Làm thế nào để ổ cứng WD hàng xách tay bảo hành được tại VN

HDLife

Một ngày đẹp trời, con WD Blue 250GB (ngày sx có ghi trên ổ cứng là 25-10-2008) đã ra đi. Hàng xách tay nên ko biết có được bảo hành tại VN ko nữa, nếu được thì các bác có thể chỉ giúp em làm như thế nào sẽ được bảo hành ? Thanks all ... !

TamNhinSo.Net

Active Member
Ðề: Làm thế nào để ổ cứng WD hàng xách tay bảo hành được tại VN

Một ngày đẹp trời, con WD Blue 250GB (ngày sx có ghi trên ổ cứng là 25-10-2008) đã ra đi. Hàng xách tay nên ko biết có được bảo hành tại VN ko nữa, nếu được thì các bác có thể chỉ giúp em làm như thế nào sẽ được bảo hành ? Thanks all ... !

Bạn ghé TTBH WD tại 09 Đặng Thị Nhu Q1 thữ nhé! Có thể họ giải quyết được, dù hơi lâu 1 tý!

Lưu Linh

Cứ mang ra số 9, miễn nó không phải hàng nhái thì mua đâu họ cũng đổi cho mình cái khác ! em mới làm 2 con ở đó xong :)

HDLife

Thông tin quý quá, để e đem đến thử xem, có gì thông báo cho các bác sau. Thanks all!

luanthieugia

Well-Known Member

nó bảo hành toàn thế giới thì đc chứ bảo hành kiểu theo lãnh thổ thì chịu ko có cách nào cả. Qua Trung Tâm BH hỏi chắc ăn nhất

Cái này tất lẽ dĩ ngẫu rồi, cũng còn hơn không vì WD đã có trạm BH toàn cầu tại VN đâu :D

uh thì mình đâu có nói gì, chỉ nói là phải chịu tiền ship cũng kha khá đó.

dminh2004

Member

Thế tiền ship hết bao nhiêu hả bạn?

HDLife

Thông báo với các bác, mình đã đem đến trung tâm bảo hàng WD tại VN theo địa chỉ như trên thế nhưng ko bảo hành được. Lý do được đưa ra là Ổ cứng chưa chuyển vùng về VN

dminh2004

Member

Chuyển vùng là như thế nào hả bác?

HDLife

Chuyển vùng là như thế nào hả bác?
Chuyển vùng về VN là khi bạn check bảo hành sp trên trang chủ sẽ thấy thông báo phản hồi còn trong thời hạn bảo hành. Sau đó, đem đến trung tâm tại VN là họ sẽ bh ngay.
To các bác trong diễn dàn: Bác nào biết cách chuyển vùng, chỉ giúp e với !!!

craven214

sao lạ nhể? thằng WD này làm khó khách hàng rồi. Ví dụ như trước kia mình sống ở Mỹ, mua đồ Mỹ, bi chừ về VN sống ko đem về xài được sao? Sp mua chính hãng, còn thời hạn bảo hành nếu hư hỏng nó phải có trách nhiệm vụ, bổn phận sự bh cho mình chứ!
Sao bác ko hỏi bọn nó chuyển vùng như thế nào luôn?

Jackwonder

mình nghĩ là nếu cái sp đó nó bán theo lãnh thổ thì khi bro di chuyển khỏi lảnh thổ đó mà muốn tịếp tục hưởng bh (sp vẫn còn trong time bh ) thì phải làm thủ tục chuyển vùng để tiếp tục dc giải quyết

tunggiao

Member

Chuyển vùng đơn giản lắm, mình đã từng làm 1 cái My Book World Edition, thậm chí con này mình còn gỡ vỏ, đổi ruột (tất nhiên cũng HDD Internal WD).

Chính tụi bảo hành hướng dẫn em, ngày hôm sau đổi cho em cái nguyên seal :D

Mail đính kèm cho các bác tham khảo

dminh2004

Member

Không mở được file đính kèm bác ơi

agreenstone

Không mở được file đính kèm bác ơi
Recently you requested personal assistance from our on-line support center. Below is a summary of your request and our response. We hope we have answered your question(s). If we do not receive an update from you within 4 business days, the incident will automatically close. However, if you still need further assistance from us, please do not hesitate to update your question(s) or contact us at 1-800-ASK-4WDC and we will be happy to assist you further.

To update your question by email, please reply to this message. Because your reply will be automatically processed, please enter your reply between the lines in the space below.

[===> Please enter your reply BELOW this line <===]

[===> Please enter your reply ABOVE this line <===]

To access your question from our support site, click here.

Subject
I want to warrant in Vietnam now CAse ID: 103891

Discussion Thread
Response (Guo H.) 03/26/2009 08:57 PM
Dear Tung,

Thank you for contacting Western Digital Customer Service and Support.

You may do a warranty for your product by creating a RMA number on our website http://www.wdc.com

The creation of RMA can be done via http://websupport.wdc.com/warranty/rmainfo.asp?custtype=end&lang=en
Please select Standard Replacement and follow the step by step procedure to fulfill your RMA creation.

Sincerely,
Guo H.
Western Digital Service and Support
http://support.wdc.com
Customer (Tung PhamXuan) 03/26/2009 03:26 AM
I bought this drive in U.S.A and I want to warrant in Vietnam now. Thank you.
Email Confirmation 03/26/2009 03:26 AM
Dear Tung,

Thank you for your question. Please review the suggested answers below from our Knowledge Base. If one or more of the answer(s) resolve your question and you no longer need a response from us, please click the link below to update your question and check the "I no longer need an answer to this question." checkbox. Otherwise, we will respond to your question. Our goal is to answer emails within one (1) business day. However, sometimes due to heavy volume, it may take us up to three (3) business days to respond (Hours of Operation: M-F 8AM-5PM PST).

Link to update my question: http://wdc.custhelp.com/cgi-bin/wdc.cfg/php/enduser/myq_ilp.php

Link to the Knowledge Base: http://wdc.custhelp.com/cgi-bin/wdc.cfg/php/enduser/std_alp.php

Link to contact us: http://wdc.custhelp.com/cgi-bin/wdc.cfg/php/enduser/std_adp.php?p_faqid=1048 (Hours of Operation: M-F 8AM-5PM PST)

************ Suggested Answers that may answer your questions ************
Nội dung email là thế :)
mở bằng windows mail hay word2007 ấy bác chủ.

Chỉnh sửa lần cuối:

tunggiao

Member

Tóm lại là vào email support, điền các thông tin ổ cứng, mail cho WD nội dung, ví dụ như: I bought this drive in U.S.A and I want to warrant in Vietnam now. Thank you.

Hệ thống trả lời tự động sẽ hồi báo ngay sau đó, qua ngày hôm sau thì nhân viên WD trả lời là đang xem xét xử lý yêu cầu, thêm 1 buổi nũa nó sẽ báo là đã chuyển, vào phần warranty kiểm tra lại thấy bảo hành đã chuyển về VN là được.

Không làm được thì có thể lên Đặng Thị Nhu nhờ hướng dẫn chuyển. Về lý thuyết thì ai chuyển cũng được nên hồi đó mình có thắc mắc sao bên bảo hành không chuyển dùm luôn đi thì người ta nói tụi em chuyển không được, bên WD kiểm tra IP của tụi em sao đó, anh chịu khó về làm dùm.

vozhanoi

Mình thử làm rồi, OK luôn :D. Cám ơn bác tunggiao ;;)

Bên trên