Làm thế nào sắm được bộ karaoke gia đình ưng ý???

ducndpt00211

Ðề: Làm thế nào sắm được bộ karaoke gia đình ưng ý???

Em có 1 đôi bmb cs 450v mkii 450w. Giờ dùng với amply pa 503a có đc ko các bác. Em xin cảm ơn các bác.

letuan_216

Các bác cho em hỏi bộ KOK nhà em có thế này thì cần thay hay mua thêm cái gì để hát hay, chứ về nhà các cụ bảo hát dở quá. Em cũng đầu tư hơn 40 củ mà chẳng ra hồn. Cái khoản máy móc lắm em không thông lắm, mong chỉ giáo của các bác am hiểu
- Đầu Arirang HD 3600
- ÂM ly Jaguar PA-203E
- Loa : JBL RM10 II
- Sub JBL : JBL ES250P
- Mic Shure PG58 :

Theo cá nhân em thì vấn đề nằm ở cái mic. Mic PG58 thì các bác trên đây đã đàm đạo nhiều rồi, nói chung là Tốt, nhã chữ rõ hơn. Tuy nhiên nó chỉ tốt cho ai có giọng khỏe thôi, chứ giọng yếu thì khó bắt được (mình cũng mới mua mic này và cũng so sánh với mic Shupu 959). Bác thử dùng míc tàu nào khác sẽ bắt giọng cho các Cụ hát dễ hơn nhưng sẽ không rõ chữ và trong tiếng hát bằng mic Shure PG58. Mình cũng đang dự tính thêm mixer cho dàn kok ở nhà, đang phân vân !

giaitri321

Em đang định đầu tư bọ kok này các bác HDVIETNAM tư vấn giúp e xem bộ này thế nào với ạ?
Nhà khoảng 30m2 nhưng phòng khách cửa mở thông ra ngoài nên giờ không biết tính như thế nào :)
Amply Jarguar 506E
Sub Ya 515
Mix UG X9
Loa BMB 850
Loa 301V
Đầu VinaKTV

vovantuy

Member

NHờ tư vấn: Có amply Boston PA 1100 ii rồi, giờ phối với Loa nào tầm 5tr đổ lại hát karaoke hay.

caothudeche

Moderator

Chào các bác, e thấy mọi người có nhắc đến mẫu ampli karaoke của Navision audio (No. 200 Tube KaraOke Amplifier) và combo (NTM-102 Tube KaraOke Preamplifier+NPA-800T Power Amplifier) không biết hiệu quả thế nào ? nếu được thì nên ghép với loa nào? mong các bác cho ý kiến .
@mridea: Nói chung là OK bác ạ.
Em đang sài NTM102 + NPA 800T, Audio hoàng mai ship free từ Sài Gòn ra HN cho em.
NPA 800T là ampli bán dẫn nên không kén loa đâu mà bác sợ.
Có 1 khoản em lưu ý với bác là dây kết nối. Để tận dụng tối đa ưu điểm của 2 em thì bác mua dây đồng mạ bạc nhé.
Em mua 2 dây tín hiệu đồng mạ bạc DIY 300K/dây. Và mua dây loa 70/m.

volamoffline2

Các bác cho e hỏi, hiện tại e đang dùng con HTPC cùi làm nguồn phát karaoke.
Máy e dùng card âm thanh rời: CardDeluxe. Đc coi là khá tốt trên PC (e mua con này 3t2 cách đây 2 năm ) thì liệu chất âm có bằng được mấy đầu Karaoke cao cấp 8,9tr của các hãng chuyên về đầu KOK không ??

Review Digital Audio Labs CardDeluxe - Danh bất hư truyền!!! - vozForums
CardDeluxe: Tinh và Mộc - vozForums

Cảm ơn các bác đã đọc. E muốn lập thread riêng nhưng chưa đủ post =.='

bác chủ có kinh nghiệm chơi thì bác setup giúp e 1 bộ trong phương án "2/ Karaoke với dàn máy thông dụng" sao cho chi phí là rẻ nhất mà chất lượng có đc là ổn nhất. và bác cho e cả địa chỉ cửa hàng mua những thiết bị này nữa! phòng hát khoảng 24m2 bác ạh, phục vụ cho toàn những người hát kém 8-X
xin cám ơn bác!

caotunhan

Bác chủ thớt ơi, em có cái phòng tầm 25 mét vuông hình chữ nhật (6*4,2m). Em định build một dàn chơi trong gia đình tầm giá 20tr (chưa tính tivi), bác có thể tư vấn giúp em không ạ?

Cái này thì còn phải tùy thuộc vào tầm giá mà bác có thể bỏ ra cho bộ giàn này là bao nhiêu, bác thích sài đồ kiểu như thế nào nữa

baplu

buil dùm mình 1 dàn pro phòng 20 m.thanks

Ðề: Re: Làm thế nào sắm được bộ karaoke gia đình ưng ý???

Bác chủ thớt ơi, em có cái phòng tầm 25 mét vuông hình chữ nhật (6*4,2m). Em định build một dàn chơi trong gia đình tầm giá 20tr (chưa tính tivi), bác có thể tư vấn giúp em không ạ?

Bác tham khảo bộ sau :
- Loa JBL RM 10II
- Amply VOCOPRO 3808
- Đàu KOK Arirang 3600AR ( tặng kèm 1 cặp Micro có dây )
là hoành tá tràng

anhtuansv

bài viết quá hay và bổ ích cho anh em nào mới chơi karaoke

hoaimy123

Active Member
Re: Ðề: Làm thế nào sắm được bộ karaoke gia đình ưng ý???

dạ. mạn phép xin bác tư vấn 1 con mic tầm 5-700k cho giọng cao ạ.
Kí tên: Sinh viên kinh tế lấy tiền học bổng mua tặng mẹ.

Bạn ra chợ Nhật Tảo và dắt mẹ theo, cách này là mic ráp chứ ko phải trọn bộ, mua đầu và thân mic riêng kiếm cửa hàng Dũng Loan Microphone chuyên bán miro, nhờ họ thử cái đầu mic, mẹ thích cái nào tính tiền cái đó, sau đó nhờ họ bán cho cái thân và sợi dây. Một bộ khoảng 3ook không nhất thiết phải mua cả cặp Mic. Mic ráp hay và rẻ tiền hơn.

hoaimy123

Active Member
Cần tư vấn nâng cấp dàn kok.
Gửi bác nào ghé qua tư vấn giúp em nâng cấp dàn kok đang có :
- Đầu kok ariang 36M
- amply jarguar suhyoung 203N
- Mic shupu 959
- Loa VTS :bass 17, trung 12 và 1 trép. Riêng đôi loa này, em lấy của bố mua cả chục năm nay rồi.
Gia đình em cũng đang dùng để hát hò nhưng khi hát lời hơi đuối, tiếng không rõ, mà phải hát lớn nên hát xong hơi mệt quá.
Nhờ bác nào tư vấn giúp em phải nâng cấp thế nào đây, thay đổi từng món các bác nhé, chứ một lần thì không đủ lúa. híc
Có bác nào ở Đà Nẵng thì giúp em nghe thử là nâng cấp cho chuẩn, kẻo gà mà lùa hàng về lại ngồi ấm ức...

Mic Shupu hát nặng lắm, Suboss thì hay nhưng 1cậy tới 500k lận. Bạn đón xe lên chợ Nhật Tảo kiếm cửa hàng Dũng Loan microphone, nhờ họ thử đầu micro, ưng ý cái nào thì tính tiền cai đó, mua vỏ và dây nhờ họ hàn vô luôn, giá dao động của một cặp mic ráp khoảng 6-700k, rẻ và hay hơn mic suboss, theo dc ý thích của mình. VD Ai thích ca có hơi cổ (Bass ấm) thì mua đầu Koda 70k (cái này thông dụng nhất chợ NT vì ngon, bổ, rẻ, thích nghi sở thích nhiều ng), ai thích tiếng sáng, sang, có đuôi xịt xịt ở cuối thì mua cái đầu hiệu gì mình không nhớ khoảng 180k, mình mua lâu rồi không biết có lên giá không. Vỏ (thân) mic có nhiều kiểu và màu sắc, trọng lượng nặng nhẹ (kg), thương hiệu tuỳ sở thích mỗi người. Dàn máy của bạn tốt rồi nên ko cần thay đổi, ariang 36M nếu có kén dĩa nhớ ôm theo lên nhờ ngta thay mắt luôn (hẻm 175 đường Nguyển Kim Q10 gặp A Bình sửa máy khách lấy giá thợ tránh trường hợp bị chặt chém vì ở nhà quê mới lên không biết gì). Nếu ca còn nặng hoặc muốn hay hơn thì mua thêm cặp Treble họng còi PA chợ (đít xanh dương) 450 trong nhà xài là đủ. Điều này chủ topic nên lưu ý luôn vì có họng còi giọng ca ra rất thật. Điều này trong các quán bia ôm, hát với nhau thường sử dụng rộng rãi cũng vì như vậy.

vpkhai

Cảm ơn bác, bài viết của bác rất hay và có ích cho anh em.

phamdung_tq

Nhờ các bác tư vấn giúp em giàn KOK như sau (em đang định mua)
(hoặc giàn nào dưới 10tr, mục đích KOK, nghe nhạc)

Amply: Cali pro 468b: 6.3tr
Loa Masu CS-455 :3tr3
Đầu Ariang : <2tr

p/s: e ở Đà Nẵng

sonwonder

các bác cho em hỏi hiện tại có tầm 3 đến 4 triệu, muốn mua đầu hát karaoke thì nên mua loại nào ạ , em ưu tiên mua dòng có ổ cứng để copy nhạc thường xuyên và có thể xem phim được

angelmooner

Chào cả nhà,
Mình là thành viên mới, đam mê ca hát, cũng tập tành mà không biết kết nối mixer, effect và compresor nên vào đây nhờ anh em tư vấn giúp. Mình có bộ dàn như sau:

Nguồn phát: PC walake gồm midi california, zingkar mp3 karaoke, 30 dvd using along, paris bynight karaoke, lang văn karaoke.

Mixer: Yamaha MG82CX

Effect: Lexicon Mpx 100

Compressor: Behringer PRO-XL MDX2600

Power: TOA P75D 158w
sim

Loa: Pioneer CS-V21 150w - 6ohm

Micro: shure 565SD có dây

Mục đích của mình là:
Thứ nhất: thỏa chí đam mê ca hát
Thứ hai: vấn đề lớn là nguồn phát khác nhau nên có độ lớn nhỏ khác nhau, vì vậy mình cần dùng compressor mà không biết kết nối như thế nào để phần nhạc được như ý muốn.
Thứ ba: là phần micro khi hát, dùng compressor để hạn chế khả năng cháy loa, hihi

Về kết nối effect mình kết nối như sau:
Mixer Effect Send +4dBu -> Effect INPUT R (mono) ; Effect OUTPUT L (mono) R(phone) -> Mixer Return L R

Còn về phần Compossor thì mình không biết kết nối sao để đạt được mục đích như mình đã trình bày ở trên.

Mình rất mong anh em trên diễn đàn hỗ trợ, chỉ dẫn giúp mình.
Chân thành cảm ơn
Vĩnh Phúc

PS: mình chưa dùng equalizer

Bên trên