Loa Bookshelf mới nào cho âm trầm sâu?

kieuduc

Member
Re: Ðề: Loa Bookshelf mới nào cho âm trầm sâu?

Bác này lại sốt sình sịch rồi ;))

TR0JAN

Bookshelf mà tốt cả bát lẫn đũa thì em thấy B&W 805 Diamond là ứng cử viên đáng quan tâm đấy chứ. Nhỏ nhưng võ nghệ cao cường lắm.

H 9999

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Loa Bookshelf mới nào cho âm trầm sâu?

Ôi bộ Quadral 5000 mà chỉ có tương đương 6.7tr VND thôi á bác.....

DẠ VÂNG BÁC ! BÌNH THƯỜNG THÌ GIÁ CẢ BỘ LÀ 299 euro ! nhưng mà đang dịp lê phục sinh nên họ giảm có con 250 euro thôi bác ! giá đấy mềm đấy...ai mới bắt đầu chơi chưa kinh nghiệm nhiều cũng đáng để thử nghiệm đầu tay phải không bác !

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Loa Bookshelf mới nào cho âm trầm sâu?

Ôi bộ Quadral 5000 mà chỉ có tương đương 6.7tr VND thôi á bác.....

Gửi về VN thì sẽ phải tính thêm (Tiền loa + chi phí gửi) x (1+thuế suất NK) x (1 + 10% VAT) => Tổng chi phí thực tế bác sẽ trả sẽ là khoảng 13tr~15tr tùy thuế suất (Loa đài là 20%, trừ phi có giấy tờ C/O theo đúng mẫu quy định mới được áp các mức thuế suất đặc biệt khác như 6%-JP; 10%-Úc, NZ, TQ, HQ), hàng châu Âu thì cứ cầm chắc thuế suất 20% + 10% VAT nhé bác.

demonever

Ðề: Loa Bookshelf mới nào cho âm trầm sâu?

mấy bác có bác nào nghe kight 4 chưa, đánh giá giùm em luôn cái, thanks mấy bác nhiều

cocsku

Re: Ðề: Re: Loa Bookshelf mới nào cho âm trầm sâu?

Đôi bác nói là đôi Castle Richmond dòng Limited . Hôm rồi dẫn ông bạn đi mua loa bookshelf chuyên nghe nhạc, nghe đôi này đấu tay đôi với RX2, đúng là uy lực dù trong không gian trên 40 m2, em RX2 bị bể tiếng khi mở lớn, còn Richmond thì bass chắc, sâu, treb bén , lung linh, mid dày và bản lĩnh. Nghe thấy nổi da gà luôn !
Nếu so sánh RX2 hay Knight 2 với Dyn thì thế nào ạ? với Dynaudio DM 2/7 hay XEO 3 ấy?

---------- Post added 13-05-2013 at 06:36:36 AM ----------

mấy bác có bác nào nghe kight 4 chưa, đánh giá giùm em luôn cái, thanks mấy bác nhiều

Knight 4 đâu phải là Bookshelf?

lu05

Member

Nhờ các bác đánh giá giùm em cặp Jbl E30 với ạ?

Bin-K

Well-Known Member
Re: Ðề: Loa Bookshelf mới nào cho âm trầm sâu?

Loa bé mà muốn tiếng Bass sâu thì túi phải nhiều thóc, có loại loa bé nhưng đồ đánh phải khủng thì nó kêu mới ác. Bass to rồi thì lại phải lo phòng ốc để nghe cho nó ngon....đến là mệt.

Một vòng luẩn quẩn ko lối thoát mà bác.

lmcuong4u

Active Member

Em đang nghiên cứu bookshelf B&W 602S2 (hay 602S3), có bác nào đang dùng cho em xin chút đánh giá với.

minhlhks

Member

bác sao ko lên CELAN đi cho nó máu lửa..nghe phê hơn Heco Metas XT 301 NHIỀU ! NHƯNG NÓI GÌ THÌ NÓI LOA GIÁ THÌ TIẾNG BASS KO NÊN QUÁ MONG ĐỢI VÀO NÓ ! PHÁT XÍT LOA GIÁ THÌ NÓ CÓ NHIỀU LOẠI NGHE TIẾNG PHÊ HƠN 2 CON E VỪA ĐỀ CẬP KIA BÁC Ợ...GIÁ CŨNG KO HƠN NHAU NHIỀU LẮM...CŨNG CHỈ TẦM 1200 EURO 1 CẶP ! CÒN Heco Metas XT 301 MỚI CHỖ EM ĐANG BÁN 250 EURO 1 ĐÔI ! BẢO HÀNH TẤT THẢY ĐỀU 5 NĂM ! con heco celan xt 301 thì 850 euro 1 cặp bác !
Hi bác,

Bác nói có loa hay hơn Celan GT 302 trong tầm tiền đó, bác có thể cho biết tên và Model ko?
Em đang lăn tăn giữa Bookshelf 302 và loa cột Celan Gt 502, nhưng ko chắc hai con này đã là lựa chọn hay nhất?

Nếu là loa Bookshelf bass hay đến giờ em chỉ có thể nói là Dynaudio thôi ạ :D

Bên trên