Lens MF - bỏ thì thương, vương thì tội :(

giakhanhcay

Ðề: Lens MF - bỏ thì thương, vương thì tội :(

nguyên cái đám này bảo quản cũng mệt nhỉ ^^

triviet

Nikon 50 1.8 seri E bình dân mà chụp ngon đó bác, em cũng đã từng trải nghiệm em này

triviet

lens này mình xài cũng lâu rùi, lúc đó chưa biết flickr , FB là gì nên kg có lưu hình lại, tiếc thật

angelox

em đang bắt đầu nghiệp sưu tầm rác, search trên mạng ra topic này nên chạy vào hỏi SMC TAKUMAR 35 f3.5 bác còn ko?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Lens MF - bỏ thì thương, vương thì tội :(

em đang bắt đầu nghiệp sưu tầm rác, search trên mạng ra topic này nên chạy vào hỏi SMC TAKUMAR 35 f3.5 bác còn ko?

bác cứ lên xóm nhiếp ảnh, bên đó nhìu người rao mf lắm :), giá giờ tuy có bị đôn lên, nhưng mấy con cùi cùi này chắc cũng rẻ thôi :)

Angus_Bert

Film critic
Ðề: Re: Ðề: Lens MF - bỏ thì thương, vương thì tội :(

bác cứ lên xóm nhiếp ảnh, bên đó nhìu người rao mf lắm :), giá giờ tuy có bị đôn lên, nhưng mấy con cùi cùi này chắc cũng rẻ thôi :)

Lens MF giờ toàn giá kiểu gì không chịu không nổi X_X đang kiếm con 85mm mà bị hét đến 5tr5 :( thôi bỏ, ngồi tự kỉ với 50mm

jumpy

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Lens MF - bỏ thì thương, vương thì tội :(

Lens MF giờ toàn giá kiểu gì không chịu không nổi X_X đang kiếm con 85mm mà bị hét đến 5tr5 :( thôi bỏ, ngồi tự kỉ với 50mm

Con MF 85 ấy mà là T* thì hốt ngay ko phải nghĩ :D

Angus_Bert

Film critic
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Lens MF - bỏ thì thương, vương thì tội :(

Con MF 85 ấy mà là T* thì hốt ngay ko phải nghĩ :D

Bữa có con Takumar 135mm giá 4tr2 khá ưng mà không đủ tiền hốt 8-> Thời giá giờ cái quái gì cũng lên, chỉ có túi là càng ngày càng xuống :(

hellomoto

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Lens MF - bỏ thì thương, vương thì tội :(

Bữa có con Takumar 135mm giá 4tr2 khá ưng mà không đủ tiền hốt 8-> Thời giá giờ cái quái gì cũng lên, chỉ có túi là càng ngày càng xuống :(

mấy cái này lên là do mấy lão hết, khóc lóc gì nữa =)) ngày trước có ai thẩm du mấy, giá rẻ bèo

Thich HD

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Lens MF - bỏ thì thương, vương thì tội :(

Cũng chẳng riêng gì VN. Trên ebay thấy giá cũng lên vù vù.

Lens MF càng ngày càng hiếm (vì nó có được làm ra nữa đâu). Không bàn đến chất lượng có hơn mấy lens đời mới hay không nhưng có một thực tế là từ khi M4/3 và mirroless (NEX, Fuji...) ra đời thì lens MF đã được săn lùng lại càng được săn lùng hơn.

Bàn về cái nào hơn (Lens đời mới hơn hay MF hơn) thì có cả ngày. Điều sướng nhất chơi lens MF không bao giờ sợ lỗ.

Các bác cứ chơi chán chê, bán đi ít nhất là hòa vốn, thậm chí là lãi (với những con phổ thông). Trong khi đó chơi lens AF vừa mua xong bán đã lỗ.

Thich HD

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Lens MF - bỏ thì thương, vương thì tội :(

Tại mấy anh em tàng trử vũ khí quân dụng 1 thời định giá mấy em nó bằng vàng SJC, vào thập niên 90 khi các dòng EOS, Maxxum.... ồ ạt đổ bộ vào VN thì các em MF bán lăn lóc với giá ổn định khoảng 400K-500k/1 chỉ nên giá trị các em nó cứ quanh quẩn theo khung giá ấy (dạo ấy mua lens, body cứ báo giá mấy chỉ 1 em ^^), giờ SJC lên gấp 11 lần nên nó phải tăng theo cho bình ổn giá chứ:))

Tính ra như vậy vẫn còn rẻ đúng không bác? =))

Bên trên