Lễ khai mạc Olympic Bắc Kinh sẽ có HDrip để coi ko nhỉ?

nham18

Member
7h tối nay sẽ diễn ra lễ khai mạc Olympic Bắc Kinh. Anh em nghĩ sẽ có bản HDrip cho mình coi ko nhỉ? Nếu có thì có nên xem trực tiếp tối nay trên TV lun rồi sau đó coi lại, hay là đợi vài bữa cho nó ra HDrip rồi coi lun cho nó hoành tráng.:cool:
Đêm chung kết Hoa hậu Hoàn Vũ vừa rồi mới trưa hôm trước mà hôm sau đã có bản HDrip trên hdbits rồi, chẳng lẽ Olympic lại ko có HD để coi sao 8-}

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Lễ khai mạc Olympic Bắc Kinh sẽ có HDrip để coi ko nhỉ?

Chắc phải có thôi, HDTV tại TQ đâu có yếu.

GENERALS

Ban Quản Trị

7h tối nay sẽ diễn ra lễ khai mạc Olympic Bắc Kinh. Anh em nghĩ sẽ có bản HDrip cho mình coi ko nhỉ? Nếu có thì có nên xem trực tiếp tối nay trên TV lun rồi sau đó coi lại, hay là đợi vài bữa cho nó ra HDrip rồi coi lun cho nó hoành tráng.:cool:
Đêm chung kết Hoa hậu Hoàn Vũ vừa rồi mới trưa hôm trước mà hôm sau đã có bản HDrip trên hdbits rồi, chẳng lẽ Olympic lại ko có HD để coi sao 8-}

Olympic Beijing 2008 sẽ khai mạc chính thức vào lúc 8:08:08 ngày 08/08/2008 đúng theo phong cách phương Đông và Trung Quốc với tiêu chí và niềm tin tuyệt đối vào con số 8. Chắc chắn mấy đài TH TQ như CCTV sẽ quay và phát trực tiếp bằng HD thôi, a/e ta cứ xem thoải mái và đời vài ngày sau là có bản HDRip down về ^^

squallA

Member

Em thích xem trực tiếp luôn :">

GENERALS

Ban Quản Trị

Olympics 2008 sẽ được truyền hình trực tuyến bằng Silverlight
Hai năm trước đây, chỉ các trận đấu giành được huy chương vàng trong các môn thể thao phổ biến của Olympics mới được truyền hình trực tiếp qua Internet. Nhưng năm nay, tất cả các môn thể thao từ các trận thi đấu vòng loại của môn bóng bàn đến môn bóng ném đồng đội đều được truyền hình trực tiếp trên Internet.

Như vậy, tổng cộng hơn 2000 giờ nội dung trực tiếp và 3000 giờ video truyền trực tiếp sẽ được phát trên Internet thông qua trang web www.NBCOlympics.com.

Đây chính là cơ hội vàng cho những người hâm mộ các môn thể thao của Olympics được xem tất cả các nội dung thi đấu và nó cũng là cuộc thử nghiệm lớn cho cả việc truyền hình ảnh qua trang web lẫn các công ty đứng đằng sau trang web đó, cụ thể ở đây là hãng truyền thông NBC và Microsoft, công ty cung cấp công nghệ Silverlight truyền video trực tiếp, và Limelight Networks, công ty phân phối nội dung trực tuyến cho các nhà cung cấp dịch vụ Internet.

Để đảm bảo cho việc truyền trực tiếp hình ảnh các sự kiện diễn ra ở thế vận hội Bắc King 2008 được tốt đẹp, trang web này đã truyền hình trực tiếp một số các sự kiện lớn diễn ra trong những năm gần đây, bao gồm các trận đấu March Madness trên kênh thể thao của CBS. Tuy nhiên đây mới là cuộc thử nghiệm lớn nhất. Phó chủ tịch tập đoàn truyền thông toàn cầu NBC Perkins Miller, người điều hành mạng lưới trợ giúp Internet, phải thốt lên rằng “Công việc này khiến tôi phải làm việc đến tận đêm”.

Rất nhiều chương trình được truyền trực tiếp qua Internet là bằng chứng rõ ràng nhất thể hiện những tiến bộ vượt bậc trong việc cung cấp dịch vụ truyền video trực tiếp suốt hai năm qua, và nó đã làm thay đổi thái độ của người truy cập dịch vụ, những người mà theo thống kê đã xem đến 3,5 tỷ video trong một tháng từ trang You Tube.

“Tôi nghĩ vào năm 2006 chắc hẳn không ai có thể tưởng tượng đến điều này”, Miller nói: “Bạn hãy xem một vài chương trình như kiểu March Madness. Hoặc xem những gì đã diễn ra trong chương trình Live Earth trên MSN. Tôi nghĩ đây mới chính là xu hướng của truyền hình trực tuyến”.

Một thực tế là nhờ vào việc mua bản quyền truyền hình trực tiếp các sự kiện của thế vận hội Bắc Kinh, NBC đã đạt được quyền sử dụng dịch vụ truyền hình số độ nét cao cho mọi chương trình thể thao của Olympic.

Công nghệ Silverlight không chỉ giúp cho những người hâm mộ các môn thể thao của Olympics có thể xem gần hết các sự kiện thể thao mà nó còn giúp cho nhà cung cấp nội dung web có thể đưa lên 2 sự kiện vào trong khuôn khổ của 1 trang web và qua phòng điều khiển thì người hâm mộ còn có thể xem được cả 4 chương trình cùng một lúc.

Đầu tiên NBC dự định sử dụng kỹ thuật đồ họa Flash đang rất thịnh hành cho việc truyền hình ảnh trên các website, tuy nhiên cuối cùng Microsoft đã thuyết phục được họ sử dụng công nghệ Silverlight với lý do công nghệ này sẽ cho phép truyền tải các nội dung có chất lượng hình ảnh cao hơn kỹ thuật đồ họa Flash.

Microsoft hy vọng rằng với vai trò của mình trong cuộc thế vận hội này, công nghệ Silverlight không chỉ được sử dụng để download nội dung các sự kiện trong khuôn khổ Olympics mà qua đó nó còn giúp quảng bá công nghệ truyền tải video trực tiếp do Microsoft cung cấp.

Tuy nhiên, đối với những người mà không muốn sử dụng phần mềm Silverlight vẫn có thể xem được các sự kiện trên trang web Olympics của NBC, nhưng nó không thể hiển thị những tình huống hấp dẫn, nổi bật trong các trận đấu đồng thời tích hợp trình xem với những tin tức và nội dung khác trên trang web khi không được cài đặt công nghệ Silverlight

Nguồn: VNN

Vậy là rõ ràng nhé các bạn, ko những sẽ có HDrip mà còn quay trực tiếp và phát Live qua Intẻrnet lun ^^

Cupid

Member

có bản HD trên hdbits rồi :D còn free luôn :cool:

squallA

Member

Ai down từ hdbits rồi up lên RS đi :(

nham18

Member

Anh em HDSaiGon mạng nhà ai lẹ thì down cái này dùm đi, có gì Nham qua copy. Móa HDrip 720p gì mà tới 27GB, tốc độ FPT hiện nay 30 KB/s theo như dự kiến của các chuyên gia thì tới Olympic 2012 sẽ down xong cái Olympic Beijing này

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

cái bản full 4h đó phần lớn thời gian là diễu hành của các đoàn thể thao. Có cái bản 6xx MB đó.

Leo_19

Beijing Summer Olympic Games 2008. Opening ceremony

Audio languages:
1. German
2. French
3. Italian
4. Stadium sounds only

Technical Specs

Format : TS
File size : 26.9 GiB
PlayTime : 4 h 17 min
Overal Bit rate : 15.1 Mbps
Source: HD Suisse
Width : 1280 pixels
Height : 720 pixels
Aspect ratio : 16/9
Frame rate : 50.000 fps
Audio Codec.......: AC3 2.0
Audio BitRate......: 448 Kbps
Ripped by..........: Shmek

Cái này đưa lên Rapid cũng hơi đuối đấy....

raisad

Beijing Olympics 2008 Opening Ceremony 720p HDTV x264-ORENJi

cái bản này có gì khác biệt với bản hơn 26,9 gb kia ko mọi người?

duycom

Ban Quản Trị

Mình down bản 600MB coi khúc rước đuốc hoành tráng vãi :)

007TTT

Member

mấy a dow ở đâu vậy, e kiếm hỏng thấy , a chỉ với , e coi nó làm hoàng ráng hoá trời , ăn đức mấy lễ khai mạc hồi đó, người thì đông như kiến vở tổ vậy

locke1602

Well-Known Member

Có bản 4,9G rồi mà, 3 tiếng mấy, hết phần lễ hội, vậy là quá đủ rồi. Đang down, có anh em nào down xong chưa.

007TTT

Member

dow ở đâu vậy chỉ e với

Cupid

Member

Có bản 4,9G rồi mà, 3 tiếng mấy, hết phần lễ hội, vậy là quá đủ rồi. Đang down, có anh em nào down xong chưa.

ko nên, đang có 1 thằng khác nó encode bản 720p kìa, bản này của thằng ORENJi 4.9GB dở dang quá, hơn 1DVD5 lận

bản sắp tới chắc là DVD9, down xem thích hơn :p

//down ở HDbits.org

locke1602

Well-Known Member

Mới Down xong bản 4.9G, xem cũng tạm được, bitrate hơi thấp nên không được nét, nhất là những hình ảnh chuyển động, mằu sắc thì Ok, rất đẹp. Âm thanh 6. nghe rất đã. Sau đây là một số thông số Rip của bản này:
General
Complete name : Beijing.Olympics.2008.Opening.Ceremony.720p.HDTV.x264-ORENJi\beijing.olympics.2008.opening.ceremony.720p.hdtv.x264-orenji.mkv
Format : Matroska
File size : 4.92 GiB
Duration : 3h 28mn
Overall bit rate : 3375 Kbps
Encoded date : UTC 2008-08-09 12:10:50
Writing application : mkvmerge v2.0.2 ('You're My Flame') built on Sep 20 2007 09:25:45
Writing library : libebml v0.7.7 + libmatroska v0.8.1

Video
Format : AVC
Format/Info : Advanced Video Codec
Format profile : [email protected]
Format settings, CABAC : Yes
Format settings, ReFrames : 3 frames
Codec ID : V_MPEG4/ISO/AVC
Bit rate : 2848 Kbps
Nominal bit rate : 2987 Kbps
Width : 1280 pixels
Height : 720 pixels
Display aspect ratio : 16/9
Frame rate : 29.970 fps
Colorimetry : 4:2:0
Scan type : Progressive
Bits/(Pixel*Frame) : 0.108
Writing library : x264 core 60 877tw
Encoding settings : cabac=1 / ref=3 / deblock=1:0:0 / analyse=0x3:0x133 / me=hex / subme=6 / brdo=0 / mixed_ref=0 / me_range=16 / chroma_me=1 / trellis=1 / 8x8dct=1 / cqm=0 / deadzone=21,11 / chroma_qp_offset=0 / threads=6 / nr=0 / decimate=1 / mbaff=0 / bframes=3 / b_pyramid=1 / b_adapt=1 / b_bias=0 / direct=3 / wpredb=1 / bime=1 / keyint=240 / keyint_min=24 / scenecut=40(pre) / rc=2pass / bitrate=2987 / ratetol=1.0 / rceq='blurCplx^(1-qComp)' / qcomp=1.00 / qpmin=10 / qpmax=51 / qpstep=4 / cplxblur=20.0 / qblur=0.5 / ip_ratio=1.40 / pb_ratio=1.30 / aq=2:1.00
Language : English

Audio
Format : AC-3
Format/Info : Audio Coding 3
Codec ID : A_AC3
Bit rate mode : Constant
Bit rate : 384 Kbps

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Mới Down xong bản 4.9G, xem cũng tạm được, bitrate hơi thấp nên không được nét, nhất là những hình ảnh chuyển động, mằu sắc thì Ok, rất đẹp. Âm thanh 6. nghe rất đã. Sau đây là một số thông số Rip của bản này:

cũng hợp lý, hơn 3h mà nó nhét trong 4.9G thì cũng hơi ép về mặt bitrate

locke1602

Well-Known Member

Đến 3h sáng hôm qua, sau khi mình down và xem thử xong bản 4.9G này, đi một vòng Hdbits, bit, ro thì đây là bản duy nhất chính xác là HDTV và âm thanh 6. các bản khác đều là bản scene và âm thanh chỉ có 2. và có vẻ đây cũng là bản đẹp nhất thì phải.

Ai biết có bản nào đẹp hơn thông báo nha.

Bên trên