LG LA6200 giật hình khi update firmware từ version 04.04.10

hieupeter

Member
Ðề: LG LA6200 giật hình khi update firmware từ version 04.04.10

em vừa thử để Trumotion sang người dùng chỉnh ở mức khử rung 10 thì xem " fast and furious 6 " mấy cảnh rượt nhau thỉnh thoảng thấy bị như kiểu bóng ma :D

LêQuân ArT

Well-Known Member

em vừa thử để Trumotion sang người dùng chỉnh ở mức khử rung 10 thì xem " fast and furious 6 " mấy cảnh rượt nhau thỉnh thoảng thấy bị như kiểu bóng ma :D
Thậm chí là vỡ :)).Độ Mịn thôi bác ơi,mặc định lúc mới mua cũng vậy.Các TV LG bày ở hàng e bật lên cũng đều Độ Mịn

kook123

Vâng do em,nó giật là do em để chế độ Người Dùng max và cái cảm nhận của em về cái 100Hz thật nó quá cao,e cứ nghĩ 100Hz nó phải trơn tru hơn nữa.100Hz của LA6200 mượt hơn hẳn Sony W604a và nó k kém LA6910 200Hz là bao bác ạ.Test cùng 1 film trên cùng 1 HDD.Sợ mọi người lại kêu 100Hz của LG đểu thì em đã test trên cả Sony và thấy Sony còn lởm hơn.Bác thắc mắc và chưa an tâm thì ra hàng test như em coi.Giờ e yên tâm r !

Bác yên tâm thì mình lại khó hiểu. Chế độ người dùng là gì mà nó gây khó khăn quá :D . Mình nghĩ chắc chỉ có bác và lg la 6200 là set chế độ "Người dùng" mà thôi. Bác LG LA 6200 bắt chước bác Lê Quân Art đi nha :D

P/S: chế độ người dùng chắc khi source là Bluray gốc quá :D . Chế độ " độ mịn " = bật tính năng upscale :D

LêQuân ArT

Well-Known Member

Bác yên tâm thì mình lại khó hiểu. Chế độ người dùng là gì mà nó gây khó khăn quá :D . Mình nghĩ chắc chỉ có bác và lg la 6200 là set chế độ "Người dùng" mà thôi. Bác LG LA 6200 bắt chước bác Lê Quân Art đi nha :D

P/S: chế độ người dùng chắc khi source là Bluray gốc quá :D . Chế độ " độ mịn " = bật tính năng upscale :D
Chế độ Người Dùng để = 10 là nó vỡ bác ạ.Em hay xem film full HD k cần upscale,Em thử reset về mặc định của nsx cũng thấy nó về Độ Mịn.LA6910 để Người Dùng = 10 cũng bị vỡ hình trong các pha action bác ạ.Em để về Độ Mịn thì cảm giác 100Hz lại về như ngày mới mua.Đây là 1 kinh nghiệm dùng mới cho các bác sài dòng LA

Killertopgun

hehe em thì chả bật nó lên làm gì, xem đánh nhau, bóng đá, hoặc tenis vẫn nuột

LêQuân ArT

Well-Known Member

Chế độ người dùng để cao cũng như hình thức ép xung tần số quét nên chắc vì thế mà nó làm hình vỡ

renhat

Well-Known Member

thôi cứ để tóp này để anh e biết đỡ phải hỏi bác nhé!

kook123

Nhưng mà bác chủ update cách giải quyết lên trang đầu đi, để ai cần thì khi click vào đều biết cách giải quyết, chứ ko khó tìm lắm :D

phuongtv_76

Well-Known Member

Cụ chủ up lên đầu để a e đỡ phải tìm hết các page

Vâng do em,nó giật là do em để chế độ Người Dùng max và cái cảm nhận của em về cái 100Hz thật nó quá cao,e cứ nghĩ 100Hz nó phải trơn tru hơn nữa.100Hz của LA6200 mượt hơn hẳn Sony W604a và nó k kém LA6910 200Hz là bao bác ạ.Test cùng 1 film trên cùng 1 HDD.Sợ mọi người lại kêu 100Hz của LG đểu thì em đã test trên cả Sony và thấy Sony còn lởm hơn.Bác thắc mắc và chưa an tâm thì ra hàng test như em coi.Giờ e yên tâm r !
thì ngay từ đầu em đã bảo con sony w674 này ko ra gì đâu. hình ảnh thì như có lớp sương mờ. hình ảnh ko sâu. tóm lại là kém. cơ mà ko phải bị hết đâu nhé. em mới lấy con 804 hình ảnh lại đẹp toẹt vời bác ạ

kook123

thì ngay từ đầu em đã bảo con sony w674 này ko ra gì đâu. hình ảnh thì như có lớp sương mờ. hình ảnh ko sâu. tóm lại là kém. cơ mà ko phải bị hết đâu nhé. em mới lấy con 804 hình ảnh lại đẹp toẹt vời bác ạ

Thì em model cấp thấp sao bằng em cấp cao được bác :D

Sony W804A thì tuyệt rồi, chung panel IPS + 3D thụ động với LA LS6620, 6910 mà :D

LêQuân ArT

Well-Known Member

LG Bán panel cho Sony mà công nghệ IPS mà nó vẫn ghi ÍP là công nghệ độc quyền của LG là sao nhỉ các bác ?

kook123

LG Bán panel cho Sony mà công nghệ IPS mà nó vẫn ghi ÍP là công nghệ độc quyền của LG là sao nhỉ các bác ?

IPS thì Pana cũng có mà bác. Có nhiều loại IPS, IPS độc quyền của LG đâu có nghĩa là LG không được bán thành phẩm panel IPS của LG cho Sony :D

LêQuân ArT

Well-Known Member

Mà con LA6910 tần số quét gấp đôi con LA6200 mà em để ý rất kỹ mới thấy nó chỉ mượt hơn con LA6200 tý thui,các bác dùng 6910 đừng ném đá em nhé vì em nhìn thấy như vậy khi test cùng 1 film

kook123

Mà con LA6910 tần số quét gấp đôi con LA6200 mà em để ý rất kỹ mới thấy nó chỉ mượt hơn con LA6200 tý thui,các bác dùng 6910 đừng ném đá em nhé vì em nhìn thấy như vậy khi test cùng 1 film

Bác nhận xét không sai đâu. Theo như các chuyên gia , trong đó có mình :)>- , đánh giá thế này :

1/. Từ 50 Hz lên 100 Hz : chênh lệch rõ, nâng cấp đáng tiền

2/. Từ 100 Hz lên 200 Hz : chênh lệch khá ít, khó nhận thấy, kinh phí có hạn thì ko nên theo.

LêQuân ArT

Well-Known Member

Bác nhận xét không sai đâu. Theo như các chuyên gia , trong đó có mình :)>- , đánh giá thế này :

1/. Từ 50 Hz lên 100 Hz : chênh lệch rõ, nâng cấp đáng tiền

2/. Từ 100 Hz lên 200 Hz : chênh lệch khá ít, khó nhận thấy, kinh phí có hạn thì ko nên theo.
Hí hí.Nhưng công nhận 6910 tkế đẹp thật,mỏng dính mà có con loa bass

kook123

Hí hí.Nhưng công nhận 6910 tkế đẹp thật,mỏng dính mà có con loa bass

Điều đó thì khỏi nói, 6910 nhìn đẹp như 1 bức tranh :D

6910 hơn 6200 ở chỗ có LED Plus ( làm mờ cục bộ ) cho nên coi phim cảnh tối sẽ đẹp hơn chút :D

Manuke

Em cũng dùng 6910, mỗi nó nên chẳng có tivi nào khác để so sánh cả. Thời gian xem cũng rất ít, mua được 5 tháng rồi mà thời gian xem chưa nổi 100h
Các bác up FW lên 04.04 có gì mới ko vậy, tiện cho em hỏi xem online thì xem trên web nào nhỉ, ngại mò quá :p

Có bác nào gặp vấn đề về wifi không ? Nhà em bắt wifi nhà bên cạnh nhưng tivi nahf em bắt rất lâu mới đc, dù tivi báo 2 cột sóng, laptop, đt em vẫn bắt bình thường, bt phải tầm 20-30p mới bắt đc, có lúc phải nhập lại pas mới ok, lúc thì tự nó kết nối, h em không biết làm ntn, giúp em với, e còn có 2 ngày nữa là hết 7 ngày rồi!!!

hieupeter

Member

Em cũng dùng 6910, mỗi nó nên chẳng có tivi nào khác để so sánh cả. Thời gian xem cũng rất ít, mua được 5 tháng rồi mà thời gian xem chưa nổi 100h
Các bác up FW lên 04.04 có gì mới ko vậy, tiện cho em hỏi xem online thì xem trên web nào nhỉ, ngại mò quá :p
FW thì bác cứ để chế độ tự động cập nhật bác à ! online thì bác có thể xem trên bongngo.vn(miễn phí), Pubvn.net (mất phí)...hoặc soha ở phần ứng dụng. Nhưng em nghĩ bác nên sắm cái HDD xem cho thích :D

Bên trên