Loa Center nào hay đáng đầu tư hả các bác?

justbenice

Moderator
Ðề: Re: Loa Center nào hay đáng đầu tư hả các bác?

so sánh lý thuyết quá, âm thanh nên tự cảm nhận đi bác ơi.

Tây nó ko kém đến mức bỏ ra số tiền đó mua con kém hơn đâu.

Hihi. Không phủ nhận nó là con Center hay công suất cao, trung âm tốt. Nhưng giá thì kô ổn khi so với công nghệ mới của B&W bây giờ . Ebay list đầy có bán đc cái nào từ đầu năm tới giờ đâu. Còn giá bán trong tháng 8 vừa rồi ở audiogon thì chỉ nhỉn hơn con CM Center 2 SII 1 tí thui. Mà đó là giá "asking" còn "sold" bao nhiêu thì chưa biết đấy.
Mình đánh giá nó kô ổn vì thực tế càng ngày càng rõ là center cần phải có treble. Những dòng b&w cũ toàn bị thiếu treble, cho nên ngay cả những dòng mới "rẻ tiền" của b&w bây giờ cũng đều bổ sung treble rồi.

Vietfastfood

Active Member
Thật ra do tai em nó thích trầm ấm nên thấy Klipsch chói chứ mọi người trong nhà coi phim thích nó hơn vì nó đổ bể leng keng. Thôi em để làm của luôn sau này có nhà to to, chơi phòng phim to to cho nó hoành tráng. Còn em sâu lắng chắc từ từ sưu tầm cho riêng em. Hehe. Cám ơn các bác nhiệt tình tư vấn

quangtuong

Banned
Ðề: Loa Center nào hay đáng đầu tư hả các bác?

Hay là bác làm cặp toàn dải cho gấu về làm center thử coi. Em đả nghe cặp loa tivi sony 29" làm center .quả thật ấn tượng lắm

do_long_khach

Well-Known Member

Em thì nghe loa tv sony oánh bằng Luxman 309 với dac musicland lởm thấy hay hơn bộ tử tế gần trăm mới chết

Vietfastfood

Active Member
Cái vụ tự đóng loa em k rành. Mà nói thiệt là tự đóng thấy k đẹp. Em háu sắc lắm nghe hay mà phải đẹp nữa em mới thích. Hay em kiếm cái pow đèn tung của đánh center chơi???

khactuyen

Banned

Cái vụ tự đóng loa em k rành. Mà nói thiệt là tự đóng thấy k đẹp. Em háu sắc lắm nghe hay mà phải đẹp nữa em mới thích. Hay em kiếm cái pow đèn tung của đánh center chơi???

Bác đã bán center chưa? sau buối chiều "định mệnh" em sợ bác đổi ý.

justbenice

Moderator

Chắc bác Vietfastfood bị ong ong đầu chiều nay nên chưa quyết đc gì . hehe

justbenice

Moderator

Pow đèn không chơi center được bác nhé. Nó chuyển động điện tích chậm hơn bán dẫn rất nhiều. Cho nên âm nó sẽ ...chậm. Gặp cảnh hành động âm thanh nhanh là pow đèn sẽ loẹt xoẹt loạn âm ngay.

tuan_ipad2

Well-Known Member

Pow đèn không chơi center được bác nhé. Nó chuyển động điện tích chậm hơn bán dẫn rất nhiều. Cho nên âm nó sẽ ...chậm. Gặp cảnh hành động âm thanh nhanh là pow đèn sẽ loẹt xoẹt loạn âm ngay.

ơ thế đèn mà nghe giao hưởng thì loạn xạ lên bác nhỉ

winterfell101

Well-Known Member

em up cho các bác chiến đấu tiếp, e thì ko biết j nên chỉ ngồi nghe thoy ạ :D

hoanganhduytran

Active Member

Em săn được con center pioneer, sang nhà mấy ông bạn nghe b&w với sonus faber thấy con của mình nghe sướng hơn nhiều, bác chủ thử tìm con pioneer xem thế nào ah đảm bảo nghe nhạc xem phim ko thể chê vào đâu được

quangtuong

Banned

Em săn được con center pioneer, sang nhà mấy ông bạn nghe b&w với sonus faber thấy con của mình nghe sướng hơn nhiều, bác chủ thử tìm con pioneer xem thế nào ah đảm bảo nghe nhạc xem phim ko thể chê vào đâu được
Nếu kiếm được cặp loa thùng 2 way 3 driver của pioneer thì làm center ngon đấy .đặt nó nằm ngang là y xì center

winterfell101

Well-Known Member

trước e thấy có bác còn lấy nguyên cây JBL L890 làm Center cơ :D

do_long_khach

Well-Known Member

check thử thấy hàng used giá tầm trên 2k$ nặng 45kg. Thế bó tay rồi

Bên trên