đang tranh luận về đàn ông Mãi Lai kìa, 1 thằng 4 vợ, 1 tuần 4 lần, vẫn khỏe như trâu kìa các bác! Khăn gói sang Mã Lai học hỏi gấp, xem nó ăn cái gì mà khỏe thế :D

pioneer700

Hic hic, phải vào mạng và tra cứu ngay về bệnh tiền mãn kinh ... à quên, tiền mãn dục ở nam giới (nguyên nhân chủ yếu do nồng độ hormone sinh dục nam có tên là testosterone trong máu sauy giảm), xác định chính xác triệu chứng xem có giống mình không, nếu không giống thì tra cứu ngay sang các triệu chứng của bệnh có liên quan đến tuyến tiền liệt, bởi vì thằng này là tác nhân chính để sản sinh ra các yếu tố để giúp bác .... ham muốn đấy! =))
Ngoài ra, một số bệnh cũng gây ảnh hưởng đến khả năng của quý ông như tiểu đường, .... bác phải cẩn thận theo dõi và đi khám ngay nếu có điều kiện nhé!

hellboy118

Hic hic, phải vào mạng và tra cứu ngay về bệnh tiền mãn kinh ... à quên, tiền mãn dục ở nam giới (nguyên nhân chủ yếu do nồng độ hormone sinh dục nam có tên là testosterone trong máu sauy giảm), xác định chính xác triệu chứng xem có giống mình không, nếu không giống thì tra cứu ngay sang các triệu chứng của bệnh có liên quan đến tuyến tiền liệt, bởi vì thằng này là tác nhân chính để sản sinh ra các yếu tố để giúp bác .... ham muốn đấy! =))
Ngoài ra, một số bệnh cũng gây ảnh hưởng đến khả năng của quý ông như tiểu đường, .... bác phải cẩn thận theo dõi và đi khám ngay nếu có điều kiện nhé!
Cám ơn bác nhé, thì ra khi mình già rồi thì cảm giác xuống sức là như thế này đây. Ôi tuổi trẻ ăn chơi hoành tráng giờ đã biến mất! :(

nguyenkimtung

Tớ nghĩ tuổi tác cũng chỉ 1 phần nhỏ thôi. Quan trọng là cảm giác, thử thay đổi địa điểm hoặc thời gian giao ban là ok. Món ngon đến đâu ăn mãi cũng ngán, ko đổi món được thì phải thay đổi cách bày trí thôi :p

conthuyenbay

Xem bài này đi bác, ngay và luôn, xem thử bác gái có hay cho bác ăn mấy thứ này không, kiêng gấp :D
Những thực phẩm làm giảm testosterone
Khả năng tình dục phụ thuộc rất nhiều vào quá trình truyền tải của hệ tuần hoàn và hệ thần kinh. Những thực phẩm lành mạnh giúp chúng hoạt động thông suốt, còn đồ ăn nhanh lại khiến suy giảm testosterone. Do đó, khi lựa chọn thực phẩm, các đấng mày râu phải hết sức chú ý.
Dưới đây là 5 thực phẩm nam giới nên tránh xa vì gây suy giảm testosteone.
1. Thịt mỡ
Hậu quả: Thịt mỡ khiến đàn ông trở nên… bất lực.
Nguyên nhân: Chất béo bão hòa và cholesterol khiến các mạch máu, bao gồm mạch máu dẫn máu đến cơ quan sinh dục hẹp lại. Trong khi đó, nếu không được cung cấp đủ lượng máu khi "yêu", “cậu nhỏ” sẽ rất khó lên đỉnh.
2. Sữa có hàm lượng chất béo cao
Hậu quả: Sữa có hàm lượng chất béo cao tăng nguy cơ mắc bệnh ung thư tiền liệt tuyến
Nguyên nhân: Nghiên cứu mới đây của các nhà khoa học cho thấy, những người đàn ông hấp thụ hơn 600 mg canxi từ sữa có nguy cơ mắc bệnh ung thư tiền liệt tuyến cao hơn những người đàn ông hấp thụ khoảng 150 mg canxi từ sữa đến 32%. Bởi hấp thụ quá nhiều canxi từ sữa sẽ ức chế vitamin D trong máu trong khi vitamin D lại có thể phòng ngừa bệnh ung thư tiền liệt tuyến bằng cách ngăn chặn tế bào ung thế tiền liệt tuyến phát triển.
3. Bột mì tinh luyện
Hậu quả: Bột mì tinh luyện khiến nam giới trở nên yếu đuối khi "lâm trận".
Nguyên nhân: Tuy các thực phẩm như bánh mỳ trắng có hương vị rất tuyệt vời nhưng nếu xem xét từ góc độ dinh dưỡng thì chúng không phải là thực phẩm tốt cho sức khỏe, nhất là sức khỏe của các đấng mày râu. Bởi trong quá trình chế biến, nguyên tố kẽm sẽ mất 3/4. Trong khi đó, nguyên tố này lại đóng vai trò cực kỳ quan trọng trong việc nuôi dưỡng khả năng tình dục và sức khỏe sinh sản.
4. Đậu nành
Hậu quả: Đậu nành tác động đến nam giới, làm giảm số lượng tinh trùng.
Nguyên nhân: Đậu nành là thực phẩm có chứa chất estrogen. Nếu ăn quá nhiều đậu nành sẽ tăng mức estrogen trong cơ thể, từ đó suy giảm testosterone của nam giới. Ngoài ra, nghiên cứu của các nhà khoa học còn cho thấy, thành phần hóa học trong đậu nành có thể giảm số lượng tinh trùng.
5. Món rán
Hậu quả: Món rán giảm testosterone.
Nguyên nhân: Quá trình hydro hóa dầu thực vật có thể biến dầu thành thể rắn. Chất béo trong đó chính là chất béo chuyển hóa (trans fat). Xét về mức độ phá hủy, chất béo chuyển hóa mạnh hơn chất béo bão hòa rất nhiều. Các thực phẩm rán như khoai tây rán, thịt rán, … đều chứa chất béo chuyển hóa. Cục Quản lý thực phẩm và dược phẩm Mỹ (FDA) nhận định, chất béo chuyển hóa có thể tăng cholesterol xấu trong cơ thể, tăng nguy cơ mắc bệnh tim. Ngoài ra, chất béo chuyển hóa còn giảm testosterone, tác động tiêu cực đến quá trình sản xuất tinh trùng.
Theo www.tralaisungman.vn

pioneer700

Tớ nghĩ tuổi tác cũng chỉ 1 phần nhỏ thôi. Quan trọng là cảm giác, thử thay đổi địa điểm hoặc thời gian giao ban là ok. Món ngon đến đâu ăn mãi cũng ngán, ko đổi món được thì phải thay đổi cách bày trí thôi :p

Cái này rất khó nói, đều là dự đoán, vì bác chủ đã nói là nó kéo dài .... 1 tháng rồi, trong khi trước đó vẫn bình thường mà!
Thực tế thì tâm sinh lý rất quan trọng đấy, mình cũng tầm tuổi chủ thớt nên cũng hiểu là nhiều lúc công việc căng thẳng, stress kéo dài thì dễ dẫn đến muốn lên cũng ... chẳng lên được ý chứ! =)) Quan trọng là bác chủ phải tự mình kiểm nghiệm xem mình ở trạng thái nào thôi.
Chỉ có một điều khuyên bác chủ: Nếu có đi thăm khám, trước khi quyết định làm theo lời bác sỹ thì nên áp dụng các biện pháp tổng hợp trước đã, thay đổi hoàn cảnh, không khí, thay đổi thực đơn, tăng cường rèn luyện thể chất, ....; nếu đã áp dụng đầy đủ các biện pháp này mà không thấy thuyên giảm thì mới áp dụng theo ý kiến của bác sỹ nhé!

hellboy118

Trời đất, bác khuyên như thế thì chết e mất, haha, chưa bao giờ nghĩ tới chuyện đó. Em đang tính chuyện mua thuốc về uống xem sao, cải thiện 1 chút cho nó lên, chắc già rồi, nhiều thứ nó không còn hoạt động trơn tru nữa, phải bôi nhớt thôi :D

hamvietnam

Mà thể hình bác thế nào? Chế độ ăn uống sinh hoạt cũng quan trọng lắm bác ạ, có khi cày nhiều quá thì làm sao mà giữ được phong độ như xưa?

optional

Bác già định mua thuốc nào thế? Em đang xài Neo Hormonviton Tongkat Ali của Indonesia, nghe bảo mấy tay Indo chỉ xài cái này thôi, chiều cả 4 bà vợ đấy bác, haha, e đang dùng, được non tháng rồi!

Chỉnh sửa lần cuối:

VThanhgtvt

Well-Known Member

Bác già định mua thuốc nào thế? Em đang xài Neo Hormonviton Tongkat Ali của Indonexia, nghe bảo mấy tay Indo chỉ xài cái này thôi, chiều cả 4 bà vợ đấy bác, haha, e đang dùng, được non tháng rồi!

Chiều được mấy bà rùi bác?

hellboy118

Ầu, mua thuốc nào hợp lý, ae cho ý kiến với, lâu nay em không xài gì cả, bây giờ định mua, để thế này không được!

---------- Post added 25-11-2013 at 17:21 ----------

Bác già định mua thuốc nào thế? Em đang xài Neo Hormonviton Tongkat Ali của Indonexia, nghe bảo mấy tay Indo chỉ xài cái này thôi, chiều cả 4 bà vợ đấy bác, haha, e đang dùng, được non tháng rồi!
Thông tin xác thực chưa vậy bác, 1 tuần mà 4 bà thì kể ra cũng gay go đấy chứ, nghi ngờ lắm!

optional

Chiều được mấy bà rùi bác?
Hí hí, bác hỏi thế thì chết e à, vợ e nó đánh chết :-O, mới dùng non tháng mà bác, đợi sau tháng nữa xem sao, nghe đồn 2 tháng là có tác dụng rồi, nếu không đúng thì e lại bỏ, hê hê

VThanhgtvt

Well-Known Member

Hí hí, bác hỏi thế thì chết e à, vợ e nó đánh chết :-O, mới dùng non tháng mà bác, đợi sau tháng nữa xem sao, nghe đồn 2 tháng là có tác dụng rồi, nếu không đúng thì e lại bỏ, hê hê

Vợ bác cũng mò theo bác lên đây sao? ;))

optional

Bác cứ nói, vợ e nó mà cầm chổi ra thì e phải 2 tay dâng pass ấy chứ :D

optional

Ầu, mua thuốc nào hợp lý, ae cho ý kiến với, lâu nay em không xài gì cả, bây giờ định mua, để thế này không được!

---------- Post added 25-11-2013 at 17:21 ----------

Thông tin xác thực chưa vậy bác, 1 tuần mà 4 bà thì kể ra cũng gay go đấy chứ, nghi ngờ lắm!
Bác lên đây mà đọc cho nó xác thực nhé, chuyên trang sức khỏe nam khoa CHUYÊN TRANG SỨC KHỎE NAM KHOA | TRALAISUNGMAN.VN
Trắc nghiệm phong độ miễn phí cho bác nè, để cần biết mà bổ sung, app đo phong độ: PHẦN MỀM ĐO PHONG ĐỘ | APP SỨC KHỎE TÌNH DỤC
Bác nên test sức khỏe trước khi quyết định dùng thêm gì, cho nó chắc, không thì tiền mất tật mang đấy nhé!

Bên trên