Làm thế nào để 2 card Sound phát âm thanh cùng 1 lúc?

alihieu

Active Member
Chẳng là máy e đang dùng 2 card, mỗi khi muốn dùng card nào thì phải vào Sounds and Audio Devices để chọn cái card đó. Giờ e muốn 2 card nó phát cùng 1 lúc có được ko các bác? hay chỉ một cái thôi? Nếu được thì làm thế nào?

Thế Anh

Ðề: Làm thế nào để 2 card Sound phát âm thanh cùng 1 lúc?

Cái Sounds and Audio Devices là cái chỉnh những thông số chung cho từng Sound Card (Các tham số trong phần Playback và Recoding).
Với trường hợp 2 Sound Card, để Playback cần phải chỉnh trong các phần mềm Playback như WMP, Winamp
Sau đó bạn bật 2 chương trình Playback lên, mỗi Playback chỉnh để nó hoạt động với một Sound Card. Khi đó 2 Card sẽ cùng phát một lúc.
Xem ví dụ cách chỉnh nè bạn

sieucan

Active Member

Theo tôi thì không được. Mà bạn dùng 2 card để làm gì?

phicanh

Nếu bạn muốn xem một bộ phim hay nghe một bản nhạc mà 2 card cùng xử lý thì không thể.

Nhưng muốn cùng lúc 2-3 thậm chí 4 người nghe mỗi ô 1 headphone/loa thì vẫn được.Trong các soft nghe nhạc đều có các phần cho bạn chọn device như foorbar là ở output,WM là tool--options--device-speaker và chọn device riềng của nó.Ở trong control panel bạn có thể chọn 1 device để xử lý các tác vụ sound của window. Như thế nếu bật 3 chương trình nghe nhạc bạn sẽ có thể để 3 người thưởng thức.

phicanh

Nếu bạn muốn xem một bộ phim hay nghe một bản nhạc mà 2 card cùng xử lý thì không thể.

Nhưng muốn cùng lúc 2-3 thậm chí 4 người nghe mỗi ô 1 headphone/loa thì vẫn được.Trong các soft nghe nhạc đều có các phần cho bạn chọn device như foorbar là ở output,WM là tool--options--device-speaker và chọn device riềng của nó.Ở trong control panel bạn có thể chọn 1 device để xử lý các tác vụ sound của window. Như thế nếu bật 3 chương trình nghe nhạc bạn sẽ có thể để 3 người thưởng thức.

alihieu

Active Member

Ý e là muốn chạy dual loa các bác à. E có con Z5500 và MX5021 với sound XFI Music. Giờ làm thế nào để cho nó chạy cả 2 loa các bác nhỉ, có khi nào đi mua cái Jac chia đường đôi ra âm thanh?

longhorn

Member

Ý e là muốn chạy dual loa các bác à. E có con Z5500 và MX5021 với sound XFI Music. Giờ làm thế nào để cho nó chạy cả 2 loa các bác nhỉ, có khi nào đi mua cái Jac chia đường đôi ra âm thanh?

Đấu song song thì nghe nó hơi buồn cười, mình thường thấy mọi người ghép 2 bộ loa làm 1 bộ, chứ chưa thấy mấy ai cần cắm song song như đồng chí này cả. Nếu dùng dây chia thì 2 cái Front của Z5500 sẽ cắm song song với 2 cái vệ tinh của MX, còn 2 Sub đấu chung nhau, liệu Card của đồng chí có đủ sức kéo kô.
Nếu dùng 2 card sound thì phải dùng 2 chương trình nghe độc lập, mỗi cái out trên 1 sound, như thế nghe như kiểu cãi nhau ấy @-)

alihieu

Active Member

Vâng vậy là e đã hiểu, trước giờ e nghĩ chạy dual là mua cái Jac chia đôi. Hehe

Thế Anh

Có người thực hiện giải pháp của bạn rồi. Xem Link từ bên voz nè.

Sound card & Loa - X-Fi Elite Pro song tấu cùng Dual Megaz5500

Bên trên