Lắp chảo K+ trên sân thượng chung cư???

chaukhoi

Well-Known Member
Ðề: Lắp chảo K+ trên sân thượng chung cư???

Các bác cho mình hỏi là truyền hình IPTV & truyền hình chảo thì có chênh lệch chút nào về thời gian ko? Chẳng là trước nhà mình láp truyền hình cáp khi xem bóng đá hàng xóm thì vỗ tay reo hò bóng vào lưới trong khi nhà mình bình luận viên mới hô "Sút" xem rất là ức chế 8-}

Trường hợp của bạn giống trường hợp của mình lúc trước, vì nhà mình mở cafe bóng đá và quán đối diện cũng vậy. Sau 1 thời gian so sánh thì có nhận xét về thời gian chênh lệch như sau :

Kênh BDTV và TTTV của truyền hình cáp SCTV nhanh hơn kênh BDTV va TTTV của chảo K+

Kênh BDTV và TTTV của IPTV FTP chậm hơn 2 anh sctv và chảo K+ ở trên khoảng vài giây.

So sánh trận ngoại hạng anh 22 giờ trở đi trên IPTV của FPT và kênh K+ cho thấy :

IPTV của FPT nhanh hơn chảo K+ là 4 giây.

Còn so sánh về truyền hình K+ của FPT thì chậm hơn K+ của chảo củng là vài giây thôi ạ.

Nói về thời tiết và những mùa mưa thì anh K+ mất tín hiệu vì có mây che còn anh IPTV vô tư nhé, kể cả anh truyền hình cáp cũng vô tư luôn ( Trừ khi cúp điện thôi )

Còn nếu cúp điện thì anh K+ thì ngon rồi vì là chảo vệ tinh mà.

Đó là mình so sánh về thời gian chênh lệch giữa 2 quán cafe chiếu bóng đá.

Có chênh lệch, bác ạ. Bác muốn nhanh thì chỉ K+ thôi.

Chưa chắc đâu bác nhé, bác sử dụng IPTV của FPT trận 22 giờ ngoại hạng Anh sẽ thấy chênh lệch với anh K+ là 4 giây. ( Có nghĩa là nhanh hơn anh chảo K+ là 4 giây đó bác )

Bên trên