LCD Philips 42" mà sao rẻ nhỉ?

Frog

Member
Ðề: LCD Philips 42" mà sao rẻ nhỉ?

sorry bro huy_av.
em không có ý gì về post của bro. Nhưng thực sư em thấy, mua LCD với thời điểm hiện nay của VN. Không ngoài mục đích "tự sướng"(như em chẳng hạn), xem HD, nghe lossless, cảm nhận cái gì đó gọi là công nghệ. Chứ còn! mua LCD bi giờ, bro toàn đi theo mấy tiêu chí (hình ảnh, âm thanh của Truyền hìnhcáp, đầu HD gì đó mới có ở VN) thì thực sự em thấy hơi phí tiền.
//vài suy nghĩ củ chuối mong bro đừng chấp nhặt...

huy_av

Member

bro mua TV làm gì vậy? nghe nhạc, xem HD+ "tiếng" qua loa TV??
nếu thức sự bro mua TV đê xem truyền hình cáp, truyền hình "thông thuờng", em xin mạn phép tuq vấn bro chuyển sang CRT cho nó chuẩn.
vài dòng nhắn gửi! Thân.
Bác ơi, do bác thangtb hỏi giữa 2 series 7 và 8 khác ntn nên tôi mới trả lời như thế. Câu trả lời của tôi bám sát câu hỏi của bác thangtb, so sánh cho bác ấy thấy được sự khác biệt hay giống nhau của 2 loại trên để bác ấy nếu có muốn mua thì đưa ra quyết định hợp lý nhất. Tôi chỉ may mắn hơn bác ấy là có cơ hội xem 2 cái để gần nhau mà so sánh, còn bác ấy không được nên tôi nói rõ ràng từng đặc điểm, chi tiết cả việc âm thanh cái nào hay hơn thì có gì quá đáng hay sai đâu bác.
Cá nhân tôi khi mua TV chấp nhận tốn kém để mua loại nào mà mắt tôi thấy đẹp nhất, ưng nhất về hình ảnh hiển thị. Còn chuyện nghe nhạc gì đó trên TV mà bác nói thì xin thưa tôi đã có riêng 1 dàn audio để chuyên về nghe nhạc và 1 dàn 5.1 để xem phim rồi nên yếu tố nghe nhạc trên TV là không tồn tại đối với tôi. Chuyện xem truyền hình cáp trên TV LCD thì bác tư vấn tôi mua CRT cho lành, thì tôi cũng xin thưa lại với bác là tôi đã mua TV LCd cách đây hơn 2 năm rồi, và việc xem truyền hình cáp trên TV LCD đẹp xấu ntn so với CRT có thể khẳng định là tôi có kinh nghiệm hơn bác nhiều. Tư vấn của bác nói nếu để xem truyền hình cáp thì chỉ nên mua CRT chứng tỏ bác đã không được xem truyền hình trên đa số các TV LCD. Chắc bác chỉ mới xem trên 1 vài cái (mà có thể chất lượng cáp không tốt) nên mới nói như vậy, dĩ nhiên giữa CRT và LCD là 2 công nghệ hoàn toàn khác nhau nên hình ảnh hiển thị sẽ có những đặc điểm riêng của từng loại. Lời tư vấn của bác sẽ làm 1 số anh em không dám mua TV LCD để tiếp cận với công nghệ mới do đa số dùng xem truyền hình. Nếu bác ở SG tôi mời bác tới nhà tôi để mục kích sở thị xem truyền hình trên TV LCD để bác không nghĩ xem truyền hình trên TV LCD là xấu nữa, chất lượng cáp mà xấu rồi thì có phát trên CRT thì cũng thế thôi.
Cuối cùng tôi xin thưa với các anh em trên diễn đàn, tôi gia nhập diễn đàn chỉ mong để học hỏi kinh nghiệm. Khi nếu các anh em có vấn đề , thắc mắc gì mà tôi biết ,tôi sẵn sàng chia sẻ từ thực tế của tôi, của bạn bè tôi hay chính tôi mắt thấy tai nghe. Còn những gì mà tôi không biết tuyệt đối tôi không bao giờ post bài làm mất thời gian đọc của mọi người hay làm nhiễu thông tin.
Có gì bất kính mong mọi người bỏ qua.

Chỉnh sửa lần cuối:

thangtb

Member

em chỉ biết là thời nhà em mua cái SS R7 về coi WC, coi công nhận xấu hơn cái pana 25" thật, :)). thôi, nhường thread lại cho bác chủ topic các bác ơi ^^

Bác ơi, do bác thangtb hỏi giữa 2 series 7 và 8 khác ntn nên tôi mới trả lời như thế. Câu trả lời của tôi bám sát câu hỏi của bác thangtb, so sánh cho bác ấy thấy được sự khác biệt hay giống nhau của 2 loại trên để bác ấy nếu có muốn mua thì đưa ra quyết định hợp lý nhất. Tôi chỉ may mắn hơn bác ấy là có cơ hội xem 2 cái để gần nhau mà so sánh, còn bác ấy không được nên tôi nói rõ ràng từng đặc điểm, chi tiết cả việc âm thanh cái nào hay hơn thì có gì quá đáng hay sai đâu bác.
Cá nhân tôi khi mua TV chấp nhận tốn kém để mua loại nào mà mắt tôi thấy đẹp nhất, ưng nhất về hình ảnh hiển thị. Còn chuyện nghe nhạc gì đó trên TV mà bác nói thì xin thưa tôi đã có riêng 1 dàn audio để chuyên về nghe nhạc và 1 dàn 5.1 để xem phim rồi nên yếu tố nghe nhạc trên TV là không tồn tại đối với tôi. Chuyện xem truyền hình cáp trên TV LCD thì bác tư vấn tôi mua CRT cho lành, thì tôi cũng xin thưa lại với bác là tôi đã mua TV LCd cách đây hơn 2 năm rồi, và việc xem truyền hình cáp trên TV LCD đẹp xấu ntn so với CRT có thể khẳng định là tôi có kinh nghiệm hơn bác nhiều. Tư vấn của bác nói nếu để xem truyền hình cáp thì chỉ nên mua CRT chứng tỏ bác đã không được xem truyền hình trên đa số các TV LCD. Chắc bác chỉ mới xem trên 1 vài cái (mà có thể chất lượng cáp không tốt) nên mới nói như vậy, dĩ nhiên giữa CRT và LCD là 2 công nghệ hoàn toàn khác nhau nên hình ảnh hiển thị sẽ có những đặc điểm riêng của từng loại. Lời tư vấn của bác sẽ làm 1 số anh em không dám mua TV LCD để tiếp cận với công nghệ mới do đa số dùng xem truyền hình. Nếu bác ở SG tôi mời bác tới nhà tôi để mục kích sở thị xem truyền hình trên TV LCD để bác không nghĩ xem truyền hình trên TV LCD là xấu nữa, chất lượng cáp mà xấu rồi thì có phát trên CRT thì cũng thế thôi.
Cuối cùng tôi xin thưa với các anh em trên diễn đàn, tôi gia nhập diễn đàn chỉ mong để học hỏi kinh nghiệm. Khi nếu các anh em có vấn đề , thắc mắc gì mà tôi biết ,tôi sẵn sàng chia sẻ từ thực tế của tôi, của bạn bè tôi hay chính tôi mắt thấy tai nghe. Còn những gì mà tôi không biết tuyệt đối tôi không bao giờ post bài làm mất thời gian đọc của mọi người hay làm nhiễu thông tin.
Có gì bất kính mong mọi người bỏ qua.

Hihi,bac Huy oi,hom nay la chu nhat ma van chua co seri 7 roi.Thoi chung ta cung doi vay nhe,em van co seri 8 xai muh nen kg gap lam.:eek:

thangtb

Member

bác daithieugia ơi, bác có kinh nghiệm sử dụng cái cổng lan và wifi của thằng quỷ serie 8 ko bác, em mò mẫm mãi mà chẳng khá khẩm đc ~X(

khoalinh

Philip dùng chẳng khac gì LG(panel cua toàn bộ TV philip dùng panel LG),phần mềm thì ngu,dùng LG cho nó lành.

thangtb

Member

:|, cái bác nói, là từ bao giờ? vì LCD philips có trước LG

huy_av

Member

Hihi,bac Huy oi,hom nay la chu nhat ma van chua co seri 7 roi.Thoi chung ta cung doi vay nhe,em van co seri 8 xai muh nen kg gap lam.:eek:
Hehe, tiếp tục chờ rồi T ơi. Mình đi công tác suốt tuần vừa mới về. Đang công tác mà mình còn gọi điện cho sale man hỏi tình hình, rồi complain với him thì được him gửi mail copy cái văn bản yêu cầu nhà máy sx cái TV mà mình đã order. Thời hạn cuối cùng là hết tháng 3. Đọc cái văn bản đó thấy nãn quá hết muốn mua rồi, vì tháng 4 các model mới 2009 sẽ ra. Chưa biết có sung sướng không khi có TV mới, nhưng chuyện gian nan, cực khổ tìm mua từ trước Tết tới giờ sát thời điểm thị trường sắp có các dòng mới ra nên mình không còn hứng nữa. Mình cũng chẳng hiểu 1 thương hiệu lớn như Samsung mà chỉ có 1 cái TV order hơn 2 tháng rồi chưa sản xuất được....:mad: Hay anh em mình phát động bà con đừng mua Samsung nữa để TGĐ Samsung vào đây đọc (him biết tiếng Việt đó) rồi ra lệnh cho nhà máy sx gấp cho anh em mình nhỉ

Chỉnh sửa lần cuối:

laser_HDTV

panel liên doanh LG-PHILIP cùng làm mà.

Panel dùng chung là 1 chuyện.
Còn việc menu tính năng nhiều ít, màu hiển thị lên đẹp hay xấu, xem truyền hình tốt hay bèo là do thiết kế (hardware + firmware) của cái bo mạch chính.

Khoản này thì Philips (NXP) là nhà cung cấp giải pháp về TV hàng đầu, mấy cái TV của nhà các anh củ sâm toàn xài bo Philips.

Có lẽ do LCD của Philips ko bán phổ biến ở thị trường VN nên các bác ít thấy các model xịn của hãng.

Bên trên