Loa Center nào hay đáng đầu tư hả các bác?

Vietfastfood

Active Member
Bác nào có kinh nghiệm xin so sánh dùm em giữa B&W CM 2 và Klipsch RC 64 II em nào hơn ah. Tầm tiền còn lựa chọn nào hơn không ah. Cám ơn các bác nhiều

justbenice

Moderator
Ðề: Loa Center nào hay đáng đầu tư hả các bác?

Giá 2 con sàn sàn. Hay dở là do gu bác ơi. Khó so sánh lắm. Mình thì chịu không nổi RC 64II vì tiếng nó đanh và chát chúa quá. Con CM2 nghe mềm mại, ấm áp, có lực hơn nhiều. Khi nghe lời thoại, nhất là phim tình cảm lãng mạn. Con CM2 nghe phê lắm. Trong khi con 64II thì nghe chói chói.

tuan_ipad2

Well-Known Member

Hai con này chất âm khác nhau lắm, bw trầm ấm, rc tiếng sáng, quan trọng ở bác chủ thích nghe chất âm sáng hay trầm ấm thôi, mỗi người mỗi gu nghe, bảo con nào hay hơn thì khó lắm, còn em thì chỉ thích nghe trầm ấm

Vietfastfood

Active Member
Em thích mềm mại trung thực vì đang kết Tannoy. Mà em center tannoy của em bé quá, tìm mua lớn hơn không có hàng, chỉ có 1 e hơn 30 chai ,quá chát. Nên vừa rồi có rinh về em Klipsch 64 được cái nhẹ đánh la to, tiếng đổ bể thì khỏi chê nhưng trung cảm thấy không ưng lắm. Nên lại lăn tăn. Hehe

Black Dragon

Well-Known Member

Đúng như các bác kia nói rồi, tùy theo cảm nhận của bác nữa. Bác thử đi nghe thử xem sao? Nghe thử em RC64 II thì bác ghé em, em để bác nghe thử :)

thiclub

Member

Center tannoy d6c thì sao các bác?e đang ghép vs yamaha v471,có nên nâng cấp lên ko ah?nếu có thì nâng con nào ah?;)

qiqaqiqo

Active Member

Center tannoy d6c thì sao các bác?e đang ghép vs yamaha v471,có nên nâng cấp lên ko ah?nếu có thì nâng con nào ah?;)

Phòng bé D6C thì tạm được bác ạ. Em trước cũng xài em này, rồi lên em Tannoy Eyris và giờ thì đang dừng ở RC62 của Klipsh

Vietfastfood

Active Member
Re: Ðề: Loa Center nào hay đáng đầu tư hả các bác?

Đúng như các bác kia nói rồi, tùy theo cảm nhận của bác nữa. Bác thử đi nghe thử xem sao? Nghe thử em RC64 II thì bác ghé em, em để bác nghe thử :)

Bên bác có B&w CM2 để so sánh không bác? RC64II em đang xài chắc do không hợp tai nên đang muốn chuyển em khác

justbenice

Moderator

B&W CM Center 2 được dân chơi audio trên thế giới đánh giá là : cực hay trong tầm tiền.

Vietfastfood

Active Member

Đề cử thêm con HTM1 nữa a ơi, bảo đảm hay hơn con CM center 2 đó.

HTM1 là dòng 8 hả bác. Giá giờ tầm nhiêu bác? Hình như e đang giử em 64 của bác. Bác có kinh nghiệm cho e tí ý kiến với. 64 hơi chói do em dùng Rotel không hợp hay bản chất em nó vậy? Em sợ sa lầy đổi âm ly theo nó vẫn vậy. Giờ quay lại B&w thì có sẳn rotel. Mong góp ý của bác. Thanks

Vietfastfood

Active Member

e đề cử Center B&W CDM CNT để so sánh với HTM1 BW ạ...

Hình như bác nhầm HTM1 với HTM61 .CDM CNT bữa em mua hụt 1 bác trên diễn đàn thanh lý mà lúc đó em bận việc k đi xem được. Giờ bên bác Dũng ở Q10 đang có ,em có nghe thử nhưng không gây ấn tượng hơn Klipsch 64.

Center thì em thấy đâu đâu người ta cũng khen B&W là nhất

khactuyen

Banned

e đề cử Center B&W CDM CNT để so sánh với HTM1 BW ạ...
E sợ bác có nhầm lẫn gì chăng, em đã test thử HTM1 với HTM3S thì ko có sự khác biệt.
Hình như bác nhầm HTM1 với HTM61 .CDM CNT bữa em mua hụt 1 bác trên diễn đàn thanh lý mà lúc đó em bận việc k đi xem được. Giờ bên bác Dũng ở Q10 đang có ,em có nghe thử nhưng không gây ấn tượng hơn Klipsch 64.
HTM61 sao hơn được RC64 bác ơi, em thấy kém là đăng khác.
HTM1 là dòng 8 hả bác. Giá giờ tầm nhiêu bác? Hình như e đang giử em 64 của bác. Bác có kinh nghiệm cho e tí ý kiến với. 64 hơi chói do em dùng Rotel không hợp hay bản chất em nó vậy? Em sợ sa lầy đổi âm ly theo nó vẫn vậy. Giờ quay lại B&w thì có sẳn rotel. Mong góp ý của bác. Thanks
yes sir, giá nó bên usa tầm 1.7k rồi (nặng 34kg), con này ra đến đâu ae chơi mua đến đó.
Center thì em thấy đâu đâu người ta cũng khen B&W là nhất
Chuẩn đấy bác, em đã từng chơi qua HMT1, KL RC62-64 và h là HTm1 thấy BW nghe ấm và truyền cảm hơn KL. Nhưng ngược lại Kl cảnh va chạm tách bạch và mạnh mẽ hơn.
Loa Main và SR em thích KL hơn BW.

tuan_ipad2

Well-Known Member

nếu bác chủ thích dòng tannoy thì chơi dòng nay nghe phê luôn, TANNOY Eyris DCC Center nó gần ngang HTM 1 đấy, có đầy đủ chất tiếng trầm ấm và tiếng leng keng của đao kiếm, nhược điểm là loa nặng lắm, không có hàng mới thì phải, trước em mua hàng cũ là 13 triệu, cọc loa đằng sau nó làm pro lắm, cho bác thêm mấy cái ảnh

Vietfastfood

Active Member
Hàng Tannoy khó tìm lắm bác ơi. Vậy theo bác khactuyen thì em nên để 64 coi phim chừng nào lên tới HTM1 mới chuyển qua B&w hả bác?

justbenice

Moderator
Ðề: Re: Loa Center nào hay đáng đầu tư hả các bác?

Hàng Tannoy khó tìm lắm bác ơi. Vậy theo bác khactuyen thì em nên để 64 coi phim chừng nào lên tới HTM1 mới chuyển qua B&w hả bác?

con HTM1 rất đắt và rất cũ . Kô đáng so với con HTM CM Center 2 .
So sánh :
Con HTM1 : 49hz - 20khz
Con CM Center 2 : 56hz - 22khz

Con Cm center xem phim sẽ thích hơn vì tần số treble ngon hơn. Xem phim thì bass của center hầu như kô cần thiết ( cá nhân mình là set small cho center để center đánh khỏe đỡ phải gánh bass và cho subwoofer đánh từ 140hz đổ xuống ) cho nên con HTM1 dù tần số xuống thấp hơn nhưng trong trường hợp này thì kô có ich gì.
Cá nhân mình thì đã nghe cả 2 và thích con CM center 2 hơn.
Con HTM1 cũ giá = 3 con CM center 2 . Nếu là mình mình sẽ mua 2 con CM Center 2, tiền còn lại đi bia ôm :D

tnm

Well-Known Member

Em vote cho klipsch vì thích xem film hành động \:D/

khactuyen

Banned
Ðề: Re: Loa Center nào hay đáng đầu tư hả các bác?

con HTM1 rất đắt và rất cũ . Kô đáng so với con HTM CM Center 2 .
So sánh :
Con HTM1 : 49hz - 20khz
Con CM Center 2 : 56hz - 22khz

Con Cm center xem phim sẽ thích hơn vì tần số treble ngon hơn. Xem phim thì bass của center hầu như kô cần thiết ( cá nhân mình là set small cho center để center đánh khỏe đỡ phải gánh bass và cho subwoofer đánh từ 140hz đổ xuống ) cho nên con HTM1 dù tần số xuống thấp hơn nhưng trong trường hợp này thì kô có ich gì.
Cá nhân mình thì đã nghe cả 2 và thích con CM center 2 hơn.
Con HTM1 cũ giá = 3 con CM center 2 . Nếu là mình mình sẽ mua 2 con CM Center 2, tiền còn lại đi bia ôm :D

so sánh lý thuyết quá, âm thanh nên tự cảm nhận đi bác ơi.

Tây nó ko kém đến mức bỏ ra số tiền đó mua con kém hơn đâu.

Bên trên