List 210 Kênh FPT ONETV xem trên máy tính

hanhhon

Active Member
Ðề: List 210 Kênh FPT ONETV xem trên máy tính

Em xem qua wifi vẫn xem tốt mà, mọi người cho em hỏi iPhone /ipad có phần mềm nào xem được link .m3u này ( đọc được danh sách kênh) ko ạ

greenhope

Member

IPTV mà gặp WIFI là thua.
TP-Link 1 số model cân tốt nhé, điển hình là mấy con modem đc phát free như TD-W8151N.

Còn chi tiết hơn thì con modem phải support IGMP Snooping dùng để chặn UDP Multicast chỉ cho phát tới đúng máy cần xem IPTV thôi nếu ko có thì modem cứ phát UDP stream đến tất cả các máy đang connect thì rớt mạng nhanh lắm (điển hình là mấy con Linksys router đời cũ).

StarWar07

mình fpt 247k/tháng tốc độ down trươc đây khoảng 1mb...mấy hôm nay tự nhiên nhảy lên 4-5mb...

nexus9x

Well-Known Member

Oh, yeah. Điêu cũng đang dùng IPTV free từ FPT, mà net của FPT đang xuống cấp trầm trọng so với các nhà mạng khác về chất cũng như giá.

đúng là FPT dạo này có xuống cấp nhưng đc cái IPTV free của nó ok nên vẫn để :-j. Còn dùng chính vẫn là Viettel. Nói gì thì nói FPT là số 1 8-X

phithien

Well-Known Member

đúng là FPT dạo này có xuống cấp nhưng đc cái IPTV free của nó ok nên vẫn để :-j. Còn dùng chính vẫn là Viettel. Nói gì thì nói FPT là số 1 8-X

Vậy bác phải lắp viettel và FPT luôn sao. Phải công nhận iptv của FPT có số lượng kênh khủng khiếp thật, số kênh HD cũng rất nhiều. vnpt vs fpt đều mở port được để anh em xem trên pc. ko hiểu sao vt lại khoá cứng, ko cách gì xem được ngoài cái STB

nexus9x

Well-Known Member

Vậy bác phải lắp viettel và FPT luôn sao. Phải công nhận iptv của FPT có số lượng kênh khủng khiếp thật, số kênh HD cũng rất nhiều. vnpt vs fpt đều mở port được để anh em xem trên pc. ko hiểu sao vt lại khoá cứng, ko cách gì xem được ngoài cái STB

FPT em dùng chung với nhà bên cạnh bác ạ.cốt là để thi thoảng xem IPTV :D

tytatytoe

Member

Mở Port cua VNPT như thế nào vậy bạn. Mình mới chuyển sang dung VNPT chưa biết cách mở như thế nào. Mong bạn chỉ giáo! Thanksss!

phithien

Well-Known Member

Mở Port cua VNPT như thế nào vậy bạn. Mình mới chuyển sang dung VNPT chưa biết cách mở như thế nào. Mong bạn chỉ giáo! Thanksss!
Phải quen vs nhân viên của vnpt, nhờ họ mở dùm. cái này là làm lậu, chứ ko mở thoải mái như bên FPT

c0nhEodAt

Sao em gọi tổng đài mở port rồi mà vẫn không xem được nhỉ ? Có cách nào kiểm tra là nó đã mở port cho mình chưa không bác ?

phithien

Well-Known Member

Sao em gọi tổng đài mở port rồi mà vẫn không xem được nhỉ ? Có cách nào kiểm tra là nó đã mở port cho mình chưa không bác ?
Phải check vào 2 tính năng trên modem của bạn
- IGMP Proxy
- IGMP snooping

2 mục này nằm ở wan setting

c0nhEodAt

Phải check vào 2 tính năng trên modem của bạn
- IGMP Proxy
- IGMP snooping

2 mục này nằm ở wan setting

Vẫn không được bác ạ . Modem FPT em để nhà trên, kéo dây lan xuống phát wifi ở nhà dưới ( em ở nhà dưới ), có cần mở port modem nhà dưới không ạ ? em dùng máy bàn nhưng bắt wifi chứ không dùng dây ?

phithien

Well-Known Member

Vẫn không được bác ạ . Modem FPT em để nhà trên, kéo dây lan xuống phát wifi ở nhà dưới ( em ở nhà dưới ), có cần mở port modem nhà dưới không ạ ? em dùng máy bàn nhưng bắt wifi chứ không dùng dây ?
Nghe đâu phát qua wifi thì phải thêm thắt 1 số thứ, Sao chuyện dễ bác ko làm trước. bác ko test bằng cách gắn bằng dây mạng trước. Em chưa nghe bác nào nói xem iptv bằng wifi được(và có cũng chẳng ai dùng, vì coi iptv kênh HD cũng 10mbps/s qua wifi coi sẽ ko ổn định) bác thử xem sao, biết đâu bác làm được

Bên trên