Làm thế nào để ổ cứng WD hàng xách tay bảo hành được tại VN

manny1992003

Active Member
Ðề: Làm thế nào để ổ cứng WD hàng xách tay bảo hành được tại VN

Mình đang quan tâm cái này. Bác nào có thể làm 1 bài hướng dẫn cụ thể thêm 1 chút tuần tự các bước và các mẫu mình phải điền không? Mình đọc mấy bài ở trên xong cũng chưa biết phải bắt đầu từ đâu và làm thế nào nữa.

boynokia

Member

Em mới làm 1 cái 2T bên Sing để tối về làm thử xem thế nào!Thanks

anhkhoa88

Member

Em mới làm 1 cái 2T bên Sing để tối về làm thử xem thế nào!Thanks

bên Sing thì chung vùng với VN mà bạn!đâu cần phải chuyển!Đài Loan,Sing,HongKong,Thai Lan và Việt Nam đều chung vùng cả!

quan_1986

Member

tui cũng mới đc 1 cái 1TB My Book Esential Edition hàng xách tay từ USA ...Đang xài tốt (vì chưa đến 1 tháng !) nhưng nghe cái vụ BH sao nhiêu khê quá ...Không biết thời gian sống của cái WD 1TB này được nhiêu năm ? Anh em nào xài qua ...truyền giúp chút kinh nghiệm .Thanks

long_pn

Member

Vụ FPT chình thức phân phối WD có lợi gì cho anh em HD không nhỉ? Tôi định kiếm 1 em WD 1.5T (gắn trong hay ngoài tốt hơn nhỉ?)

cuongez

Member

Em làm như bác hướng dẫn thì nó gửi về như thế này.
Cho em hỏi như vậy thì đã được BH ở VN chưa? Em ko biết tiếng Anh.

Dear Dao,

Thank you for contacting Western Digital Customer Service and Support. My name is Ralph B.

Please send us a copy of the receipt via email in jpg to have the region changed to Vietnam.

Sincerely,
Ralph B.
Western Digital Service and Support
http://support.wdc.com
Auto-Response 01/26/2010 12:46 AM
Dear Dao,

Thank you for your email. If you need to update your question, please click the link below to update your question. Our goal is to answer your email within one (1) business day. However, sometimes due to heavy volume, it may take us a little longer to respond (Hours of Operation: M-F 8AM-5PM PST).

Link to update my question: http://wdc.custhelp.com/cgi-bin/wdc.cfg/php/enduser/[email protected]

Link to contact us: http://wdc.custhelp.com/cgi-bin/wdc.cfg/php/enduser/std_adp.php?p_faqid=1048

Our knowledge base may have some suggested answers below which may resolve your question. If no answers are listed or the answers are not helpful, please allow us one (1) business day to reply to your email.

Sincerely,
Western Digital Service and Support
Customer (Dao Cuong) 01/26/2010 12:46 AM
I bought this drive in U.S.A and I want to warrant in Vietnam now. Thank you.

[---001:001519:22642---]

NHắc đến FPT mà rầu, nhìn thấy FPT mà ngán !!!!! Ai tiin chứ e chẳng tin !

anhyeumautim

Cũng quan tâm về BH cua WD

thanhtung0506

heieen tại vWD bảo hành tại hà nội rồi à Địa chỉ tại 950 Đường Láng - Quận Đống Đa - Hà Nội các bro nhé

daisyn7

Người cùng cảnh ngộ. Bó tay!

kidq12

Mình cũng vưa đem đên WD nó kêu chuyển vùng . cũng vừa contact site wdc . ko bit kết quả sao :|

kidq12

Đã chuyển dc vùng bảo hành .chuẩn bị đem lên wd đổi hdd khác :D

lhlan

Active Member

Chiếc của em cũng bị vấn đề - passport 160GB.

Ghi dữ liệu lên kg được, đứng ổ luôn. Mà format bằng Windows cũng đứng luôn.

Em mua năm 2008 tại VN, check trên site thì vẫn còn bảo hành đến tận 2011. Chết cái là chẳng còn phiếu, cũng kg còn hoá đơn. Vậy thì có được bảo hành kg ạ?

Các bác giúp để em còn đi copy phim đây!

ntduycuong

Member

Mình cũng vừa bảo Hành 3 con HD WD 1T ở VN.Mình mua ở nước ngoài, viết thư sang nói nó chuyển vùng dùm nhưng bạn phải còn giấy Bảo Hành (scan kèm theo email).Chỉ mất khoảng 2 ngày là OK.

Starchoice

Em vừa gọi điện hỏi nhân viên bảo hành của Công ty Ánh Minh Cường ( phân phối WD Element) về vấn đề bảo hành đổi mới ổ gắn ngoài sau khi chuyển vùng từ Thailand về Việt Nam.
Họ trả lời rằng không bảo hành đổi mới, chỉ hỗ trợ về mặt kỹ thuật có tính phí.
Như vậy là ổ WD Element xách tay không được bảo hành tại VN.
Những hàng WD gắn ngoài khác do Viscom phân phối thì em cũng chưa biết thế nào?
Có bác nào bảo hành đổi mới được chưa ạ ?

Chỉnh sửa lần cuối:

mới viết mail cho tụi nó xong ? ko biết có bảo hành được ko / nản

giocuondi

mới viết mail cho tụi nó xong ? ko biết có bảo hành được ko / nản

Bác ơi bác BH được chưa? Nội dung thư viết như nào vậy bác ? Cho em cái mẫu nhé, em đang có 2 cái 1Tb mua bên Mĩ bị die rồi.

nguoi_bandp

có ai bảo hành thành công rồi hướng dẫn giùm với
thanks

salenguyenduong

Một ngày đẹp trời, con WD Blue 250GB (ngày sx có ghi trên ổ cứng là 25-10-2008) đã ra đi. Hàng xách tay nên ko biết có được bảo hành tại VN ko nữa, nếu được thì các bác có thể chỉ giúp em làm như thế nào sẽ được bảo hành ? Thanks all ... !
Cái này không khó. Bạn làm theo cách của thành viên này trong voz đảm bảo được, mình đã từng làm 1 con HDD 3TB xách tay từ Mẽo về.
Em từng làm rồi đây. Con của bác là elements phải ko? Bác vào đây http://wdc.custhelp.com/cgi-bin/wdc....ct=&p_lva=1048 chọn sản phầm, serial, blah blah và viết cho nó cái mail, đơn giản thôi. Kiểu như:
"My father had bought this drive in the U.S. He gave to me when he came to Vietnam. And now it's not Ok. Please changing my warranty service to Vietnam. I have some pictures to prove, thanks"
(Tiếng Anh của e cũng chỉ ở trình độ trường làng, mí bác đừng chém
)
Sau chụp cho nó vài bức về cái ổ của bác (nhớ chụp cái tem serial fía dưới) gửi kèm theo cho tụi nó làm lẹ, ko thôi hỏi hoá đơn mua hàng này nọ mệt.

Bọn Western phải nói là làm ăn cực tốt. Trước em hỏi như bác, hôm sau là tụi nó trả lời ok liền. Vãi nhất là hiện h` em có 1 ổ tụi vn từ chối bảo hành lí do mở ra rồi ( ồ gắng ngoài luôn ). Gửi thư wa fàn nàn tụi nó. Tụi nó kiu " mày giữ cái ổ đó đi, tụi tao sẽ gửi tới nhà mày cái mới, lần này thôi đó, nhận được nhớ nói tụi tao. Nếu mày không nhận được trong 7-9 ngày thì nói tụi tao biết
"

Em đang đợi tụi nó gửi đây (ngày thứ 3 rồi), nếu thật sự nó tới đc nhà e thì e sẽ làm cái review cho các bác giống như bác nào đó 2008 làm cho seagate. Ôi kết bọn Western này wá đi mất

Bên trên