Lg 47LA6200 review.Kinh nghiệp dùng dòng LA6200 nói chung

xenoxone

Ðề: Lg 47LA6200 review.Kinh nghiệp dùng dòng LA6200 nói chung

Bác cứ alo trực tiếp lên LG. Cái này thấy thợ bảo hành gà mờ quá. Khi nào thợ đến cũng có biên bản làm việc, trên đó sẽ ghi tình trạng này nọ. Bác cứ phan thẳng vào đó rồi chụp hình biên bản đó quăng lên đây :D. Lúc đó anh em mình gây áp lực mà thợ bảo hành cũng dựa vào đó mới gây áp lực lên sếp nó.

Bác điện máy Toàn Linh vào xem rồi cho đổi tivi mới đi chứ :D

Anh kỹ thuật (vì lớn tuổi hơn em thì phải) đó lên mang theo cái điện thoại, cái túi và cái điều khiển không có ghi biên bản gì cho em ạ, chỉ chụp 1-2 cái hình rồi về thôi bác... Trước em mua 2 cái, 1 Samsung 1 Sony, chưa cái nào phải bảo hành, cái này là cái đầu tiên nên em hơi gà =((

manhhuy8x

Active Member

Anh kỹ thuật (vì lớn tuổi hơn em thì phải) đó lên mang theo cái điện thoại, cái túi và cái điều khiển không có ghi biên bản gì cho em ạ, chỉ chụp 1-2 cái hình rồi về thôi bác... Trước em mua 2 cái, 1 Samsung 1 Sony, chưa cái nào phải bảo hành, cái này là cái đầu tiên nên em hơi gà =((
Đã đọc hết review của bác về tình trạng này , đúng quả thật là TV bác bị lỗi nhưng chờ phải xem cách giải quyết có thỏa đáng không , vì mình nhìn ảnh thôi cũng biết là TV ở 4 góc bị tối . Một chiếc TV bình thường chỉ có hở sáng chứ không tối như trong ảnh , mà lỗi hở sáng thì 10 chiếc thì phải đến 9,5 chiếc bị 2 điểm dù ít hay nhiều , đúng là căn bệnh thế kỉ

kook123

Kì vậy, vậy ông đó có phải kỹ thuật LG ko. Vì khi tới kiểm tra lúc nào cũng phải có biên bản làm việc, để cuối ngày về đưa sếp. Nếu ko sao sếp quản lý là nhân viên đó đi bảo hành hay đi chơi . Bác gọi cho bảo hành LG lần nữa, và kêu nó cử người tới xem lại, và phải có biên bản.

P/S: nó kêu nó cứ người rồi thì bác kêu là có thấy ai tới đâu, có biên bản làm việc đâu là nó bí ===> phải cử người lại ngay

hbasxd05

Xem iptv trên lg la6200. Hôm nay lên lg smart world vô tình thấy ứng dụng smart iptv mình liền cài thử vào tv, sau một hồi tìm hiểu thì ứng dụng này có thể chơi playlist.m3u giống như hát tv bằng vlc trên máy tính đối với mạng fpt vậy. Thật tuyệt vời từ giờ có thể thưởng thức các kênh truyền hình qua internet rồi.
Để có được danh sách kênh hiện trong ứng dụng smart iptv thì cần phải up playlist vào trang chủ của phần mềm Загрузка плейлиста в приложение Smart IPTV
Trang web có 2 ngôn ngữ tiếng Nga và tiếng Anh chọn về tiếng Anh cho dễ đọc
Tại mục Upload your IPTV playlist điền địa chỉ mac của tv. Để có địa chỉ mac mở ứng dụng smart iptv vào mục setup phía trên cùng bên phải sẽ thấy địa chỉ mac của tv, sau đó chọn playlist có đuôi dạng .m3u rồi chọn submit. Thoát ứng dụng smart iptv vào lại là đã có được danh sách kênh để xem rồi.
Hiện tại mình dò trên mạng được vài kênh và mình tạo một playlist.m3u mình up lên cho ai có nhu cầu vọc vạch nhé!
https://www.dropbox.com/s/fsxajd55x424kjb/TVOnlineFPT.m3u

Chỉnh sửa lần cuối:

Killertopgun

kỹ thuật của bác muốn có bồi dưỡng đây, gọi lên đường dây nóng phản ánh đê, kỹ thuật vớ vẩn

fbbk

Member

Mới mua còn háo hức phim phò, giờ thỉnh thoảng mở lên xem ZingTV có tập phim nào mới chưa thì xem.

LG tuyển nhân viên kỹ thuật kém , giải quyết không giống ai hết , làm mất tin tưởng của khách hàng .Vì dù thế nào thì khi máy móc có trục trặc là điều không thể tránh khỏi , phải nhanh chóng khắc phục cho khách hàng để người ta sử dụng .Chứ cù cưa để bắt khách hàng phải chịu sử dụng máy bị lỗi mà được sao !

Ngoixehoi

Review cho các bác tình hình em LG này của em...

Tiếp theo anh ấy dùng điều khiển bấm các phím (mà em nghĩ là code reset cái LG), sau khi TV khởi động lại thì số giờ xem là 0 (???!!! Như thế này TV sử dụng rồi cũng có thể reset lại như mới nếu nó không trầy xước) dò lại kênh. Tình trạng vẫn y vậy.

...

To be continued...
Bác tiếp tục review cho a e biết tình hình với nhé, mà e quan tâm đoạn này của bác này, chả lẽ có thể reset thời gian sử dụng? thế thì chết ah?

Killertopgun

haha cái reset time quá đơn giản bên lg có cái remote bấm cái về 0 luôn nhé

hunger

Mình đang nhắm mua 47LA6200, nhưng em này không tích hợp DBV-T2 mà thời điểm 1/4 đã sắp đến rồi. Theo các bác, cái thiếu này có quan trọng không, và nếu mua thì sau này khắc phục bằng cách nào? Cảm ơn ạ.

X_Men21

Theo em nghĩ, nếu ở thành phố và xem truyền hình bằng cáp thì vấn đề chuẩn thu DBV-T2 ta không bận tâm làm gì . Còn nếu như bác bắt truyền hình bằng anten trên nóc nhà thì cần quan tâm !

Killertopgun

dùng cáp thì quan tâm DVB làm ji`, thích la` nhích thôi bác

chaolegons

Cho mình hỏi các pro 02 ý:
- Tivi mình ghi lại chương trình truyền hình bằng Time Machine rồi chép ra ngoài như ổ đĩa cứng HDD hay USB bằng cách nào vậy mấy bạn, mình thì bó tay. Làm sao đây mọi người?
- Với lại mình coi tổng dung lượng của Tivi đã bị chiếm hết gần 2/3 trong khi mình thì chưa cài hay chưa ghi chương trình truyền hình nào cả. Tại sao vậy nhỉ?

thaisuphu

chào các bác!
Em xin có một số ý kiến về LA6200, vì topic quá dài em chưa kịp đọc hết nếu vấn đề lập lại có gì các pác bỏ qua.
1. LG bảo hành tệ: em mua 2 con 1 con em dùng một con cho ông cụ ở quê dùng. Thật đen đủi con mang về quê lại bị lỗi tiếng bé mở gần 100 mà chỉ nghe vừa trong khi con em dùng thì chỉ mở 15 là đã thoải mái rồi. Bảo hành đến xem và bảo LG nó có vậy.
2. Em dùng miracast với con optimous GK của em lúc được lúc không. Em cũng chưa có cái phone nào khác để thử xem là tại TV hay tại phone.
3. NFC thì có nhận nhưng không chuyển được dữ liệu lên TV, nó cứ xoáy cả ngày chả lên được.
4. Em đang có ý tường cho nó thành cái đầu karaoke nhưng ko biết có khả thì không? Xin các bác ít gạch đá:
a. Mua thêm âm ly, loa, mic
b. Nối cổng audio quang hoặc cổng tai nghe xuống âm ly
c. Dùng các phần mềm karaoke sắn có của nó như sàn nhạc ...

thaisuphu

Chào các bác!
Em xin có một số ý kiến về LA6200, vì topic quá dài em chưa kịp đọc hết nếu vấn đề lập lại có gì các pác bỏ qua.
1. LG bảo hành tệ: em mua 2 con 1 con em dùng một con cho ông cụ ở quê dùng. Thật đen đủi con mang về quê lại bị lỗi tiếng bé mở gần 100 mà chỉ nghe vừa trong khi con em dùng thì chỉ mở 15 là đã thoải mái rồi. Bảo hành đến xem và bảo LG nó có vậy.
2. Em dùng miracast với con optimous GK của em lúc được lúc không. Em cũng chưa có cái phone nào khác để thử xem là tại TV hay tại phone.
3. NFC thì có nhận nhưng không chuyển được dữ liệu lên TV, nó cứ xoáy cả ngày chả lên được.
4. Em đang có ý tường cho nó thành cái đầu karaoke nhưng ko biết có khả thì không? Xin các bác ít gạch đá:
a. Mua thêm âm ly, loa, mic
b. Nối cổng audio quang hoặc cổng tai nghe xuống âm ly
c. Dùng các phần mềm karaoke sắn có của nó như sàn nhạc ...

virtue1102

Em có thử dùng app LG TV Remote của ios mà chẳng thấy cái mã ghép đôi của màn hình tv hiện lên để mình nhập trên đt gì cả.bác nào có kinh nghiệm giúp em với ạ

dangiu

mấy bác cho em thắc mắc 1 cái nữa ạ! cái youtube trên LA6200 sao em mò mẫm mãi ko thấy cái chổ để chọn chất lượng hình ảnh vậy ????? toàn tv tự chọn để phát thôi ah!

kinhphuong

Well-Known Member
Re: Ðề: Lg 47LA6200 review.Kinh nghiệp dùng dòng LA6200 nói chung

mấy bác cho em thắc mắc 1 cái nữa ạ! cái youtube trên LA6200 sao em mò mẫm mãi ko thấy cái chổ để chọn chất lượng hình ảnh vậy ????? toàn tv tự chọn để phát thôi ah!

Có gì coi đó thôi bác ơi, không thay đổi chất lượng được đâu... hồi mới mua về cũng mò như bác vậy..
;;)

---------- Post added 25-02-2014 at 11:58 ----------

Có gì coi đó thôi bác ơi, không thay đổi chất lượng được đâu... hồi mới mua về cũng mò như bác vậy..
;;)

sdong

Bác vào wed mà chơi, tha hồ chọn chất lượng( mình gần như ko đụng tới ứng dụng này)
Ah các bác vào Website truyền hình giải trí Đẳng Cấp- Xem phim HD - Xem Tivi HD Chất Lượng Tốt Nhất VN trên trình duyệt mà xem film, nét căng luôn. Đăng nhập, đc miễn phí 1 tháng và họ đang tặng voucher 6 tháng luôn đó (Đẳng Cấp Digital ra mắt ứng dụng Đẳng Cấp HD xem phim HD - Full HD Trên Các Thiết Bị Android box Minix - Mygica...). Đối với con tv này thì vào thẳng wed mà chơi( mình xin nhắc lại)

y2kev3ntf

Member

Em có thử dùng app LG TV Remote của ios mà chẳng thấy cái mã ghép đôi của màn hình tv hiện lên để mình nhập trên đt gì cả.bác nào có kinh nghiệm giúp em với ạ

mình cũng như bác ... mấy món ăn chơi kia ... làm ko đc :(

Bên trên