Làm sao để BỚT NGU đi!

hellomoto

Active Member
Ðề: Làm sao để BỚT NGU đi!

ơ ơ lại có cái thớt "hội những người ngu" nữa à =))

mrwavexu

Tóm lại là càng biết ít thì càng đỡ ngu ? =="
Khó hiểu quá bác ơi

GENERALS

Ban Quản Trị

Trời đất bể rộng bao la, còn bao nhiêu thứ mỗi cá nhân & nhân loại chưa biết đến, chưa biết hết.... Khi người nào đó nhận mình vẫn còn ngu, và vẫn còn muốn tìm tỏi học hỏi, khám phá bể kiến thức bao la thì sẽ ngày một bớt NGU đi và phát triển hơn, thành đạt hơn.... Đây là NGU tích cực và nó phải như thế ^^

Ngược lại tự mãn, chấp nhận cho rằng kiến thức hiện tại, nhân sinh quan đối nhân xử thế là đủ rồi đối với nhiều người, thì đấy mới gọi là cái NGU tội nghiệp và tiêu cực ^^

Ps: e luôn tâm niệm như vậy, như câu "Stay Hungry - Stay Foolish" của Steve Jobs đã nói e để dưới chữ ký....... "Hãy cứ khát khao và dại dột" >>> dại dột ở đây chẳng phải là dại dột, ngu ngốc hay sao, ngu ngốc để rồi học hỏi, để cố gắng và phát triển...... .GEN cực tâm đắc câu nói này ^^

mrwavexu

Nói như bác Gen tức là càng ngu thì càng tốt :D
Ngu theo hướng tích cực í

Còn có cách nào để bớt ngu theo kiểu ngu si ko ???
Chắc là để bớt ngu si thì phải ngu theo kiểu tích cực =))

Ôi em sắp điên

mds_mds

Well-Known Member

Bác Mở Da Sờ có phải là Thánh không? :D

Ai cũng là thánh nếu nhận ra mình ngu và ai cũng ngu khi cho mình là thánh.
Mà từ Ngu nghĩa là gì?
Vì sao trước đây Việt Nam ta lại có tên là Đại Ngu?
Phải chăng Hồ Quý Ly là thánh nhân nên đã biết rằng mình rất Ngu?

=))
=))
=))
=))

Chỉnh sửa lần cuối:

minhtuantkh

..Vì sao trước đây Việt Nam ta lại có tên là Đại Ngu?
Phải chăng Hồ Quý Ly là thánh nhân nên đã biết rằng mình rất Ngu?..
Bác nhầm đấy. Nghĩa Đại Ngu theo tiếng Việt Cổ là nghĩa đẹp và lớn mạnh chứ không ...theo nghĩa đen thùi lùi bây giờ đâu ạ.

dungdt2

Bác nhầm đấy. Nghĩa Đại Ngu theo tiếng Việt Cổ là nghĩa đẹp và lớn mạnh chứ không ...theo nghĩa đen thùi lùi bây giờ đâu ạ.
Ai lầm còn chưa biết đâu, hooo anh mới là người lầm đấy, hãy đọc lại cách bác ấy nói đi....:p
Thôi thì hãy ngu theo cách của bạn...hãy khôn theo cách của thiên hạ =))

Quá hay, đang bế tắc,gặp bài viết này,mới tỉnh ra.
Mình suốt ngày ngồi trên máy tính,lò mò trên in tẹt nét,đọc đủ thông tin từ vụ án chàng Luyện, đến các vụ chú hiếp cháu, rồi nhảy qua tận Mỹ mở Phố Bolsa TV xem các nhà "chính trị" việt kiều làm cách mạng tự do dân chủ, haiz.....,rồi cuối cùng chả được gì, người cứ ngơ ngơ như người mất hồn(vì ngồi quá lâu trên mấy tính),công việc thì chậm trể, nhưng mà lạ, nếu ngày nào không ngồi trên mấy tính vài giờ đồng hồ là người cứ đờ ra, chả hiểu mình nữa.

GianVoDanh

Hix! Bác chủ Thớt làm ơn dịch hộ em sao có Ông vua ở Việt Nam ngày xưa đặt tên nước mình là :ĐẠI NGU nhỉ=D>=D>=D>

antony_hg

Active Member

"Ngu" thì chắc ai cũng có,nhân sinh vô thập toàn mà,nhưng có lẽ một số ngừoi hơi sĩ diện,tự cao nên mới ko nhận ra,nhận ra được cái ngu của mình tìm cách cải thiện nó mới là điều đáng quý.Những lời tâm sự của bác rất thật tình,em cũng là người cùng cảnh ngộ (ngu đủ thứ) cám ơn bác!

dungdt2

Hix! Bác chủ Thớt làm ơn dịch hộ em sao có Ông vua ở Việt Nam ngày xưa đặt tên nước mình là :ĐẠI NGU nhỉ=D>=D>=D>
Đại Ngu là Quốc hiệu của nước ta thời nhà Hồ (1400-1407) Quốc hiệu Đại Việt được đổi thành Đại Ngu tháng 3 năm 1400 khi Hồ Quý Ly lên nắm quyền. Sau đó vào tháng 4 năm 1407, nhà Hồ bị thất bại trướcc nhà Minh và tên Đại Ngu không được dùng làm quốc hiệu từ thời điểm đó. Sau khi nhà Hậu Lê giành lại độc lập cho Việt Nam, quốc hiệu của Việt Nam đổi lại thành Đại Việt.Về quốc hiệu này, theo truyền thuyết, họ Hồ là con cháu Ngu Thuấn (là một trong Ngũ Đế nổi tiếng ở Trung Hoa thời thượng cổ); sau này con Ngu Yên là Vĩ Mãn đượcChu Vũ Vương của nhà Chu phong cho ở đất Trần gọi là Hồ Công, sau dùng chữ Hồ làm tên họ. Hồ Quý Ly nhận mình là dòng dõi họ Hồ, con cháu Ngu Thuấn, nên đặt quốc hiệu là Đại Ngu. Chữ Ngu (虞) ở đây có nghĩa là "sự yên vui, hòa bình", chứ không có nghĩa là "ngu si" (愚癡).

tusontay

Huyền Thoại

Thấy các bác bàn luận nhiều cái hay, làm em càng thấy mình ngu quá! :)

dragonlee

Well-Known Member

Cảm ơn bài "Làm sao để BỚT NGU đi!" của chủ thớt!
Nhưng thực sự đọc xong em rất giận bác ( Đọc được cái tít em như thằng chết đuối vớ được phao) vậy mà đọc xong có thấy có kết quả đâu.

dungdt2

Cảm ơn bài "Làm sao để BỚT NGU đi!" của chủ thớt!
Nhưng thực sự đọc xong em rất giận bác ( Đọc được cái tít em như thằng chết đuối vớ được phao) vậy mà đọc xong có thấy có kết quả đâu.
Điều này cho thấy bác thực sự rất NGU đấy =))

Bên trên