Làm sao để thưởng thức HD - hướng dẫn A-Z

TR0JAN

Ðề: Làm sao để thưởng thức HD - hướng dẫn A-Z

(Bài viết được thực hiện vào dịp năm mới 2008)

Kính đề nghị bác Chip edit lại bài viết cho phù hợp với hoàn cảnh và các phần mềm mới nhất để member set up theo.

Hiện tại đang là dịp gần cuối năm 2010 rồi ạ.
Các mems mong bài pots mới hoặc edit post của bác.

tanvinh

Active Member

Vậy làm sao kết nối DVI qua HDMI có tiếng vậy nhỉ ? Máy PC tui là máy mới hiện nay nghe nói có thể kết nối từ PC có VGA có cổng DVI rùi dùng dây cáp gắn vào DVI là có thể nghe tiếng luôn được ko nhỉ ? Biết chỉ giùm với thanks lắm nha nè !

tuanmilk

các bác ơi cho em hỏi cái ạ.em làm đúng như bác chip yêu cầu.
phim chạy ok,phụ đề ok.vấn đề là ko nghe thấy tiếng hội thoại gì hết ạ,vậy là sao hả các bác>giúp em với

tohiepvn

Member

Em cũng decore nhiều cách, thấy decore của bác chip có phần sharder xem màn hình tivi thấy độ nét nổi bật ở những đường viền.

Tuy nhiên sao một số phim em lại thấy không ra hình ạ?

Em dùng win7, chạy tất cả các file là mkv cả!

tanvinh

Active Member

sao mình hỏi ko ai trả lời mình hết vậy nè ? huhuhuhu

bác chip dành 1 ít thời gian để cập nhập thêm nhưng gì mới đi bác. thêm phần set up HD audio nữa. Theo e trong thời gian tới âm thanh HD audio sẽ tràn ngập để thay thế chuẩn DTS bây giờ. Bác làm một bài khác cho phù hợp với tình hình hiện tại đi bác.

NamGia

Chào mọi người !!!
Cho mình hỏi 1 vấn đề sau: Mình sài win 7 ,nên khi cài vista code báo lổi,đành fải cài win 7 code. Sau khi cài xong play fim HD thì hình ảnh ,âm thanh ok rùi . Chỉ còn cái Direct Vobsub là chưa hoạt động mà trong fần config của Win7 code mình hem bit chỉnh như thế nào.Bác nào bit thì chỉ giúp mình với .Chân thành cảm ơn nhìu

Mình muốn hỏi về chất lượng âm thanh của cồng coaxial hoặc optical onboard và trên Sound rời có khác biệt ko ?

nhat19

Member

em xài HD4850 mà sao ko bật Sharpen được vậy các bro

và bước này e cũng ko làm được,e đã cài driver mới nhất của vga cũng ko được
Khởi động trình đơn Edit Shader bằng cách nhấn Ctrl+F9 hoặc chọn trực tiếp trong menu View của MPC:

- tại scrollbox số 1: chọn shader "sharpen" - đối tượng cần chỉnh
- tại scrollbox số 2: sẽ là 1 danh sách các hình thức sử dụng để áp dụng cho shader "sharpen".
. Nếu Video card của bạn hỗ trợ Pixel shader 3.0 trở lên, hãy chọn "ps_3_0"
. Nếu Video card của bạn hỗ trợ Pixel shader 2.0, hãy chọn "ps_2_0
- sau khi chọn xong, khu vực 3 phải hiện lên dòng "... succeeded", nếu không, tùy chọn của bạn chưa thích hợp và sẽ không có hiệu quả.

tohiepvn

Member

Các bác cứ hỏi đi rồi hỏi ...

hungcao

Cái ông Chip này ổng quên là mình có bài viết rất dài và rất hay trên diễn đàn này(đối với những người mới làm quen với HD). Nhưng khi viết xong, "quăng" lên đây, rồi cũng bỏ đi mất tiêu luôn. Bà con nhiều người đã làm theo hướng dẫn nhưng không hoàn chỉnh, được cái này lại không có cái kia...đặt câu hỏi tùm lum, cần trợ giúp, nhưng có thấy bóng dáng ổng đâu??? Ban quản trị đấy!!!

HD Beginner

Bài viết lỗi thời, kiến thức lạc hậu ko cập nhật

Mời đọc bài viết về WMC dưới sign của mình. Hướng dẫn đầy đủ chi tiết, nhiều cách cấu hình khác nhau tùy thuộc vào phần cứng.

hoang2008

Mời đọc bài viết về WMC dưới sign của mình. Hướng dẫn đầy đủ chi tiết, nhiều cách cấu hình khác nhau tùy thuộc vào phần cứng.

Chữ ký của bác sao mất tiêu rùi:)

mikhain

hay quá,thaks các bác nhiều ^^!

xitrum_hahaha

chữ ký bác đâu ấy nhỉ???

duyharmony

Bài viết quá hữu ích, đặt biệt là đối với người mới tinh tình tình như tớ.
Xin cám ơn Bác Chip lẫn nữa.

Relaxtek

Bài viết tuy đã được post từ lâu rồi, nhưng nó đã trình bày rất cặn kẽ những kiến thức rất cơ bản, rất hữu ích với những người mớ bắt đầu!
Thanks bác Chip!

slamdunk

Member

thời điểm này thì bản Vista codecpack nào là ổn nhất hả bác HD Beginner ? Thanks

slamdunk

Member

bản vista codepack bây giờ chạy cho win7 có phải bản Windows 7 Codecs ko bạn ???

Bên trên