Latest Version: Biến Himedia + Kodi thành trung tâm giải trí tại gia đỉnh nhất hiện nay !

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Latest Version: Biến Himedia + Kodi thành trung tâm giải trí tại gia đỉnh nhất hiện nay !

Hi bác chủ, em cài himedia wrapper cho Q10IV khi vao kodi xem phim thi himedia wrapper báo lỗi không chạy được trình măc định của Q10, Q10 đang chạy FW 1.0.9

bác dùng kodi bản nào, kodi cài gốc luôn hay bản cs kodi đã mod ?

leminhloc

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Latest Version: Biến Himedia + Kodi thành trung tâm giải trí tại gia đỉnh nhất hiện nay !

bác dùng kodi bản nào, kodi cài gốc luôn hay bản cs kodi đã mod ?

Em dùng Kodi 15 bản gốc, khi nào add film vào kodi xem thì khi play film ==> trình măc định của Q10 himedia wrapper chạy, còn khi xem online trực tiếp trên Xshare thì himedia wrapper báo lỗi rất tiếc xảy ra

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Latest Version: Biến Himedia + Kodi thành trung tâm giải trí tại gia đỉnh nhất hiện nay !

Em dùng Kodi 15 bản gốc, khi nào add film vào kodi xem thì khi play film ==> trình măc định của Q10 himedia wrapper chạy, còn khi xem online trực tiếp trên Xshare thì himedia wrapper báo lỗi rất tiếc xảy ra

vậy thì bác phải bảo là xem xshare bị chứ :D, khắc phục bằng cách chuột giữa, chọn play using DVD player, ko dùng wrap để xem online.

leminhloc

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Latest Version: Biến Himedia + Kodi thành trung tâm giải trí tại gia đỉnh nhất hiện nay !

vậy thì bác phải bảo là xem xshare bị chứ :D, khắc phục bằng cách chuột giữa, chọn play using DVD player, ko dùng wrap để xem online.
Vậy himedia wrapper để lôi trình mặc đinh của himedia ra play khi chơi trên Kodi thì chỉ áp dụng cho xem file offline add vào Kodi thôi hả bác chủ, online thì pó tay ( tùy chọn DVDplayer nhấn chuột giữa)

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Latest Version: Biến Himedia + Kodi thành trung tâm giải trí tại gia đỉnh nhất hiện nay !

Vậy himedia wrapper để lôi trình mặc đinh của himedia ra play khi chơi trên Kodi thì chỉ áp dụng cho xem file offline add vào Kodi thôi hả bác chủ, online thì pó tay ( tùy chọn DVDplayer nhấn chuột giữa)

lần gần nhất mình play từ xshare vẫn chơi được wrapper, do tk fshare hết vip với lại coi mấy addon khác ngon quá nên quên xshare luôn =))

hot_man929

Ðề: Re: Ðề: Latest Version: Biến Himedia + Kodi thành trung tâm giải trí tại gia đỉnh nhất hiện nay !

bác ơi choem xin 1 bản ITV repo nhé, email : [email protected]
Thanks bác !!!!!!

Ðề: Latest Version: Biến Himedia + Kodi thành trung tâm giải trí tại gia đỉnh nhất hiện nay !

Cũng đang dùng kodi 15 quá tuyệt

cuong_tnt

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Latest Version: Biến Himedia + Kodi thành trung tâm giải trí tại gia đỉnh nhất hiện nay !

Thằng himedia wrapper này chuối lắm chơi online dở tệ. Mình xem cũng bị vậy toàn báo lỗi thôi. Nếu bác biết về code, thì có thể chỉnh sửa đường dẫn trong file playercorefactory.xml để thay đổi được trình mặc định theo ý mình muốn

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Latest Version: Biến Himedia + Kodi thành trung tâm giải trí tại gia đỉnh nhất hiện nay !

Thằng himedia wrapper này chuối lắm chơi online dở tệ. Mình xem cũng bị vậy toàn báo lỗi thôi. Nếu bác biết về code, thì có thể chỉnh sửa đường dẫn trong file playercorefactory.xml để thay đổi được trình mặc định theo ý mình muốn

mục đích của wrapper là chơi offline mà =))

mytap2005

Ðề: Latest Version: Biến Himedia + Kodi thành trung tâm giải trí tại gia đỉnh nhất hiện nay !

bác oldfriend cho em hỏi. Khi em duyệt fim theo fan art thì bị thoát ra ngoài. Em dùng Kodi 15 và himedia Q3IV. Ổ cứng mạng. không biết là do kodi hay himedia vậy bác?

meocon

Well-Known Member

bác oldfriend cho em hỏi. Khi em duyệt fim theo fan art thì bị thoát ra ngoài. Em dùng Kodi 15 và himedia Q3IV. Ổ cứng mạng. không biết là do kodi hay himedia vậy bác?

Fanart lâu lâu lỗi , mình cũng bị hoài

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Latest Version: Biến Himedia + Kodi thành trung tâm giải trí tại gia đỉnh nhất hiện nay !

bị văng Kodi ra ngoài màn hình chính của himedia luôn hay là bị văng ra nhưng vẫn còn trong Kodi ?

1. Nếu bị văng hoàn toàn ra khỏi Kodi, thì vui lòng gỡ bản Kodi đó ra vì có thể ko tương thích hoàn toàn với Q3, cài lại bản mới nhất Kodi 15 RC2 xem sao :D

2. Nếu đang duyệt fan art thì bị thoát ra home... thì có thể bị mất kết nối với ổ cứng mạng

mytap2005

Ðề: Re: Ðề: Latest Version: Biến Himedia + Kodi thành trung tâm giải trí tại gia đỉnh nhất hiện nay !

bị văng Kodi ra ngoài màn hình chính của himedia luôn hay là bị văng ra nhưng vẫn còn trong Kodi ?

1. Nếu bị văng hoàn toàn ra khỏi Kodi, thì vui lòng gỡ bản Kodi đó ra vì có thể ko tương thích hoàn toàn với Q3, cài lại bản mới nhất Kodi 15 RC2 xem sao :D

2. Nếu đang duyệt fan art thì bị thoát ra home... thì có thể bị mất kết nối với ổ cứng mạng

cám ơn bác. Em xài bản kodi của bác hieu hien 15 beta, va 15.1. em cũng down cái kodi mới nhất trên Play mà cũng bị out. Trong khi đó cái tap2 lenovo không bị gì. Chác do cái himedia Q3IV. Cái Q3IV xài firmware cũ chưa update. không biết update firmware thì có ok không. Bản update nào mới và ổn định nhất vậy các bác?

tamthoi1

Active Member

Bác chủ cho em 1 bản ITV repo nữa nhe. Thanks !
Mail : [email protected]

Bên trên