"LCD in case" tự chế dùng mod cho case HTPC đây ^_^

Forget It

Active Member
Ðề: "LCD in case" tự chế dùng mod cho case HTPC đây ^_^

Chơi luôn cái LCD 10inch Laptop đi bạn :">

mrd

Member

Bác máu me quá, xin lỗi e chịu k nổi :D

HTPC Supporter

Hai bạn rất mày mò DIY, thật khâm phục

Nếu các bạn nghiên cứu bổ sung thêm tính năng tắt mở má, tương tác với Windows Media Center qua giao tiếp hồng ngoại với điều khiển HTPC chuẩn của Microsoft (MCE Remote) thì giải pháp sẽ tương đương phần nào với giải pháp LCD Multimedia Kit của Soundgraph. Hi

Mình nghĩ các bạn nên tháo bo mạch của Soundgraph nghiên cứu để tìm hiểu kỹ hơn..

Chúc thành công

hongquan2009

Well-Known Member

cái này hay đây e cũng đang tìm hiểu để mod cái LCD mà gặp ngay bác khi nào hoàn chỉnh bác post cho anh em học hỏi nhé...

mrd

Member

Hai bạn rất mày mò DIY, thật khâm phục

Nếu các bạn nghiên cứu bổ sung thêm tính năng tắt mở má, tương tác với Windows Media Center qua giao tiếp hồng ngoại với điều khiển HTPC chuẩn của Microsoft (MCE Remote) thì giải pháp sẽ tương đương phần nào với giải pháp LCD Multimedia Kit của Soundgraph. Hi

Mình nghĩ các bạn nên tháo bo mạch của Soundgraph nghiên cứu để tìm hiểu kỹ hơn..

Chúc thành công
Mình sẽ tiếp nhận ý kiến của bạn, nhưng đi làm cả ngày nên sợ k có thời gian để nghiên cứu, lâu lâu còn phải đi nhậu nữa :D

Forget It

Active Member

Mình sẽ tiếp nhận ý kiến của bạn, nhưng đi làm cả ngày nên sợ k có thời gian để nghiên cứu, lâu lâu còn phải đi nhậu nữa :D

Vui chơi đừng quên nhé bạn :D , càng ngày thấy càng nhiều ý kiến hay rồi đó :"> . Nếu thành công sẽ cho ra 1 HTPC hay hay đấy :)

Nhậu mà ra vấn đề thì rất nên đấy.
Cố gắng theo cái mà HTPC Sup đề cập nhé - giải pháp hữu ích ít nhất là về kinh tế cho ACE HD nhà ta đó.
Chúc thành công

thmac

Member

Đã làm và thất bại những ô hiển thị ký tự của LCD thì đậm lên cố gắng nhìn lắ mới thấy chử LCD2USB V 1.09
Cắm vào cổng usb thì pc cứ báo không nhận đc thiết bị

mrd

Member

Đã làm và thất bại những ô hiển thị ký tự của LCD thì đậm lên cố gắng nhìn lắ mới thấy chử LCD2USB V 1.09
Cắm vào cổng usb thì pc cứ báo không nhận đc thiết bị
Bạn nhớ cài driver cho thiết bị nhe, bạn chỉnh lại phần contrast setting trong phần mềm là thấy chữ rõ liền :D

thmac

Member

PC sd W7 khi gắn vào thì win detect đc thiết bị nhưng cài driver ko đc

mrt007

Cài Driver bằng tay nha thmac: Computer/Manager/Device Manager/Update driver

mrt007

Bộ kit đang hoàn chỉnh, chuẩn bị lắp vô case. Xong xuôi mọi việc, em sẽ post bài cụ thể để chia sẻ cùng anh em trong 4room.

Ý tưởng hay, sản phẩm tuyệt vời, rất hữu ích!!!
Bạn có thể làm và bán cho người không có điều kiện làm được không???
Bạn nói rõ kích thước của LCD được không ạ???

mrt007

Ý định từ đầu đến hiện tại là tụi mình muốn phát triển và chia sẻ với toàn thể thành viên trong diễn đàn.

Sau khi hoàn chỉnh, tụi mình sẽ post bài hướng dẫn và đính kèm phần mềm, firmware, sơ đồ mạch, ... để anh em tiện thực hiện.

Kích thước LCD 4x20 là 60x98 nên kích thước mạch in cũng vừa vặn với LCD.

mrd

Member

Mình đã mod cái LCD vào case rồi, các bác chém nhẹ tay dùm e nhe
[video=youtube;xfmaeDa8oAY]http://www.youtube.com/watch?v=xfmaeDa8oAY&feature=mfu_in_order&list=UL[/video]

thmac

Member

Mình làm theo trang đầu mà bị lỗi khi kết nối usb (mặc dù đã kt rất kỹ) nản tới giờ luôn.

Bên trên