Latest Version: Biến Himedia + Kodi thành trung tâm giải trí tại gia đỉnh nhất hiện nay !

sonhai67

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Latest Version: Biến Himedia + Kodi thành trung tâm giải trí tại gia đỉnh nhất hiện nay !

Nhấn chuột trên phim online muốn xem, chọn xem từ himediawrap

Q1 không chơi online bằng himediawrap được bác ạ. Chơi offline thì được.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Latest Version: Biến Himedia + Kodi thành trung tâm giải trí tại gia đỉnh nhất hiện nay !

Q1 không chơi online bằng himediawrap được bác ạ. Chơi offline thì được.

chắc để test lại, mình bấm chuột giữa chọn play bằng trình mặc định vẫn được.

vulinh68

Member
Ðề: Latest Version: Biến Himedia + Kodi thành trung tâm giải trí tại gia đỉnh nhất hiện nay !

Làm ngay và luôn theo bác. Thấy Kodi đẹp hẳn lên :D Thank bác nhiều.
PS: Tiện thể bác cho hỏi vấn đề này: Mình dùng bản Kodi của ITV vì thích cái mục HDTV của các bạn ấy và gặp vẫn đề với SBS, dùng ES file manager vô thư mục data của kodi nhưng không thấy mục addon đâu cả (đã cho hiện các file ẩn). Vậy phải làm cách nào khác vậy bác?

3dong

Member
Ðề: Latest Version: Biến Himedia + Kodi thành trung tâm giải trí tại gia đỉnh nhất hiện nay !

Cài cái này vào rồi không dùng được TV nữa! Bấm chọn kênh nó tải himediawapper xông là stop

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Latest Version: Biến Himedia + Kodi thành trung tâm giải trí tại gia đỉnh nhất hiện nay !

Cài cái này vào rồi không dùng được TV nữa! Bấm chọn kênh nó tải himediawapper xông là stop

Bác dùng live tivi bị ah, menu chọn play using Dvd player của Kodi là dc, mình xem tivi bằng addon thì bình thường

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Latest Version: Biến Himedia + Kodi thành trung tâm giải trí tại gia đỉnh nhất hiện nay !

Làm ngay và luôn theo bác. Thấy Kodi đẹp hẳn lên :D Thank bác nhiều.
PS: Tiện thể bác cho hỏi vấn đề này: Mình dùng bản Kodi của ITV vì thích cái mục HDTV của các bạn ấy và gặp vẫn đề với SBS, dùng ES file manager vô thư mục data của kodi nhưng không thấy mục addon đâu cả (đã cho hiện các file ẩn). Vậy phải làm cách nào khác vậy bác?

Cài bản kodi gốc, cài addon riêng, đừng cài bản kodi tích hợp

vulinh68

Member
Ðề: Re: Ðề: Latest Version: Biến Himedia + Kodi thành trung tâm giải trí tại gia đỉnh nhất hiện nay !

Cài bản kodi gốc, cài addon riêng, đừng cài bản kodi tích hợp
Vậy thì còn nói làm gì nữa bác :D Mình dùng kodi gốc thì chạy SBS ngon lành rồi. Vì tiếc cái mục HDTV nên mới trích xuất addon ITVplus từ bản Kodi tích hợp của ITV, dùng một thời gian thì addon ITV die nên mới cài lại bản của ITV, đến đây thì SBS lại die. Năm nay K+ không chơi các giải trong hè nên mới cần đến SBS, còn dùng p2p thì lúc được lúc không, tức lắm.

oldfriend

Moderator
Mình dùng addon itv cài từ file repo, chưa thấy die bao giờ, mai rảnh mail cho bác.

win123vn

Active Member

sao mình cài kodi-15.0-Isengard_rc2-armeabi-v7a.apk bị báo lỗi Sự cố khi phân tích cú pháp gói nhỉ

datbql

Ðề: Re: Latest Version: Biến Himedia + Kodi thành trung tâm giải trí tại gia đỉnh nhất hiện nay !

Mình dùng addon itv cài từ file repo, chưa thấy die bao giờ, mai rảnh mail cho bác.

Mai Bác rảnh gửi cho e xin ITV với nha..trước e cũng trích adon ra dùng nhưng được 2,3 ngày lại die..:). Bác mail cho e xin vào địa chỉ: [email protected] vơi nha..thanks Bác trước.!

lohado2

Active Member

Theo lời đồn đại thì Pi2 có thể chơi bluray iso, passthrough hd-audio mà không cần lôi phần mềm mặc định (Vì openelec cơ bản là full Kodi, làm gì có phần mềm mặc định nào :))), và sắp tới nó sẽ....chơi được 3D iso bluray.

không có Tivi 3d nhưng em nghĩ pi2 nó chơi được iso 3d :D:D

Super Man

Active Member

Bác Âu ơi cho mình xin file Add on ITV với. Mail của mình: [email protected]. Cám ơn bác!

vulinh68

Member
Ðề: Re: Latest Version: Biến Himedia + Kodi thành trung tâm giải trí tại gia đỉnh nhất hiện nay !

đã mail..................
Cảm ơn bác đã mail. Hôm qua nghe bác bảo cài từ repo mới xem lại, hóa ra là mình trích xuất addon mà quên mất file repo nên được vài bữa là chết. Mình mới chơi AB chưa đầy tháng (không kể cái ZTV chỉ up rom) nên còn gà lắm. Tối qua mình reset máy, dùng lại Kodi gốc, cài một số rất ít addon hay dùng, thiết lập như bác hướng dẫn ở bài này, cảm thấy Kodi chạy mượt hơn hẳn :D

oldfriend

Moderator
Patch để nó passthrough Atmos, chưa có con android box nào làm dc, kể cả hdp cũng hiếm có con nào làm dc

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Latest Version: Biến Himedia + Kodi thành trung tâm giải trí tại gia đỉnh nhất hiện nay !

không có Tivi 3d nhưng em nghĩ pi2 nó chơi được iso 3d :D:D

Cái được cái k,lại k ra 3d được. Loại sbs xem mịn k bị hạt,online cũng ra 3d được. Vấn đề của pi2 chỉ ở 3d iso thôi..

Bên trên