"LCD in case" tự chế dùng mod cho case HTPC đây ^_^

yeudha

Member
Ðề: "LCD in case" tự chế dùng mod cho case HTPC đây ^_^

đặt ghế ngồi hóng sản phẩm hoan thiện để modding

mrd

Member

Báo cáo với các bro là LCD loại 4x20 (lớn nhất) đã có hàng và mạch in vừa hít với màn hình đã vẽ xong. Ngày mai mình sẽ tiến hành hoàn thiện sản phẩm luôn :)

mình luôn thích và ủng hộ DIY,cho dù có tốn kém hơn gấp nhiều lần,nhưng đó là sản phẩn của mình,mong chờ ngày ra sản phẩm hoàn thiện.

tusontay

Huyền Thoại

Báo cáo với các bro là LCD loại 4x20 (lớn nhất) đã có hàng và mạch in vừa hít với màn hình đã vẽ xong. Ngày mai mình sẽ tiến hành hoàn thiện sản phẩm luôn :)
Nhanh lên lão mrd. Em nóng lòng quá! :))

edc

Active Member

...xếp gạch ngồi hóng 2

mrd

Member

Hôm nay mình đã update bài hướng dẫn rồi, mọi người xem ở trang đầu nhe :D

hayhay

Well-Known Member

Bác cứ nên báo cáo tình hình tiến độ công việc cập nhập hằng ngày để cho mọi người theo dõi mà thêm phần phấn khởi hồ hởi...

..chuẩn ! thôi kiểu này ảnh em Hdvn đặt nhóm của bạn mrd làm đại trà cho chuyên nghiệp vậy ,chứ bọn mình ko có đồ làm , mua đồ về giá thành cũng cao ngất vì ko chuyên... ( mềnh đang tưởng tượng bộ kit này khi phối vơi benchtable của mềnh trông đẳng cấp phải biết >:) , nằm trên giường nghe nhạc biết dc tình trạng HTPC thế nào , đang phát bài nhạc nào.. .ke ke )

Chỉnh sửa lần cuối:

Bác giỏi quá. Em cũng có trùng ý tưởng với bác và đã làm cách đây vài tháng bằng Vi điều khiển PSoc và LCD20x2. Cũng định phát triển nhưng do bận công việc nên tạm hoãn lại thú vui. Chỉ thỉnh thoảng lên đây ngồi hóng được thôi. Bác cho hỏi là giao diện này các bác tự viết hay có sẵn ạ. Trông pro quá :-O . Nếu có điều kiện thì có thể cho bà con xin code giao diện và code AVR luôn được không ạ.

boyct2008

đủ đạn qua anh Duy mua đồ zìa ráp 1 con :))! mốt anh Duy kiếm máy chụp hình "chộp" lại! dòm mấy tấm chụp bằng dt ko đẹp bằng ở ngoài

mrd

Member

đủ đạn qua anh Duy mua đồ zìa ráp 1 con :))! mốt anh Duy kiếm máy chụp hình "chộp" lại! dòm mấy tấm chụp bằng dt ko đẹp bằng ở ngoài
Có gì xài nấy em ơi, với lại a k mê bộ môn chụp ảnh =))

Forget It

Active Member

Quá hay ! Nhưng nếu có thể bạn mod cái LCD có màu nhìn đẹp hơn :D , LCD này nhìn đơn điệu quá :">

Hay wa bác ơi....Có ji nhờ bác giúp 1 tay...Thx hen

mrd

Member

Bác giỏi quá. Em cũng có trùng ý tưởng với bác và đã làm cách đây vài tháng bằng Vi điều khiển PSoc và LCD20x2. Cũng định phát triển nhưng do bận công việc nên tạm hoãn lại thú vui. Chỉ thỉnh thoảng lên đây ngồi hóng được thôi. Bác cho hỏi là giao diện này các bác tự viết hay có sẵn ạ. Trông pro quá :-O . Nếu có điều kiện thì có thể cho bà con xin code giao diện và code AVR luôn được không ạ.
Dự án này có sẵn của nước ngoài, nhưng tụi mình cũng phải chỉnh sửa lại vì linh kiện khác với loại ở VN bán, muốn lấy code cứ mail cho mình nhe :)

Em có cái MP4 để lâu mà không sài. Cái LCD của nó có thể mod được không bác

mrd

Member

Em có cái MP4 để lâu mà không sài. Cái LCD của nó có thể mod được không bác
Chắc không được bạn ơi, vì sơ đồ chân k giống. Với lại LCD phải phù hợp với IC controller mới dc bạn ơi. LCD mình dùng là loại sinh viên điện tử hay xài nên rất dễ mua :)

Cái màn LCD có mod được đèn vào ko bác nhỉ ? mod đèn led trắng vào nhìn nó Pro hơn

mrd

Member

Cái màn LCD có mod được đèn vào ko bác nhỉ ? mod đèn led trắng vào nhìn nó Pro hơn
Chưa nghiên cứu tới vụ đó :D nhưng dùng loại nền xanh dương chữ trắng cũng pro lắm. Mình đang đặt hàng loại đó có gì sẽ post cho mọi người cùng xem :D

Bac' co cach nao tan dung cai LCD cua MP4 khong? Neu duoc thi cam on bac qua'

Bên trên