Làm sao để BỚT NGU đi!

ngoctm

Member
Ðề: Làm sao để BỚT NGU đi!

Hay! Đọc sướng, vì đúng quá, quá đúng với chính bản thân mình. Cũng nhận thấy vài thứ nhưng vẫn NGU không sửa được. Cảm ơn scotty =D>

hongquan2009

Well-Known Member

5. Độc đoán

Tôi muốn chỉ đạo, muốn điều khiển tất cả mọi người, mọi việc xung quanh tôi theo ý của tôi. Nhưng đôi khi chuyện lại đâm ra xấu đi và chẳng thể giải quyết được. Những lúc đó, tôi thường đầu hàng và nói thầm: "Sau cơn mưa trời lại sáng". Và cứ thế, tôi như trút được gánh nặng trên vai.

Theo tôi, cái câu "trút được gánh nặng trên vai" chính là hình ảnh đại diện cho cái đầu của mình. Bởi cái đầu cứ nặng trĩu, thì nó sẽ đổ xuống đôi vai. Khi cứ nghĩ ngợi nhiều, tức là cái đầu nặng thêm, dẫn đến trí khôn mất đi tầm 10-20%. Thế thì cố mà hãy bỏ tính độc đoán đi. Một tình huống điển hình về độc đoán: Bạn cứ ngồi đó mà than, mà chửi các ông tay to nghĩ toàn mấy cái luật lãng nhách, ra toàn mấy cái giải pháp như shit, thậm chí chửi họ não này não kia... Đó theo tôi không phải là bạn than hay chửi "khôn" đâu. Thay vì ngồi chửi, ngồi than thì bạn nên nghĩ gì, nói gì, làm gì khác đi... để trí khôn nó khỏi mất đi 10-20%
.

đọc xong e thấy mình cũng ngu toàn phần các bác ah.thanks.

TR0JAN

- Nếu ngu nhiều hơn khôn thì sẽ bị khen : Khôn lắm đồ ngu ạ

- Nếu ko phải loại ngu thường trực thì bị chửi: "Bổ sư tố" thằng ngu

Nếu ai cho mình là không Ngu thì viết giúp nhân loại cuốn sách BIẾT THẾ THÌ đi ạ :D

evnbay

Muốn mình không bị ngu đi thì chắc là phải tiếp thu kiến thức từ nhiều mảng khác nhau!Cái gì cần thì nhớ kỹ ko cần thì bỏ ra khỏi đầu cho đỡ mệt !:D

mrwavexu

Không cái ngu nào giống cái ngu nào
Em mà ngồi list đủ các loại ngu thì em thành loại hết ngu rồi
Nên sau khi ngủ, em quyết định là tiếp tục ngu =))

dragonlee

Well-Known Member

Người ta thường nói " ngu như bò " nhưng ngày nay trẻ con được khuyến khích uống sữa bò, và rất nhiều các lứa tuổi khác thích uống sữa bò ( trong đó có e ) :p

Lemithful

Active Member

nam` nghe nhạc cho khỏe khỏi suy nghỉ khỏi ngu nhưng có điều tất mấy cái ngu trên em có hết các bác ợ

TR0JAN

Người ta thường nói " ngu như bò " nhưng ngày nay trẻ con được khuyến khích uống sữa bò, và rất nhiều các lứa tuổi khác thích uống sữa bò ( trong đó có e ) :p

Nghiên cứu cho rằng ăn nhiều cá sẽ thông minh hơn vì trong cá có...

Em thắc mắc hơi ngu tý là: Bà con làng Chài tối ngày, quanh năm ăn cá mà... =))

Cơ mà cũng có sự "phát triển" chút đỉnh á. E VD có một vài làng chài ven sông em biết là đời ông thì dùng cần câu và ngụp lặn để đánh bắt cá, đời bố dùng lưới đánh bắt cá, nhưng đến đời con không chịu nuôi cá mà lại dùng thuốc nổ để đánh bắt cá =))

Dùng thuốc nổ hay dùng điện còn oánh chết đc cả người chứ cá mú là cái đinh gì :))

HDdream

Member

Bài của bác hay thật! em thì lúc nào cũng ngu, hi` hi`. Lúc nào cũng vô tư quá thành ra ngu. Hay nói thật quá nên thành ra ngu.

dungdt2

Bài của bác hay thật! em thì lúc nào cũng ngu, hi` hi`. Lúc nào cũng vô tư quá thành ra ngu. Hay nói thật quá nên thành ra ngu.
Nếu nói như bác Vô tư + Thật thà = Ngu thì thật sai lầm.
Em thích lấy vợ tương lai là em đó đối với em phải:
- Thật thà: k được dấu em chuyện gì, dù chuyện đó là tiêu cực, cứ nhận lỗi em sẽ xem xét, phải thật thà khai báo trong nhà em ông bà già có mấy căn nhà, gởi được bao nhiêu tiền tiết kiệm, vấn đề thừa kế ai sẽ nắm đầu...Tính em là em ghét nhất cái loại gái quen em mà k thật thà :D
- Vô tư: tạm dịch là nếu em có thiếu thốn tiền bạc, em hỏi là phải cho em mượn và ko được suy nghĩ em lợi dụng, cho em mượn 1 cách vô tư :">
Vậy bác đang chửi em lấy con NGU làm vợ à :((

HDdream

Member

Nếu nói như bác Vô tư + Thật thà = Ngu thì thật sai lầm.
Em thích lấy vợ tương lai là em đó đối với em phải:
- Thật thà: k được dấu em chuyện gì, dù chuyện đó là tiêu cực, cứ nhận lỗi em sẽ xem xét, phải thật thà khai báo trong nhà em ông bà già có mấy căn nhà, gởi được bao nhiêu tiền tiết kiệm, vấn đề thừa kế ai sẽ nắm đầu...Tính em là em ghét nhất cái loại gái quen em mà k thật thà :D
- Vô tư: tạm dịch là nếu em có thiếu thốn tiền bạc, em hỏi là phải cho em mượn và ko được suy nghĩ em lợi dụng, cho em mượn 1 cách vô tư :">
Vậy bác đang chửi em lấy con NGU làm vợ à :((
Ấy chết, đấy là em nói em thôi chớ. ví dụ của em nha: Chả là mấy hôm trước có cô bên hàng xóm( tình làng nghĩa xóm thôi mà) mang sang cho em 1 mớ rau su su, bảo là ở quê mang lên. Chả hiểu sao lúc đó em phát biểu câu: nhà nhiều lắm. Mẹ kiếp, lúc đó nói cảm ơn ng ta 1 câu có phải hay ko lại đi nói vậy, thế có phải ngu ko bác.

Hôm nay đọc phần bài của bác Sờ cô ty xong thấy mình ngu đi một phần, phần ngu tiếp theo là đọc hết 6 trang cm của các bác.
Đúng là không có cái ngu nào giống cái ngu nào =))

iampro

Đọc hoài không hiểu chắc bị ngu nặng rồi, X_X

Đọc xong, ngẫm nghĩ hồi lâu, cuối cùng chả biết cách nào làm mình bớt ngu đi, hix

deepblue2

Active Member

A di đà phật!
Không cần cố gắng "bớt ngu" đi, chỉ cần sáng suốt nhìn nhận ra nó khi nó xuất hiện...
Biết là mình ngu thì cũng đã bớt ngu đi rồi... cũng như biết là mình say, tức là còn tỉnh vậy:D
Trong kinh Viên Giác Phật có dạy: "Tri huyễn tức ly, ly huyễn tức giác"

... à mà sao cái đề tài "Ngu" này hấp dẫn nhiều bác nhà ta thế nhỉ!

hbinhlove2003

Well-Known Member

Đơn giản nhất là đứng trước gương tự hỏi: MÀY CÒN NGU KO ??? :))

Bên trên