List 210 Kênh FPT ONETV xem trên máy tính

Z4Y4

Ðề: LIST 120 KÊNH FPT ONETV XEM TRÊN MÁY TÍNH

Tôi cũng dùng FPT 6m đây nhưng không xem được kênh nào cả,ai có cach nào khắc phục được không?

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Tôi cũng dùng FPT 6m đây nhưng không xem được kênh nào cả,ai có cach nào khắc phục được không?
Bác thử điện lên hỏi tổng đài là giờ còn áp dụng xem free trên PC ko, nếu có thì bảo họ mở hộ cổng IPTV còn ko thì chịu :(

hoabantrang

Well-Known Member

Mình dùng gói MegaMe của FPT là gói thấp nhất mà xem bình thường. Những kênh HD thì không xem được do băng thông của mình thấp.
FPT cho xem free IPTV mà. Khi mắc mạng mặc định mở cho mình coi rồi. Từ khi mình lắp mạng đến giờ xem IPTV vô tư.
PS. list này của chủ thớt chạy tốt nhất so với những list mà mình kiếm được, tuy nhiên khi lấy về phải edit lại theo thứ tự mà tiện cho mình sử dụng.

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Kênh docsach đổi thành kênh NGC HD nhé các bạn, mạng 8M trở lên xem tốt :D (mình 6M giật ko quá nhiều)

hirameki

mình đang dùng cáp quang của FPT nhưng hiện tại không xem được kênh nào
có bạn nào đang sử dụng thiết bị EP9108W như mình không
Giúp mình cấu hình để mở port với

hangphuoctru

Well-Known Member

Hình như FPT không cho xem trên PC kể từ khi bị đứt cáp quang thì phải...... Còn ai xem được ko?

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Hình như FPT không cho xem trên PC kể từ khi bị đứt cáp quang thì phải...... Còn ai xem được ko?
Mình vẫn xem đc bình thường, mà hình như đứt cáp lần này trong nam ảnh hưởng nhiều nhất hay sao ấy, mạng nhà mình dùng vẫn ko khác gì lúc trước khi đứt :D

Cập nhật list kênh mới cho các bạn, lần này list tăng thêm 3 kênh HD (Mạng mình 6M nên ko biết là kênh nào) và 2 kênh SD (NGC SD và Channel V) :)
[hide]http://www.fshare.vn/file/IC3V1D7K12/[/hide]

Chỉnh sửa lần cuối:

Q@tv

Member

Mình vẫn xem đc bình thường, mà hình như đứt cáp lần này trong nam ảnh hưởng nhiều nhất hay sao ấy, mạng nhà mình dùng vẫn ko khác gì lúc trước khi đứt :D

Cập nhật list kênh mới cho các bạn, lần này list tăng thêm 3 kênh HD (Mạng mình 6M nên ko biết là kênh nào) và 2 kênh SD (NGC SD và Channel V) :)

Chờ kênh StarWorld và nhóm kênh SCTV :D Mà mấy kênh như MTV, Channel V và NGC có thêm logo VTVCab nhìn xấu quá, chướng mắt thật =_=

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Chờ kênh StarWorld và nhóm kênh SCTV :D Mà mấy kênh như MTV, Channel V và NGC có thêm logo VTVCab nhìn xấu quá, chướng mắt thật =_=
Nhà cũng đang dùng VTVcab nên thấy cũng ko khó chịu lắm :)) Vì mấy kênh như thể thao tv với bóng đá tv lúc chiếu ngoại hạng thì 4 góc đủ cả mà =))

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Cập nhật lại list kênh cho ae nhé, bổ xung thêm kênh star movies SD và kênh VTV6 HD. Sau một thời gian đánh vật bằng line mạng 6M cuối cùng mình đã biết đc hết tên các kênh HD :))
[hide]http://www.fshare.vn/file/OQFSQ96YVJ/[/hide]

Chỉnh sửa lần cuối:

angel_of_dead_91

Well-Known Member

bác xem lại kênh vtv6 hd đâu rồi bác?
Chắc FPT đang thử nghiệm, thấy xuất hiện 1 hôm rồi mất luôn :))
À kênh VTV 3 ngay trên kênh VTV 6HD trong list kênh mình đưa ở trên đc đổi thành kênh Star world nhé \m/

Bên trên