Liệu máy tính tự ráp vẫn còn kinh tế để theo đuổi?

sircuong1303

Well-Known Member
Ðề: Liệu máy tính tự ráp vẫn còn kinh tế để theo đuổi?

Intel vẫn sản xuất mainboard đó bác, nhưng đâu do cam kết với các hãng khác (vì Intel cung cấp chip cho main) nên Intel ko đc bán ra thị trường lẻ, mà chỉ chạy ở mảng dự án thôi. (Nguồn tin này em ko dám khẳng định, chỉ là nghe trong lúc trà dư tửu lậu). :D

Intel giờ chỉ sản xuất main server thui bác à, ko làm dòng main thông thường kể từ chipset 8x seri rùi ạ.

tusontay

Huyền Thoại

Intel giờ chỉ sản xuất main server thui bác à, ko làm dòng main thông thường kể từ chipset 8x seri rùi ạ.
Cuối năm kia tớ lắp cho thằng bạn 75 máy game thì vẫn lắp main Intel H61. Còn giờ thì ko biết, vẫn thích nhất là main Gyagabyte, ổn định, ít lỗi. :D

chien8xhn

Well-Known Member

Cuối năm kia tớ lắp cho thằng bạn 75 máy game thì vẫn lắp main Intel H61. Còn giờ thì ko biết, vẫn thích nhất là main Gyagabyte, ổn định, ít lỗi. :D

Nhưng hơi ít cổng so vs hãng khác

hai905

Member

Dạ em ráp máy thời Dos 6.22 và win 3.1 chắc thời đó bác còn mặc tà lỏn chạy long nhong...công ty không ráp là đúng rồi vì mua cho gọn lẹ...chứ ráp chi mệt.
Win3.1 ra năm 1992, bác thiệt là tài giỏi quá, chắc không thua kém gì Trương Đình Anh thời đó :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên