Lg 47LA6200 review.Kinh nghiệp dùng dòng LA6200 nói chung

bangnvbka

Member
Ðề: Lg 47LA6200 review.Kinh nghiệp dùng dòng LA6200 nói chung

Mua 42 rồi.giờ muốn lên 47 or 50 quá

sdong

Cũng mới mua 47la6200, không nói về giá cả, chỉ thấy còn hàng là tốt rồi. Vì mấy ngày vừa rồi hỏi cửa hàng nào cũng không có. Giờ chuẩn bị down cái app remote về test.
Mình cũng đã thử Miracast với Vega 860, kết quả kết nối tốt,hiển thị hình ảnh full màn hình như trên điện thoại.
Thử chuyển 2D > 3D truyền hình cáp SD, hình ảnh 3D tạm chấp nhận. Play file mkv kèm phụ đề từ ổ cứng ngoài Lg HXD4 usb 3.0 cực kỳ mượt.
Muốn lấy tín hiệu âm thanh stereo ra amply nhưng không có ngõ ra AV theo yêu cầu mà chỉ có Optical. Hơi tiếc!

Bác cho âm thanh ra theo cổng headphone đi( Bác ra cửa hàng điện tử mua sợi dây 1 đầu 3.5 và 1 đầu có 2 giắc av ấy). E thì đang có ý định trả lại nhà sx đôi loa của tv ấy vì từ lúc dùng tới giờ chẳng sử dụng nó khi nào cả, hjhj !

sdong

Mua 42 rồi.giờ muốn lên 47 or 50 quá

Chơi tạm đi bác. Để vài tháng nữa bê con có hệ điều hành về trải nhiệm cho khoái, lại còn chắc chắn được tích hợp DVB-T2 nữa chứ...

Tv nhà mình thỉnh thoảng lại bắt cài đặt lại mạng wifi, phải nhập lại pass rất phiền phức, có bác nào bị thế ko ạ, có bác nào biết cách xử lý ko nhỉ

MrTux

Tv nhà mình thỉnh thoảng lại bắt cài đặt lại mạng wifi, phải nhập lại pass rất phiền phức, có bác nào bị thế ko ạ, có bác nào biết cách xử lý ko nhỉ

Bác đợi một tí cho nó còn xác thực wifi chứ mới khởi động lên nó chưa xác thực được wifi ngay đâu. Nhà em cũng thế thôi :)
Nếu wifi chỗ đó yếu thì cũng cần lắp thêm AP hoặc router nữa.

MrTux

Tivi có khôi phục cài đặt gốc được không nhỉ
Nếu đc bác thử khôi phục xen sao . Hàng lg bảo hành một năm cơ mà
Hum nay là ngày đầu em dùng . Sử dụng wifi từ di dộng mà rất ok

Có đấy bác. Bác vào mục cài đặt ấy. Nó có chỗ để reset hết cấu hình đã đặt. Thậm chí có cả chế độ recovery :3

Bác cho âm thanh ra theo cổng headphone đi( Bác ra cửa hàng điện tử mua sợi dây 1 đầu 3.5 và 1 đầu có 2 giắc av ấy). E thì đang có ý định trả lại nhà sx đôi loa của tv ấy vì từ lúc dùng tới giờ chẳng sử dụng nó khi nào cả, hjhj !

mình thấy ngõ cắm headphone rồi bro, lấy tiếng ra amply được rồi. Hôm bữa đọc user guider ko thấy, hỏi tổng đài LG thì xác nhận là ko có. :-( . Mình vừa thử chuyển 2D > 3D từ file mkv, chọn chế độ " chuyển 2D>3D phim ảnh" cho kết quả rất tuyệt, 3D sâu, mượt, vuợt mong đợi. Chờ đến worldcup chắc xem 3D thích lắm đây.

Chỉnh sửa lần cuối:

truong_evil

có ai biết cách dùng TIME MACHINE ko ạ? nhà em mua loại 55'' mà ấn nút REC nó báo cắm usb vào,cắm xong thì nó báo USB ko hỗ trợ TIME MACHINE :(
Usb của em 8Gb ạ.Hnay xem táo quân muốn ghi lại mà không biết cách dùng chức năng này :(

shindong270583

Các bác cho em hỏi. Hiện tại em đang dùng 1 em 47LA6200. Hôm rồi em có nghịch chức năng kết nối Wifi Direct sử dụng Tag on truyền dữ liệu từ con diện thoại LG Nexus 4 của em ra tivi. em thực hiện đúng theo hướng dẫn sách vở đọc đc nhưng chỉ truyền đc hình ảnh từ tivi sang điện thoại N4 của em xem bình thường. nhưng khi truyền Hình ảnh + video từ điện thoại lên màn hình tivi thì không đc, nó thông báo: sever... not accset. Em làm đủ kiểu nhưng ko đc.
Em sử dụng: Wifi direct kêt nối . Nhà em chưa lắp mạng. em đang phân vân có phải do ko dùng mạng hay ko? nhưng mà truyền tivi qua điện thoại nó xem truyền hình bình thường. Bác nào bít chỉ dùm em với. Thanks

Các bác cho em hỏi. Hiện tại em đang dùng 1 em 47LA6200. Hôm rồi em có nghịch chức năng kết nối Wifi Direct sử dụng Tag on truyền dữ liệu từ con diện thoại LG Nexus 4 của em ra tivi. em thực hiện đúng theo hướng dẫn sách vở đọc đc nhưng chỉ truyền đc hình ảnh từ tivi sang điện thoại N4 của em xem bình thường. nhưng khi truyền Hình ảnh + video từ điện thoại lên màn hình tivi thì không đc, nó thông báo: sever... not accset. Em làm đủ kiểu nhưng ko đc.
Em sử dụng: Wifi direct kêt nối . Nhà em chưa lắp mạng. em đang phân vân có phải do ko dùng mạng hay ko? nhưng mà truyền tivi qua điện thoại nó xem truyền hình bình thường. Bác nào bít chỉ dùm em với. Thanks
Tag on chỉ hỗ trợ truyền hình ảnh bạn ơi, mình connect Vega 860 với 47la6200, chạy file video trên phone thì trên tivi chỉ hiện hình ảnh, không có tiếng.

trungno01

Tag on chỉ hỗ trợ truyền hình ảnh bạn ơi, mình connect Vega 860 với 47la6200, chạy file video trên phone thì trên tivi chỉ hiện hình ảnh, không có tiếng.
Mình đã thử connect bằng AP hoặc wifi Direct đều chuyển video trên phone và tivi qua lại cho nhau được bạn ah. (kể cả dùng lap chạy connecttìy vẫn ok)
có ai biết cách dùng TIME MACHINE ko ạ? nhà em mua loại 55'' mà ấn nút REC nó báo cắm usb vào,cắm xong thì nó báo USB ko hỗ trợ TIME MACHINE :(
Usb của em 8Gb ạ.Hnay xem táo quân muốn ghi lại mà không biết cách dùng chức năng này :(
Nó chỉ hổ trợ ghi bằng HDD (formart trước khi ghi), em cũng cắm thử USB 16Gb mà nó bị mờ chức năng "khởi chạy USB)

Mình đã thử connect bằng AP hoặc wifi Direct đều chuyển video trên phone và tivi qua lại cho nhau được bạn ah. (kể cả dùng lap chạy connecttìy vẫn ok)

Nó chỉ hổ trợ ghi bằng HDD (formart trước khi ghi), em cũng cắm thử USB 16Gb mà nó bị mờ chức năng "khởi chạy USB)

Mình chuyển luôn được hình ảnh và âm thanh được rồi bạn. trong phần cài Mỉracast chọn mục" phát âm thanh trên tivi". mình đã thử app LG Tivi Remote nhưng không kết nối được, bro nào hướng dẫn dùm mình với.

Re: Ðề: Lg 47LA6200 review.Kinh nghiệp dùng dòng LA6200 nói chung

Mình chuyển luôn được hình ảnh và âm thanh được rồi bạn. trong phần cài Mỉracast chọn mục" phát âm thanh trên tivi". mình đã thử app LG Tivi Remote nhưng không kết nối được, bro nào hướng dẫn dùm mình với.
Mình cài app trên ipad, trên TV chuyển chế độ kết nối mạng qua wifi không qua mạng Lan (vì TV nhà mình dùng cả 2 đường). Bật app trên Ipad lên, nhập mã số hiện bên góc duới của TV là được thôi. Nếu chưa được thì khởi động lại Ipad. Thân!

trieuniemvui

Ban nào biết chỉ giúp mình cái. Mình cài app tv remote trên điện thoại nhưng sao trên điện thoại chỉ hiện được hình ảnh khi xem ti vi còn khi vào các chức năng smart thì không hiển thị được trên điên thoại. Ngoài miracast ra còn cách nào để hiển thị hình ảnh giữa tv với đt và ngược lại được không, vì đt của mình chẳng tìm thấy cái miracast ở đâu cả.

Mình thì chạy Miracast được nhưng lại k kết nối được bằng app remote.

Re: Ðề: Re: Ðề: Lg 47LA6200 review.Kinh nghiệp dùng dòng LA6200 nói chung

Bcá chỉnh cái đó ở đâu vậy ? Trên máy tính hay modem wifi ?

Dòng 1: 192.168.1. 5 (có thể đặt số bất kỳ từ 1 tới 99)
Dòng 2: 255.255.255.0
Dòng 3. 192.168.1.1 (Là cổng vào wifi khi mình muốn vào chỉnh phần mềm trong đó)
Dòng 4: DNS server: 8.8.8.8
Đặt xong và trong 1g được luôn và ko mất nữa.
Bạn chỉnh trong Manual của Tivi nhé.

trungno01

Mình thì chạy Miracast được nhưng lại k kết nối được bằng app remote.
Bạn bật sẵn wifi direct và nfc trên dt, sau đó dùng tag on. nó sẽ tự động kết nối và down app cần thiết. hoặc bạn chỉ cần dùng app remote rồi tìm kiếm và kết nối tivi thôi. Bạn nên thực hiện theo cách đầu tiên sẽ nhanh nhất. mà mình thấy dùng magic đk cho nhanh chứ đt mà bật nfc và wifi cả ngày thì xạc pin mệt lắm :))
Nếu vẫn ko dc thì bạn thử xóa app trên dt rồi cài lại và thực hiện kết nối ( Tại nó có hướng dẫn từng bước cụ thể nên cũng dễ thực hiện mà). Chúc thành công!

fire_unicorn

Con này ko xem được phụ đề 3d dạng *.sup ạ, có bác nào có cách xem phụ đề 3d trên TV này ko, chỉ cho em với?

rongvnn

Ân nút màu xanh phía trên bên trái của remote rồi chọn off/tắt. xong đợi 3 giây thì nó sẽ tắt màn hình. nhạc vẫn chơi.

Bên trên