Lần Đầu Chơi HD Rất Mong Các Bạn Vào Góp ý

tuan_ipad2

Well-Known Member
Ðề: Lần Đầu Chơi HD Rất Mong Các Bạn Vào Góp ý

Bộ loa của bác là bộ F861 đúng ko ạ? Trước em cũng dùng con này, trông rất đẹp mà âm thanh chấp nhận được trong tầm giá. Giờ em mới đổi quả Yamaha TSS-10, không to mồm bằng nhưng chất lượng thì hơn kha khá! Chúc bác vui vẻ với bộ loa và hạnh phúc với gia đình!

trước bạn cũng dùng qua con này ah, con này nếu không chế thêm vào thì nghe bị đuối âm thah tress, được cái nghe tiếng trong phết

Keither

Member

cái tấm thảm ở phòng này bao nhiêu thế bác, dùng thảm như vậy có sạch sẽ ko?
nếu dùng thảm chắc ko phải lau sàn phải ko bác?

minhjp

Well-Known Member

Chúc mừng bác có bộ dàn đẹp , gọn , màu sắc rất hài hoà

Thanks

Chỉnh sửa lần cuối:

SKODA

Dùng thảm thì chăm hút bụi thôi.
Bác thấy vừa ý thì cứ vậy mà chiến thôi.Đợi khi gấu con lớn chút thì thay đổi cũng đc.Như em đây,khi nào Gấu mẹ gấu con về ngoại chơi thì mới có cơ hội thưởng thức.

SamLanhZnO

Kết nhất cái kệ màu trắng của bác :D. Chúc mừng bác chủ có dàn ngon,đẹp...

hungcao

Chất chồng lên cái sub như vầy mình thấy không ổn, đồ điện tử cần thoáng để tỏa nhiệt và sự ổn định nhất là cái bình hoa(nước không) vô tình làm ngã thì 3 cái một lượt đó bạn ơi! Vài góp ý.

nmcgroup

Well-Known Member

em cũng mới chơi sắp tới em cũng khoe cái hd còi của em :)

tuan_ipad2

Well-Known Member

Không phải thảm đâu bạn ah, mình mua miếng ghép vào đấy, dùng cực sạch luôn, rất dày thích hợp cho cách âm rất tốt

tuan_ipad2

Well-Known Member

MÌnh cũng thích cái kệ của bác chủ. Ko biết bác mua bao tiền ở đâu đấy nhỉ????

Cái kệ ti vi, tủ âm tường và cái giường là mình đặt đóng riêng hẳn một bộ đấy, vì phòng mình hơi bé nên mình sơn toàn Bộ màu trắng cho không gian nó rộng ra, giường kệ và tủ âm tường mình đóng tất cả giá 11 triệu

---------- Bài dưới được thêm vào lúc 05:49:38 PM ---------- Bài trên gởi vào lúc 05:47:49 PM ----------

Dùng thảm thì chăm hút bụi thôi.
Bác thấy vừa ý thì cứ vậy mà chiến thôi.Đợi khi gấu con lớn chút thì thay đổi cũng đc.Như em đây,khi nào Gấu mẹ gấu con về ngoại chơi thì mới có cơ hội thưởng thức.

Đấy không phải thảm đâu bạn ah, dùng cực sạch luôn, rất dày thích hợp cho việc cách âm sàn

azcyber84

Member

đã lỡ dấu dây rồi, chỉ cho bác cách dấu 2 cái bát L mà bác dùng ba71t kệ gấu bông
ra mấy chỗ làm nhôm kiếng xin 2 cái cái bát nhôm L 2,5cm, xin chừng 2 miếng thôi, mổi miếng dài chừng 4cm, rồi khoan lỗ và bắt lên tường, kê kệ gỗ lên, rồi vít xuyên từ dưới lên, như vậy sẽ chỉ nhìn thấy 2 miếng nhôm bé xíu, bác đừng lo về độ chắc chắn, chấp bác đứng len đó
ps:bác trỉnh bày rất dep

---------- Bài dưới được thêm vào lúc 11:07:53 PM ---------- Bài trên gởi vào lúc 11:06:55 PM ----------

đã lỡ dấu dây rồi, chỉ cho bác cách dấu 2 cái bát L mà bác dùng ba71t kệ gấu bông
ra mấy chỗ làm nhôm kiếng xin 2 cái cái bát nhôm L 2,5cm, xin chừng 2 miếng thôi, mổi miếng dài chừng 4cm, rồi khoan lỗ và bắt lên tường, kê kệ gỗ lên, rồi vít xuyên từ dưới lên, như vậy sẽ chỉ nhìn thấy 2 miếng nhôm bé xíu, bác đừng lo về độ chắc chắn, chấp bác đứng len đó
ps:bác trỉnh bày rất dep

mapit

Member

woa..em thích chị ngồi cuối hình ah...nói chung dàn của bác vậy là tạm ổn rồi..có đam mê là có tất cả rôid đó bác ..chúc bác ngày 1 hoàn thiện dàn hd của mình

nhà bác công nhận lắm màn hình lắm cái để hiển thị thật =))
xin chúc mừng

kecuop2006

"Gấu" Khủng quá!! đúng là rung nhà thật :-*

hieu_huong

Chúc mừng bác, dàn vậy là tạm rùi, được cái bác sắp xếp rất ngăn nắp, thích nhất ở điểm này, hihi, từ từ rùi nâng cấp cũng được, bác không cần đổi từ plasma lên LED đâu, tốn điện tí nhưng plasma xem hình ảnh tốt mà, sau này có điều kiện đổi lên 3D lun :D, kaka, à mà bác sắm thêm mic karaoke mà hát, có laptop rùi thì thoải mái phần này bác ạ

DHN_HD

Member

Cái màn nho nhỏ màu trắng để coi gì vậy bác?

hoadainhan70

Well-Known Member

Audio chỉ để xem phim thôi chứ nghe nhạc thì phình phường , ấm cúng lắm và trang nhã nữa cứ như ở bên tây ý ,,, Nếu có điều kiện thì thay bộ Loa đi trừ cái Loa trong ảnh cuối cùng
Cái màn nho nhỏ màu trắng để coi gì vậy bác?
Bạn lên cập nhật thông tin đê , cái đó gọi là máy tính bảng đấy

anh0424

Active Member

bỏ lọ hoa ra chỗ khác đi bác. nói dại mồm chứ lỡ nó đổ thì :(

trickybrain

Nếu xét về mặt kinh tế thì bộ của bác quá ổn rồi. Còn theo cá nhân em thì có nhận xét thế này. Tivi của bác cho chất lượng hình ảnh đẹp và ấm cúng vào mùa đông. Còn âm thanh em thấy không ổn lắm. Loa này em test thử rồi nghe nhạc thì được chứ xem phim thì chẳng có hiệu ứng trước sau j cả => bác để 2 loa con ở trước tv cũng có phần hợp lý vì bình thường 2 loa đó để phía sau để tạo hiệu ứng. nếu có điều kiện bác nên đổi qua con z5500 (2nd) hoặc z906 mới ra để cảm nhận sự khác biệt ( rẻ hơn có con z2300 2ndhoặc mx5021 2nd ) chúc bác một ngày tốt lành

Bên trên