LG LA6200 giật hình khi update firmware từ version 04.04.10

trung750

Member
Ðề: LG LA6200 giật hình khi update firmware từ version 04.04.10

Việc hình bị vỡ,nếu các bạn theo dõi topic những người dùng dòng LM6200 đời 2012 thì sẽ biết vấn đề này,nếu chỉnh trumotion quá tay sẽ có hiện tượng như trên.Tốt nhất là cứ để tắt đi là tốt nhất.

LêQuân ArT

Well-Known Member

tắt đi là xem như 50Hz luôn.Mặc định NSX là để Độ Mịn bác ạ

Mr Who new

tắt đi là xem như 50Hz luôn.Mặc định NSX là để Độ Mịn bác ạ
TV bác xem tốt chứ, hôm trước bác mang đi BH qua bàn em bác cứ cúi gằm mặt xuống nhưng em vẫn nhận ra bác. Tết đến nơi rùi bác nhỉ

LêQuân ArT

Well-Known Member

TV bác xem tốt chứ, hôm trước bác mang đi BH qua bàn em bác cứ cúi gằm mặt xuống nhưng em vẫn nhận ra bác. Tết đến nơi rùi bác nhỉ
Bac nay bi sao day ? TV cua toi co hong hoc gi dau ma dem di BH,ma neu nhu co BH thi LG no den tan nha chu toi phai mang di dau nua ?
Ma toi dau quen bac ma bac biet mat toi,tren nay toi cung k de avt,BAC NHAM NGUOI ROI !

rockloccoc

Well-Known Member

Bac nay bi sao day ? TV cua toi co hong hoc gi dau ma dem di BH,ma neu nhu co BH thi LG no den tan nha chu toi phai mang di dau nua ?
Ma toi dau quen bac ma bac biet mat toi,tren nay toi cung k de avt,BAC NHAM NGUOI ROI !
=))=))=)) SD thế kia, chắc nick âm binh của ông nào trên này lập ra đi "ném gạch" ấy mà bác.

Mr Who new

Mr Who phiên bản mới :))
Hôm mình đến nhà BH TV cho bạn nhưng bạn không cho bổ máy vì lý do TV mới mua phải mang đến tận nơi trung tâm BH thì mới yên tâm. Bảo hành về TV chạy ngon chứ có còn trục trặc gì không, bác yên tâm đi LG bảo hành chu đáo lắm ở nhà hay mang đến TTBH cũng như nhau cả thôi còn chính sách đổi TV mới như yêu cầu của bác thì em thay mặt công ty trả lời dứt điểm là trong trường hợp của bác là không được giải quyết, bác thông cảm nhé. Nếu TV có gì trục trặc thì bác cứ mang ra TTBH nhé, bác đừng ngại gì cả. Hy vọng là năm mới không gặp bác tại TTBH nữa nhé, chúc bác may mắn.

ahbkav01

Có ai dùng đầu HD của VTC không, mình thấy khi cắm vào LA6200 cảm giác không được đẹp lắm, xem qua online hoặc PC thì ngon. Nhưng khi xem trên VTC HD thì ai cũng chê ảnh xấu, mờ nữa (con LCD samsung 32in full HD trước của mình xem còn net hơn)

lg la 6200

Có ai dùng đầu HD của VTC không, mình thấy khi cắm vào LA6200 cảm giác không được đẹp lắm, xem qua online hoặc PC thì ngon. Nhưng khi xem trên VTC HD thì ai cũng chê ảnh xấu, mờ nữa (con LCD samsung 32in full HD trước của mình xem còn net hơn)

bác nhận xét chính xác rùi đó, không chỉ VTC HD mà bất kỳ thiết bị hdmi nào kết nối với con này cũng xấu hơn mức bình thường.

X_Men21

Re: Ðề: LG LA6200 giật hình khi update firmware từ version 04.04.10

bác nhận xét chính xác rùi đó, không chỉ VTC HD mà bất kỳ thiết bị hdmi nào kết nối với con này cũng xấu hơn mức bình thường.

Lại có kẻ vào đặt bom thối ,hạ uy tín đây !

ak47

Member
Ðề: Re: Ðề: LG LA6200 giật hình khi update firmware từ version 04.04.10

Sao bác vội vàng kết luận vậy, không biết cái TV với VTC HD là gì mà cũng đua đòi. Nick nghe thì hoành tráng mà sao như đàn bà vậy bác ơi.

Đàn ông đích thực I-)

LêQuân ArT

Well-Known Member

Hôm mình đến nhà BH TV cho bạn nhưng bạn không cho bổ máy vì lý do TV mới mua phải mang đến tận nơi trung tâm BH thì mới yên tâm. Bảo hành về TV chạy ngon chứ có còn trục trặc gì không, bác yên tâm đi LG bảo hành chu đáo lắm ở nhà hay mang đến TTBH cũng như nhau cả thôi còn chính sách đổi TV mới như yêu cầu của bác thì em thay mặt công ty trả lời dứt điểm là trong trường hợp của bác là không được giải quyết, bác thông cảm nhé. Nếu TV có gì trục trặc thì bác cứ mang ra TTBH nhé, bác đừng ngại gì cả. Hy vọng là năm mới không gặp bác tại TTBH nữa nhé, chúc bác may mắn.
Ông này lại lảm nhảm cái gì vậy ???? Ông SD chứng tỏ ông mới tham gia diễn đàn mà ông cứ như biết tôi lâu lắm r ấy.Hình tôi thì ông k biết,chắc có ai BH tên Quân ah mà kết luận đó là tôi ? Tôi vẫn đang rất vui vì mua đc con LA6200,TV vẫn chạy ầm ầm hình ảnh nét căng Bhành cái mịe gì.TÔI NÓI LẦN NỮA ÔNG NHẦM NGƯỜI RỒI !

LêQuân ArT

Well-Known Member

HDMI là chuẩn kết nối chính mà lại bị xấu thế thì em khuyên bác nên vứt con TV của bác đi thì hơn.Con này cắm HDD hay HD player qua HDMI xem tuyệt đẹp.Em nghĩ LA6200 k hợp với bác,năm mới k nên để em nó trong nhà bác ạ

lg la 6200

HDMI là chuẩn kết nối chính mà lại bị xấu thế thì em khuyên bác nên vứt con TV của bác đi thì hơn.Con này cắm HDD hay HD player qua HDMI xem tuyệt đẹp.Em nghĩ LA6200 k hợp với bác,năm mới k nên để em nó trong nhà bác ạ

thế bây giờ bác xem tivi còn thấy giật giật nữa không?

LêQuân ArT

Well-Known Member

K bác ạ,xem mượt luôn.Em đã cập nhật quá trình tìm hiểu và cách khắc phục ở trang đầu r mà

Chỉnh sửa lần cuối:

hdvcom

Member

Mình cứ thấy bản nào mới nhất là Quất, chắc chắn sẽ tốt hơn. ko phải lo.

Không hẳn đâu bác ơi. Em vừa update phần mềm con LA6910 bây giờ mở trình duyệt vào trang chủ Youtube chỉ bấm được mấy nút (đăng nhập, xem toàn màn hình) còn lại tất cả các nút khác như Add to, Subscribe, Youtube Setting, xem giữa màn hình... không thể bấm được nữa, cũng không thể chạy Playlist tự động như trước mà chỉ xem được từng clip rồi dừng, tức điên. Trước khi update vẫn xem bình thường.

tung3tvn

Các bác cho em hỏi chút?
Con LA6200 nhà em đang chạy firmware 4.22.25. Mà em thấy trên web LG VN đã có 4.23.36. E check update trên con máy nhà em thì toàn báo đã update mới nhất r, không có update gì cả. Vậy là sao ạ????
LA6200 nhà các bác có bị vậy ko ạ và firmware mới nhất nhà các bác đang chạy là bao nhiêu???
Thank!

LêQuân ArT

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi chút?
Con LA6200 nhà em đang chạy firmware 4.22.25. Mà em thấy trên web LG VN đã có 4.23.36. E check update trên con máy nhà em thì toàn báo đã update mới nhất r, không có update gì cả. Vậy là sao ạ????
LA6200 nhà các bác có bị vậy ko ạ và firmware mới nhất nhà các bác đang chạy là bao nhiêu???
Thank!
ĐÚng là bây h chưa có update gì mới đâu bác ạ

Bên trên