loa mx5021 bass yếu

superman

các bác bữa em có hỏi các bác mua loa vi tính ấy,em đã mua mx5021 nhưng mà bass nó nghe sao sao á hình như là yếu,em toàn nghe nhạc dance + rap mà bass yếu vậy đâu phê,các bác tư vấn em con khác trong tầm 140$ đi mà bass mạnh thiệt mạnh á,mà em để ý thấy sao loa của tụi altec này bass hơi yếu ko bằng logitech
note:kế nhà có thằng nhóc nó bị điên hay sao á ngày nào cũng mở nhạc bùm bùm ko à,em tức quá đổi bộ khác solo bass dí nóa ^^

nham18

Member
Ðề: loa mx5021 bass yếu

các bác bữa em có hỏi các bác mua loa vi tính ấy,em đã mua mx5021 nhưng mà bass nó nghe sao sao á hình như là yếu,em toàn nghe nhạc dance + rap mà bass yếu vậy đâu phê,các bác tư vấn em con khác trong tầm 140$ đi mà bass mạnh thiệt mạnh á,mà em để ý thấy sao loa của tụi altec này bass hơi yếu ko bằng logitech
note:kế nhà có thằng nhóc nó bị điên hay sao á ngày nào cũng mở nhạc bùm bùm ko à,em tức quá đổi bộ khác solo bass dí nóa ^^
Đa số các dòng loa của Altec Lansing theo trường phái bass mềm, dùng để nghe nhạc nhẹ rất tốt. Nếu bạn nghe các dòng nhạc rock dance thích bass mạnh thì nên chuyển qua Logitech sẽ vừa ý

superman

em tính mua sonic gear i-steriod 2 hoặc apocalypx a5 cả 2 đều xài amli bóng đèn,ko bít nó nghe có hay ko các bác nào nghe qua ròi thì cho em bít chất lượng,mà xài bóng đèn em nghe nói bóng chay thì rất khó thay pải ko

pixelart

bác thích đập banh nhà thì chơi logitech đi, nhưng bass nó cũng ko phải là hay đâu nhé, em nghĩ bác nghe nhạc thì ra nhật tảo mua cái cục Sub điện về, gắn 2 loa rear của Mx5021 vào nghe hay hơn

manhthang

Huyền Thoại

bác thích đập banh nhà thì chơi logitech đi, nhưng bass nó cũng ko phải là hay đâu nhé, em nghĩ bác nghe nhạc thì ra nhật tảo mua cái cục Sub điện về, gắn 2 loa rear của Mx5021 vào nghe hay hơn

Sub hơi + SpeakerCraft của California thì các loại Sub điện cứ gọi bằng cụ :D

@superman
Amply đèn khả năng đáp ứng chậm, chỉ thích hợp nghe nhạc có tiết tấu chậm. Thể loại nhạc có tiết tấu nhanh như Rock, Rap âm thanh sẽ ríu vào nhau không nghe được.

Thế mà có bác còn chơi amply đèn cho HT mới hay =D>

superman

huk pải dance rap thì ít nghe,em thích nghe pop hoặc R&B à,mà hỏi thêm cái ampli đó chơi game bắn súng hoặc coi film cóa hay ko vậy tại em gà vụ đèn đuốc này lắm mà em thì thích cái lạ lạ

manhthang

Huyền Thoại

Tôi nói trên rồi mà.
Amply đèn nghe rất hay nếu chỉ nghe nhạc có tiết tấu chậm. Nếu chỉ có nhu cầu nghe Jazz, Country, Blue, Classic, nhạc Vàng, .... thì rất hay.

Game bắn súng và phim có tiết tấu nhanh, amply đèn đáp ứng sao kịp được.

superman

vậy giờ mua loa gì đây bác,2.1 hoặc 5.1 thì càng tốt miễn bass mạnh là ok

manhthang

Huyền Thoại

Tôi không rành về loa vi tính vì mới chỉ dùng mỗi 1 bộ Altec Lansing :D
Tốt nhất là bạn tới các tiệm bán loa nghe thử.
Ai nói gì thì nói miễn bộ loa nào bạn thấy hay là mua được. Chơi là chơi cho mình chứ không chơi cho người khác.

superman

ủa mà em nghe ampli đèn có 3 loại lận mà bác:loại 1,2 thì em ko bít mà loại 3 thì nghe nói là xài mạch lai là vừa có xài bán dẫn và bóng đèn nữa

pixelart

Nghe nhạc -> 2.1
Xem phim -> 5.1

tùy bác ưu tiên cái nào hơn thôi,

Amply đèn khả năng đáp ứng chậm, chỉ thích hợp nghe nhạc có tiết tấu chậm. Thể loại nhạc có tiết tấu nhanh như Rock, Rap âm thanh sẽ ríu vào nhau không nghe được.

Thế mà có bác còn chơi amply đèn cho HT mới hay

Con này hơi bị ngốn điện đấy bác :D , thằng điện lực nó iu bác lắm đấy :D

Bên trên