List 210 Kênh FPT ONETV xem trên máy tính

greenhope

Member
Ðề: List 210 Kênh FPT ONETV xem trên máy tính

Nghe đâu phát qua wifi thì phải thêm thắt 1 số thứ, Sao chuyện dễ bác ko làm trước. bác ko test bằng cách gắn bằng dây mạng trước. Em chưa nghe bác nào nói xem iptv bằng wifi được(và có cũng chẳng ai dùng, vì coi iptv kênh HD cũng 10mbps/s qua wifi coi sẽ ko ổn định) bác thử xem sao, biết đâu bác làm được

Hiện tại đang dùng GPON của FPT (free modem), tắt wifi của modem GPON (vì nó nóng sẽ reset modem liên tục), nối dây LAN từ modem đến LAN của chiếc modem ADSL cũ (cũng free modem FPT phát còn không thì mua ở ngoài, hàng 2nd người ta nâng cấp lên GPON thải ra bán có 100k-150k), dùng wifi của con modem ADSL để phát wifi, tốc độ thu đc 65Mbps và coi HBO HD băng thông 11Mbps ngon lành như hình :D

NotForMe

Hiện tại đang dùng GPON của FPT (free modem), tắt wifi của modem GPON (vì nó nóng sẽ reset modem liên tục), nối dây LAN từ modem đến LAN của chiếc modem ADSL cũ (cũng free modem FPT phát còn không thì mua ở ngoài, hàng 2nd người ta nâng cấp lên GPON thải ra bán có 100k-150k), dùng wifi của con modem ADSL để phát wifi, tốc độ thu đc 65Mbps và coi HBO HD băng thông 11Mbps ngon lành như hình :D

Hay quá! Nhưng cái máy tính dùng để xem HBO đó có vô được WEB không vậy?

greenhope

Member

Hay quá! Nhưng cái máy tính dùng để xem HBO đó có vô được WEB không vậy?

Không xài VLAN để set streaming UDP ra 1 LAN port duy nhất như cách set up set top box IPTV cho nên vẫn vừa xem TV vừa lướt net bình thường.

phithien

Well-Known Member

Sẵn tiện bác cho em hỏi. coi tv bằng vlc có cảm giác giật giật ko ah, dễ thấy nhất là xem thời sự vtv1 HD, có chạy chữ bên dưới.em xem nó cứ giật giật, coi đá bánh lúc nhanh.bật tắt chống mảnh, chọn các kiểu chế độ quét mãnh chỉ thấy đỡ hơn, chứ ko mượt như MPC. MPC coi tốt lắm(mặt định, ko chỉnh sửa gì), nhưng lại ko hiện tên kênh

c0nhEodAt

Bác hướng dẫn em với. Config cả 2 modem hay như thế nào ?

Em không thích dây nhợ lằng nhằng nên không gắn dây Lan mà bác @phithien

greenhope

Member

Sẵn tiện bác cho em hỏi. coi tv bằng vlc có cảm giác giật giật ko ah, dễ thấy nhất là xem thời sự vtv1 HD, có chạy chữ bên dưới.em xem nó cứ giật giật, coi đá bánh lúc nhanh.bật tắt chống mảnh, chọn các kiểu chế độ quét mãnh chỉ thấy đỡ hơn, chứ ko mượt như MPC. MPC coi tốt lắm(mặt định, ko chỉnh sửa gì), nhưng lại ko hiện tên kênh
VLC bắt kênh nhanh , hiển thị thông tin chi tiết nhưng decode bằng software nên hình xấu, giựt... còn mình xem TV thì thường dùng MPC-HC vì decode bằng GPU hardware (DXVA) thôi, thêm mấy cái madvr tăng sharpness vô nữa thì mấy kênh SD 480p upscale lên cứ như FHD 1080p đó :D

Bác hướng dẫn em với. Config cả 2 modem hay như thế nào ?

Mình đã ghi rõ cách nối dây như trên rồi đó, cả 2 modem để mặc định thôi (tất nhiên phải có 1 con tắt DHCP và set IP khác con kia), nhưng quan trọng nhất phải check là FPT có mở port IPTV chưa. Còn thấy phức tạp quá thì dùng luôn wifi của con modem GPON cũng xem TV đc luôn.

VLC bắt kênh nhanh , hiển thị thông tin chi tiết nhưng decode bằng software nên hình xấu, giựt... còn mình xem TV thì thường dùng MPC-HC vì decode bằng GPU hardware (DXVA) thôi, thêm mấy cái madvr tăng sharpness vô nữa thì mấy kênh SD 480p upscale lên cứ như FHD 1080p đó :D

Mình đã ghi rõ cách nối dây như trên rồi đó, cả 2 modem để mặc định thôi (tất nhiên phải có 1 con tắt DHCP và set IP khác con kia), nhưng quan trọng nhất phải check là FPT có mở port IPTV chưa. Còn thấy phức tạp quá thì dùng luôn wifi của con modem GPON cũng xem TV đc luôn.

bác config cái MPC như thế nào thế? share cho em và các bác xem với!

greenhope

Member

bác config cái MPC như thế nào thế? share cho em và các bác xem với!

MPC chỉnh output render là madvr rồi thì config madvr để upscale như guide sau:
http://wiki.mikejung.biz/MadVR

Kết quả nếu dùng thuật toán NNEDI3 để upscale sẽ được như sau (lưu ý cái này dùng OpenCL để tính toán nên thậm chí mấy card high end nhất như Radeon R9 290 hay Geforce 970/980 có khi còn bị giựt giựt do xử lý không kịp).

Bên trái: dùng Bilinear để scale hình (mặc định của MPC), hình phóng lên sẽ mờ mờ.
Ở giữa: dùng Lanczos4 AR (Anti ringing) để scale (tương đương với bật Sharpness trong Intel HD control hoặc Edge enhancement của ATI CCC), hình rõ nét hơn nhưng với những đường nghiêng như mái nhà vẫn mờ mờ.
Bên phải: dùng NNEDI3 64 Neurons để scale, hình rõ nhất kể cái mái nghiêng.

c0nhEodAt

Vẫn không được bác ạ. Thế mới buồn cười. đã mở port iptv rồi, em gọi điện lên check 2 lần rồi. Trong modem phần IGMP snooping và IGMP proxy có 2 dấu tích thì em đầu tích hết rồi. Có cần chỉnh gì trong phần IPTV không bác. giá trị mặc định nó đang là -1. Có cần thay không ạ

phithien

Well-Known Member

Vẫn không được bác ạ. Thế mới buồn cười. đã mở port iptv rồi, em gọi điện lên check 2 lần rồi. Trong modem phần IGMP snooping và IGMP proxy có 2 dấu tích thì em đầu tích hết rồi. Có cần chỉnh gì trong phần IPTV không bác. giá trị mặc định nó đang là -1. Có cần thay không ạ
Bác cứ báo tổng đài là mạng hư cmnr cho kỹ thuật xuống làm cho nhanh

phithien

Well-Known Member

Nó xuống bảo nó mở port hay bảo nó làm gì bác
Bảo anh làm sao cho em coi được iptv thì mới đc về, ko thì dấu dép khỏi về :D iptv là fpt mở free, cho mọi người xem trên vi tính, nên bắt nhân viên phải làm bằng được

thinhspkt

Member

Tắt FireWall chưa bạn ????

c0nhEodAt

Không cần tắt Firewall mà. Thằng em làm FPT sáng nó vào làm cho. tạo 1 cái connect mới là xong. Giờ xem được rồi

overstar12

Không cần tắt Firewall mà. Thằng em làm FPT sáng nó vào làm cho. tạo 1 cái connect mới là xong. Giờ xem được rồi

connect thế nào thế bạn bạn mở 192.168.1.1 chụp hộ ảnh phần em bạn làm hộ mình được ko

Bên trên