Loa Dy, thú chơi mới của em

vanthuann

Member
Ðề: Loa Dy, thú chơi mới của em

Lần sau bác thử DIY 1 bộ loa đồng trục xem sao. Em nghe nhiều loa đồng trục DIY và thấy nhiều bộ đạt đến mức rất rất hay. Nếu cộng thêm khả năng về thẩm mỹ của bác thì có thể bác sẽ cho ra đời 1 cặp loa rất giá trị.
B&W theo em nghĩ là 1 dòng loa khó chơi, khó trị, bù lại khi trị được nó thì nó rất mê hoặc.
Với hàng xịn như của bác thì khó chơi thật, chứ hàng Diy của mình thì dễ kéo hơn bác à. Với lại kiến thức về âm thanh của mình thú thực kiểu gà vịt thôi. Chứ ko so với bác được, đó là nhận xét thật chứ ko phải mình khiêm tốn đâu.
Còn vụ loa đồng trục chắc phải nghe chán bộ này mới nghiên cứu được bác JBN à.

justbenice

Moderator

Với hàng xịn như của bác thì khó chơi thật, chứ hàng Diy của mình thì dễ kéo hơn bác à. Với lại kiến thức về âm thanh của mình thú thực kiểu gà vịt thôi. Chứ ko so với bác được, đó là nhận xét thật chứ ko phải mình khiêm tốn đâu.
Còn vụ loa đồng trục chắc phải nghe chán bộ này mới nghiên cứu được bác JBN à.

Vâng, mong bác có thêm nhiều dự án để anh em học hỏi theo. Hôm nào chắc chắn phải qua bác nghe thử mới đc, em muốn xem cấu trúc thiết kế của thùng nó quan trọng đến mức nào của 1 bộ loa.

vanthuann

Member

Vâng, mong bác có thêm nhiều dự án để anh em học hỏi theo. Hôm nào chắc chắn phải qua bác nghe thử mới đc, em muốn xem cấu trúc thiết kế của thùng nó quan trọng đến mức nào của 1 bộ loa.

Từ tết đến giờ toàn nghe con CD denon tạm, đang đi mua đỡ con CD cũ vài triệu chơi tạm đã, hết lúa rồi :). Bác có con CD nào test thử thì mang qua nhé, xem phối với CD ngon của bác thì nó sẽ như thế nào :). Âm ly đang nghe là sansui 907 extra. Công suốt 180w 1 kênh. Hàng nội địa sx năm 1989 thì phải, nó nặng 33kg lận.

justbenice

Moderator

Từ tết đến giờ toàn nghe con CD denon tạm, đang đi mua đỡ con CD cũ vài triệu chơi tạm đã, hết lúa rồi :). Bác có con CD nào test thử thì mang qua nhé, xem phối với CD ngon của bác thì nó sẽ như thế nào :). Âm ly đang nghe là sansui 907 extra. Công suốt 180w 1 kênh. Hàng nội địa sx năm 1989 thì phải, nó nặng 33kg lận.

Em thì chả có con CD nào, có DAC và con Oppo thôi. Cứ nghe tạm CD của bác là được, CD dở hay kém thì ảnh hưởng tới chất âm chứ kô ảnh hưởng tới âm thanh tổng thể của 1 bộ loa nhiều đâu bác. Nghe vẫn cảm nhận được cặp loa đó ở mức nào mà.

vanthuann

Member

Em thì chả có con CD nào, có DAC và con Oppo thôi. Cứ nghe tạm CD của bác là được, CD dở hay kém thì ảnh hưởng tới chất âm chứ kô ảnh hưởng tới âm thanh tổng thể của 1 bộ loa nhiều đâu bác. Nghe vẫn cảm nhận được cặp loa đó ở mức nào mà.
Vui nhất là nhận xét động viên của bác. Thanks bác JBN nhiều.

vanthuann

Member

đã up mới phần lắp ráp tiếp theo chương trình em yêu âm nhạc.

justbenice

Moderator

Tuyệt quá. Chắc chắn em fải ghé bác nghe thử!!!

do_long_khach

Well-Known Member

Loa đẹp bác ạ. Tiếc cái loa treble bên trên chưa giống lắm.

Hâm mộ bác quá bộ loa B&W bán mấy trăm triệu bác làm hết 50tr mà âm thanh được 80% loa xịn cũng là tuyệt vời rồi.

Em ko biết dyn nhưng nếu là em em sẽ thiết kế vỏ thùng quái thai một mình 1 kiểu :)

vanthuann

Member

Hâm mộ bác quá bộ loa B&W bán mấy trăm triệu bác làm hết 50tr mà âm thanh được 80% loa xịn cũng là tuyệt vời rồi.
Cám ơn bác động viên, với tiền làm con loa này mình mua được con B&sư CM10 dư luôn, nhưng đam mê thì ko thể so sánh được, với lại chất âm cặp loa này với mình cảm thấy tuyệt vời.
Em ko biết dyn nhưng nếu là em em sẽ thiết kế vỏ thùng quái thai một mình 1 kiểu :)
Sợ quái thai quá ko ai nhận ra bác ơi

vanthuann

Member

Mới đi vác con CD Sony X33ES về thay con denon, khi vừa nghe nó phát bản nhạc đến giây thứ 5 thì Ôi Thần Linh Ơi sao mà nó hay thế, Bass, mid, tép khác hẳn luôn so với denon dùng tạm. Chỉ cảm thấy Quá Hay với số tiền mình bỏ ra. Thật Tuyệt Vời8-}
Mời bác JBN và ae nào có kinh nghiệm qua nghe cho ý kiến để hoàn thiện hơn bộ loa của mình.
Và những ai đam mê âm thanh.

Chỉnh sửa lần cuối:

dungsin_lqd

Well-Known Member

-Bác ở đâu cho em qua nghe ké với....................tks

nhorung

Member

Mời bác JBN và ae nào có kinh nghiệm qua nghe cho ý kiến để hoàn thiện hơn bộ loa của mình.
Không có kinh nghiệm có qua nghe thử được không bác,tới hẻm 123 vào bao nhiêu mét mới tới nhà bác,có gần Ủy ban Phường TTN ?

kengha

Member

em ở xa bác chủ quá, nhưng hy vọng có dịp xin nghe ngắm...
Bác chủ làm vài demo up lên nữa nhé!
Thaks bác.

vanthuann

Member

em ở xa bác chủ quá, nhưng hy vọng có dịp xin nghe ngắm...
Bác chủ làm vài demo up lên nữa nhé!
Thaks bác.

Mình chỉ làm chơi chứ ko phải dân kinh doanh bạn ơi. Trừ phi có ai ôm bộ Loa B& W802 Diamond này #:-S. Chứ tiền làm loa những bộ To và Đẹp Mã đâu ít tiền, như mấy quả Loa Toàn Dải có những thùng loa to đùng vật vã, chi tiết góc cạnh nhiều. Như bộ của mình nếu đặt người ta làm Thùng ko a đến z đã 35m đó Bác.

Bên trên