LG vs Samsung: TV của hãng nào ngon hơn?

kook123

Ðề: LG vs Samsung: TV của hãng nào ngon hơn?

Lại bài bịa đặt hả kook? Riêng trong topic này đây là lần 2 nhé. Trước thì bảo "anh em hay trích dẫn CNET Asia" nhưng thực tế có mỗi kook. Giờ thì "CNET Asia đánh giá 3D thụ động hơn hẳn 3D chủ động". Tìm được chỗ nào nó nói thế đi, cho 101 triệu.

Còn chuyện "ao làng" thì thế này. Topic này bàn chuyên LG hay SS TV hãng nào hơn. Thế giới, gồm cả CNET, test thế nào, phát biểu thế nào cũng đều "ko chính xác", "thiếu khách quan" hết, mỗi kook trong giếng làng ộp lên kinh thiên động địa mới là "chính xác", "khách quan". Đúng phong cách kook chưa?

Chuyện 3d thụ động sọc v.v... thì thôi ko nói nữa, kook quên rồi thì thôi.

Vậy thì đọc cái này : " In the end, the LA8600's functional design, extra features and solid 3D visuals became the deciding factors, giving the LG better overall value and performance than SS F8000 " . Nguồn : Review: LG 55LA8600 (55-inch LED) - TVs - CNET Asia

Tivi 3D thụ động chiến thắng 2 năm liên tiếp ( 2012-2013 ) khi bầu chọn CNET Editors' Choice : CNET Asia | Product Reviews, Technology News and Blogs

===> mà test thực tế, anh em HD Việt Nam đa số đều chọn 3D thụ động chiến thắng. Nhìn các nhận xét, các topic mua tivi đi, đều chê 3D chủ động và khen 3D thụ động, toàn là khuyên mua tivi 3D thụ động để coi 3D cho đẹp, cho thoải mái không nhé

Còn về "ao làng" gì đó, thì ko cần nói nhiều. Chê HD Việt Nam, CNET ASIA là ao làng thì cứ ra ao thế giới mà tham gia;)) . Xem thử có cái ao thế giới nào hay ko, haizzz. Ở khu vực nào thì cứ tham khảo đánh giá chất lượng sản phẩm ở khu vực đó, vì model được đem ra đánh giá là giống nhau, mà những người đánh giá lại thường cùng quan niệm về cái đẹp với những người tham khảo kết quả đánh giá. Giống như hoa hậu Châu Phi so với hoa hậu Việt Nam thì dân Việt Nam dĩ nhiên thích hoa hậu Việt Nam hơn

3D thụ động sọc gì đó thì cứ test thực tế xem thử thấy ko nhé. Cứ nghe CNET USA chém gió rồi phán như đúng rồi, haizzz

P/S: bổ sung cái clip cho anh em tham khảo :
[video=youtube;HaMqR_cY9g8]http://www.youtube.com/watch?v=HaMqR_cY9g8[/video]

Phụ bác cái video để cho "thánh" vào soi, chỉ sợ thánh xem rồi không hiểu nó nói gì. :D

[video=youtube;5WcOVlNbnq4]http://www.youtube.com/watch?v=5WcOVlNbnq4[/video]

bác sub việt cho ae xem với đc không. em thấy model này cũng cũ lắm rồi. sợ không chính xác nữa. xem phần tổng kết thì em SS>LG

bác sub việt cho ae xem với đc không. em thấy model này cũng cũ lắm rồi. sợ không chính xác nữa. xem phần tổng kết thì em SS>LG

Chỉ cần nhìn thôi là cũng đủ hiểu rồi bác ạ, cái này chủ yếu là so sánh cái bản chất của 2 công nghệ 3D chứ không đơn thuần so sánh tivi của 2 hãng.

3D thụ động sọc gì đó thì cứ test thực tế xem thử thấy ko nhé. Cứ nghe CNET USA chém gió rồi phán như đúng rồi, haizzz

CNET là trang web công nghệ uy tín gốc ở bên Mỹ, Cnet ASIA chỉ là 1 nhánh nhỏ, nếu kook nói CNET USA chém gió thì Cnet ASIA chém gì? chém bão à? Các chuyên viên tin tức của HDVN cũng đều lấy tin của Cnet USA để đăng tin đó, nói như kook thì HDVN cũng chém gió hả? Khuyên kook trước khi phát ngôn thì phải nên suy nghĩ kỹ cho nhé kẻo lại bị chụp đó!

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Thế sao CNET ASIA lại ko thấy, và còn đánh giá 3D thụ động hơn hẳn 3D chủ động.

Điểm mạnh và điểm yếu công nghệ 3D chủ động và thụ động chắc nhiều người trong chúng ta đã biết. Tuy nhiên, một số người vẫn lúng túng trong việc chọn lựa, bởi các hãng sản xuất TV bao giờ cũng” tung hỏa mù” rằng công nghệ của mình là tốt nhất, là vượt trội… thậm chí cá biệt còn có công ty “dìm hàng” của các đối thủ bằng những thông tin sai lệch. Điều này làm cho khách hàng hiện nay đang “chết ngộp” trong một rừng thông tin.

Trang tin công nghệ Techradar của Anh Quốc vừa có một bài phân tích về 2 xu hướng công nghệ 3D trên, và đây là những nguyên tắc đơn giản của họ dành cho những người đang phân vân khi sắm một chiếc TV:

Lựa chọn công nghệ 3D bị động nếu:

Bạn có ý định xem phim hoạt hình 3D cùng con cái.
Bạn muốn xem các trận bóng đá cùng người yêu của mình.
Bạn muốn mua một chiếc TV tương đối nhỏ cho căn phòng mini của mình (dưới 42”)

Lựa chọn công nghệ 3D chủ động nếu:

Bạn là thật sự muốn thưởng thức các tác phẩm điện ảnh ở độ phân giải cao nhất có thể.
Bạn muốn xem các trận bóng đá một mình.
Bạn cần một chiếc TV thật lớn (trên 46”)

Lựa việc mua một chiếc TV xét cho cùng là một quyết định mang tính cá nhân. Tuy nhiên, đôi khi bạn nên bỏ qua những sở thích để đi đến những quyết định có lợi cho gia đình.

Bài dịch trên cần dịch nốt phần còn lại, bài báo đó so sánh chất lượng hình ảnh chúng ta thu được là gì khi dùng Active 3D và Passive 3D:
Tiếp từ TechRadar:

Kết quả test của Techradar: Chất lượng hình khi xem phim Monsters Vs Aliens.

Về kính:

Tuy 3D chủ động đã cải tiến nhiều nhưng kính vẫn đắt, có thể gọn và nhẹ hơn trong tương lai

Còn kính của 3D thụ động chỉ là kính 2 màu nên gọn nhẹ:

Về chất lượng ảnh, đối với 3D chủ động:

Active 3D: Hình ảnh độ phân giải cao, rõ nét, các nét cạnh trong khung hình rất mượt mà.

Zoom lại gần, Active 3D vẫn cho thấy chất lượng hình ảnh cao với mái nhà không bị vỡ hạt và hình ảnh cô gái rất mịn

Về chất lượng ảnh, đối với 3D thụ động:

Hình có mành ngang do bị chia 1080/2 cho mắt trái và phải

Zoom lại gần hơn, hình bị vỡ hạt do đường mành ngang chia nhỏ, các cạnh không được mượt mà đi nữa.

Toshiba và Philips cũng đang có kế hoạch bán ra Passive 3D ở dòng low và mid-ends, còn dòng high-ends vẫn sử dụng công nghệ Active 3D.

Tóm lại: Bạn cần gì ở công nghệ 3D? cần kính rẻ tiền hay chất lượng hình ảnh 3D, cần màn hình lớn(độ phân giải cao cho hình sắc nét) hay màn hình nhỏ (3D thụ động sẽ không bị mành và vỡ hạt đối với màn nhỏ).

Nói thêm về mặt công nghệ:
- Hình ảnh 3D được tạo ra trong não bạn, chứ không phải tạo ra từ kính, kính là công cụ để đưa ảnh trái và phải đến mắt thôi, kết quả 3D do não tổng hợp nó nằm trên TV, chứ không phải tạo ra trên TV.
- Do hình ảnh 3D được não tổng hợp từ 2 hình ảnh 2D trên 2 mắt, do đó chất lượng 3D tất nhiên phải phụ thuộc vào chất lượng 2 ảnh 2D, đây là điều dễ hiểu ngay cả người dùng bình dân cũng nhận biết được.

Nguồn: Nên mua TV3D thụ động hay chủ động? | Tinhte.vn - Cộng đồng Khoa học & Công nghệ

Chỉnh sửa lần cuối:
Re: Ðề: LG vs Samsung: TV của hãng nào ngon hơn?

Phụ bác cái video để cho "thánh" vào soi, chỉ sợ thánh xem rồi không hiểu nó nói gì. :D

[video=youtube;5WcOVlNbnq4]http://www.youtube.com/watch?v=5WcOVlNbnq4[/video]

E xem thì ko hiểu lắm nhưng cái clip này giống quảng cáo hơn là so sánh. Chỉ nêu ra điểm mạnh của sp cần quảng cáo ko thấy nêu ra các Mặc hạn chế

do_long_khach

Well-Known Member

Vậy thì đọc cái này : " In the end, the LA8600's functional design, extra features and solid 3D visuals became the deciding factors, giving the LG better overall value and performance than SS F8000 " . Nguồn : Review: LG 55LA8600 (55-inch LED) - TVs - CNET Asia

Tivi 3D thụ động chiến thắng 2 năm liên tiếp ( 2012-2013 ) khi bầu chọn CNET Editors' Choice : CNET Asia | Product Reviews, Technology News and Blogs

===> mà test thực tế, anh em HD Việt Nam đa số đều chọn 3D thụ động chiến thắng. Nhìn các nhận xét, các topic mua tivi đi, đều chê 3D chủ động và khen 3D thụ động, toàn là khuyên mua tivi 3D thụ động để coi 3D cho đẹp, cho thoải mái không nhé

Còn về "ao làng" gì đó, thì ko cần nói nhiều. Chê HD Việt Nam, CNET ASIA là ao làng thì cứ ra ao thế giới mà tham gia;)) . Xem thử có cái ao thế giới nào hay ko, haizzz. Ở khu vực nào thì cứ tham khảo đánh giá chất lượng sản phẩm ở khu vực đó, vì model được đem ra đánh giá là giống nhau, mà những người đánh giá lại thường cùng quan niệm về cái đẹp với những người tham khảo kết quả đánh giá. Giống như hoa hậu Châu Phi so với hoa hậu Việt Nam thì dân Việt Nam dĩ nhiên thích hoa hậu Việt Nam hơn

P/S: bổ sung cái clip cho anh em tham khảo :
[video=youtube;HaMqR_cY9g8]http://www.youtube.com/watch?v=HaMqR_cY9g8[/video]

Kook ơi nó nói "3D thụ động hơn hẳn chủ động" chỗ nào? Nó chỉ so 2 cái TV với nhau thôi chứ hả? 1 cái TV đại diện cho cả làng TV 3d thụ động hả? TV gì đó của LG được chọn vì bao nhiêu yếu tố chứ nó được chọn vì 3d thụ động hả? Mà nó cũng là 1 cái TV thôi, sao mà stupid đến mức dựa vào nhõn 1 cái TV rồi bảo rằng "CNET nói 3d thụ động hơn hẳn" hả? Ví dụ như này nhé, một số (hơn 1 nhé) anh em ở đây comment nhiều rằng kook "điên", "gàn", "dở", "ngu", "gõ thùng phi" (chuyện thật ko bịa như kook nhé, tôi chỉ trích lại nhé, nếu cần có thể đưa dẫn chứng). Riêng kook như vậy, và nếu tư duy đúng kiểu cook - "từ 1 cái TV suy ra tất cả TV 3d thụ động", ta có thể suy ra cả nhà kook cũng....... haha

Chuyện ao làng kook vẫn ko hiểu hả? Thế giới người ta ko được phép đánh giá, chỉ mỗi HDVN với kook được đánh giá và đó là chân lý "chính xác" và "khách quan" hả?Topic này nói chung về TV LG và SS, chắc chắn chủ topic cũng dịch bài từ đâu đó ngoài VN, chứ nó có chỉ nói về TV ở VN đâu hả?

ldlbq

Member

Lại bài bịa đặt hả kook? Riêng trong topic này đây là lần 2 nhé. Trước thì bảo "anh em hay trích dẫn CNET Asia" nhưng thực tế có mỗi kook. Giờ thì "CNET Asia đánh giá 3D thụ động hơn hẳn 3D chủ động". Tìm được chỗ nào nó nói thế đi, cho 101 triệu.

Còn chuyện "ao làng" thì thế này. Topic này bàn chuyên LG hay SS TV hãng nào hơn. Thế giới, gồm cả CNET, test thế nào, phát biểu thế nào cũng đều "ko chính xác", "thiếu khách quan" hết, mỗi kook trong giếng làng ộp lên kinh thiên động địa mới là "chính xác", "khách quan". Đúng phong cách kook chưa?

Chuyện 3d thụ động sọc v.v... thì thôi ko nói nữa, kook quên rồi thì thôi.

Á à! Đây là tuyệt đỉnh công phu "Hàm Mô Công" của Tây Độc Âu Dương Phong có nick name là "Độc Vật", muốn thi triển thì phải khom mình rạp xuống đất và kêu ộp ộp... "Ai đó" tài ba thật, đã luyện thành công "Lăng Ba Vi Bộ" rồi, nay lại thủ đắc được "Hàm Mô Công". Thoảng nào HDVN chao đảo, dậy sóng. Bái phục, bái phục!:)):)):))

ldlbq

Member

Thế sao CNET ASIA lại ko thấy, và còn đánh giá 3D thụ động hơn hẳn 3D chủ động.

Hahaha! Từ 2 model TV hơn thua nhau biến thành công nghệ này hơn công nghệ kia. "Bão" đã vược cấp từ cấp "123" lên đến cấp "124" rồi.

manhhuy8x

Active Member

Tim cúc của HDVN hôm nay offline sớm quá, mọi hôm tim cúc chịu khó giải đáp thắc mắc của ae hdvn lắm mà.

Haxen

Well-Known Member

Ôi các bác tranh cãi nhau làm gì cho mệt
"3D thụ động sọc gì đó thì cứ test thực tế xem thử thấy ko nhé. Cứ nghe CNET USA chém gió rồi phán như đúng rồi, haizzz"
Không phải cần đến CNET gì cả mình đã xài 3D thụ động rồi nè, nhìn phim 3D nó xuất hiện răng cưa bó tay thiệt

phucluong

Active Member
Re: Ðề: LG vs Samsung: TV của hãng nào ngon hơn?

nghe ba e nói, tivi thì nên xài ss vì nó bền hơn, còn LG thì nên mua tủ lạnh, máy giặt 8->

samsung mà bền hả bạn ? mình có nghe nhầm ko ta ???
samsung cho hình ảnh sáng, màu nịnh mắt. Bạn đầu mình cũng ko thích lắm nhưng mua về rồi xem cũng quen . Còn tủ lạnh và máy giặt thì LG tốt là đúng rồi. Tiết kiệm hơn so với hàng Nhật. Riêng máy cái hàng tiêu dùng đó ko chơi với samsung nhá

kook123

Ôi các bác tranh cãi nhau làm gì cho mệt
"3D thụ động sọc gì đó thì cứ test thực tế xem thử thấy ko nhé. Cứ nghe CNET USA chém gió rồi phán như đúng rồi, haizzz"
Không phải cần đến CNET gì cả mình đã xài 3D thụ động rồi nè, nhìn phim 3D nó xuất hiện răng cưa bó tay thiệt

Mình và các anh em HD Việt Nam khác khi test thì lại ko thấy, mặc dù đứng sát tivi luôn.

Bác xài model gì vậy, nếu là model cũ + cấp thấp thì nên nâng cấp đi bác. Cũng có thể bác coi phim 3D mà bị nén nên dung lượng thấp

Mà nói gì thì nói, ai cũng mua 3D thụ động. Đó là lý do vì sao nhà nhà đua nhau sản xuất 3D thụ động

Gửi các bác link này để tham khảo thêm : Why you should buy a passive 3D TV | ExtremeTech

tienlequoc

Well-Known Member

Em thề là em chưa bao giờ xem tivi chủ động nào quá 5 phút, hình chớp chịu không nổi. Thụ động thì mắt em chịu được đến hết 1 phim. :))

manhhuy8x

Active Member

Mà nói gì thì nói, ai cũng mua 3D thụ động. Đó là lý do vì sao nhà nhà đua nhau sản xuất 3D thụ động

Lại 1 câu nói bất hủ của tim cúc được ra đời bác chứng minh cho em xem bằng chứng là ai cũng mua 3D thụ động coi nào ??

P/s : Mà cái từ nhà nhà đua nhau sản xuất 3D thì sự thật là đây
LG mời Sony làm TV 3D thụ động

Chỉnh sửa lần cuối:

quachcomoi

......

Chuyện sọc gì đó, cứ test thực tế, xem thử có ai thấy ko. Bác test thực tế bác cũng có thấy đâu. ...
...

Bạn test với mình không?

Test trên cái tivi 3D thụ động 55 inch đứng xem ở khoảng cách 1.2 mét. Nếu không có sọc Quách sẽ mua tặng bạn cái tivi đấy luôn, còn nếu có sọc bạn nộp cho Quách số tiền tương đương 50% trị giá cái tivi đấy và Quách sẽ dùng toàn bộ số tiền đấy làm từ thiện.

Để đảm bảo cho bạn, bạn có thể nêu tên người bán hàng có uy tín trên HDVN Quách sẽ chuyển tiền trước cho họ (tivi LG 55 inch chắc khoảng 55 triệu) và bạn cũng nên đặt luôn 50% nhé.

Nếu có gì không tiện nói thì cứ pm cho Quách.

kook123

Bạn test với mình không?

Test trên cái tivi 3D thụ động 55 inch đứng xem ở khoảng cách 1.2 mét. Nếu không có sọc Quách sẽ mua tặng bạn cái tivi đấy luôn, còn nếu có sọc bạn nộp cho Quách số tiền tương đương 50% trị giá cái tivi đấy và Quách sẽ dùng toàn bộ số tiền đấy làm từ thiện.

Để đảm bảo cho bạn, bạn có thể nêu tên người bán hàng có uy tín trên HDVN Quách sẽ chuyển tiền trước cho họ (tivi LG 55 inch chắc khoảng 55 triệu) và bạn cũng nên đặt luôn 50% nhé.

Nếu có gì không tiện nói thì cứ pm cho Quách.

Mình test rồi và mình không thấy. Còn bác cứ khăng khăng là bác thấy thì tùy bác

Mình đã nói rất rõ: cứ test thực tế, xem thử thực tế như thế nào. Nếu thấy có sọc thì có thể ko mua, nếu thấy không có sọc thì mua

Giống như việc 3D chủ động bị mỏi mắt, nhấp nháy hình và bóng ma đó. Bác nào thấy có các khuyết điểm trên thì ko mua, còn ko thấy thì mua.

P/S: bác test nên dùng nguồn chuẩn, đừng dùng cái nguồn 4-5 GB rồi bảo là có sọc. Năm sau HD Việt Nam tổ chức test 3D tiếp, bác nhớ đi để chỉ rõ anh em sọc là như thế nào
nhé , để anh em biết ;;)

Lại 1 câu nói bất hủ của tim cúc được ra đời bác chứng minh cho em xem bằng chứng là ai cũng mua 3D thụ động coi nào ??

P/s : Mà cái từ nhà nhà đua nhau sản xuất 3D thì sự thật là đây
LG mời Sony làm TV 3D thụ động

Đa số thôi, ko có gì tuyệt đối. Einstein đã nói rồi. Thuyết tương đối nổi tiếng toàn thế giới :D

Nhà nhà đua nhau sản xuất 3D thụ động thì cũng chỉ mới có Sony, Toshiba, Panasonic, LG, Vizio. SS và Sharp thì vẫn chưa . Nghe nói năm nay Sony áp dụng 3D thụ động cho model cao cấp nhất của mình là Sony 4K, ko biết có phải vậy ko manhhuy8x ;))

P/S: bác test nên dùng nguồn chuẩn, đừng dùng cái nguồn 4-5 GB rồi bảo là có sọc. Năm sau HD Việt Nam tổ chức test 3D tiếp, bác nhớ đi để chỉ rõ anh em sọc là như thế nào nhé , để anh em biết ;;)

Ngon thì cứ đi test thực tế với bác Quách đó đi, chứ cứ nói suông thì ai chẳng nói được! Kook tính chơi bài chuồn à?;))

do_long_khach

Well-Known Member

Kook mà, vừa nói "cứ test thực tế, xem thử có ai thấy ko" rồi quay lại nói ngược "cứ test thực tế, xem thử thực tế như thế nào, nếu thấy có sọc thì ko mua". Đầu tiên là ko ai thấy sọc, giờ đã chuyển thành nếu có sọc thì thế này thế kia.

Bên trên