Lưu ý khi mua dàn âm thanh xem HD

Ðề: Re: Lưu ý khi mua dàn âm thanh xem HD

mình đang định sắm 1 bộ tivi vs rạp hát trong nhà
Tivi sony ex 650 40 inch
vs Dàn âm thanh E490 của sony
không biết dàn âm thanh này có kết nối đc DTStừ nguồn phát ngoài không ạ
BDV-E490 : Dàn âm thanh Blu-ray rạp hát tại nhà : Dàn âm thanh rạp hát tại nhà : Sony Electronics Việt Nam
KDL-40EX650 : Dòng EX650 : BRAVIA™ HD TV (LED & LCD) : Sony Electronics Việt Nam

DTS nguồn ngoài đc bác.Ngõ âm thanh IN/OUT (quang học-Optical) 1 / -

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: Lưu ý khi mua dàn âm thanh xem HD

LM7600 có mấy kích cỡ. Ko rõ bác định mua cỡ nào? Nếu định mua LM 7600 55 inch giá gần 60t thì em xin can, chỉ dùng tầm 30 triệu mua cái Plasma SS 2011 đã quá ổn rồi, 40 triệu còn lại mua bộ dàn rời 5.1 hay 7.1 và AVR; hoặc nếu ko quá kỹ tính và co kéo khéo thì được 2 bộ (1 là 5.1 xem phim và 2 là 2.0 nghe nhạc) với 40 triệu.

nc_online

e đang setup 1 bộ để xem phim,các bác tư vấn giúp e :
e dùng tv Sony KLV42EX410-42" TIVI LED Sony KLV42EX410-42",Full HD
e đang xem bộ loa pioneer HTZ101DVD(XV-DV202+SDV101,SBD202SW)-5.1 Pico - Tiên phong trong sứ mệnh phục vụ bác tư vấn giúp e bộ này có ok ko,ngoài bộ này ra thì có bộ nào hơn trong tầm tiền 6tr đổ lại ( đạn e có hạn,hix! )
tiện đây nếu đc các bác tư vấn luôn cho e 1 đầu phát hd giá loanh quanh 3tr ạ,e sinh viên nên kinh phí eo hẹp mà ham hố HD :">
cảm ơn các bác !

netcuilc

Chào các bác, đọc hết toppic làm em không còn nghĩ được gì nữa, thôi thì hỏi dần dần vậy. Em làm 1 phòng chiếu 3D phân cực để kinh doanh cafe 3D, giờ chưa biết chọn hệ thống âm thanh như nào cho hợp lý cả, cũng đã qua nhiều toppic nhưng vẫn chưa biết thế nào,mong các bác giúp em. cấu hình 1 dàn âm thanh 7.1 xem 3D và HD với diện tích phòng khoảng 50m vuông cho 30 ghế, tiền đầu tư khoảng 30 chai, cảm ơn các bác nhiều !

HNT24681

Well-Known Member

Cho em hỏi đã cụ nào dùng bộ Onkyo V20X chưa ạ?
Em đang nghiên cứu 1 bộ để tập tành xem phim, em có HDP rồi. Định làm 1 bộ AIO nhưng làng nhàng cũng phải 6-7 củ; em định làm 1 bộ cũ quãng 4 củ đổ lại. Các cụ có kinh nghiệm xin chỉ giáo em với ợ. Em thanks các cụ :D

Các cao nhân cho em hỏi một chút. Hiện em đang dùng bộ phát HD HDpro i5 của Datacate và Reciever là Denon 1312xp và TV 3D 5700 của LG, khi xem phim có định dạng âm thanh DTS và chỉnh âm li Denon ở chế độ NEO 6 kênh nhưng hiệu ứng 5.1 (3D) cảm nhận được không được rõ ràng lắm. Ví dụ tiếng xe oto chạy từ trước ra sau và ngựoc lại không được rõ là trôi từ trứoc ra sau. Em đã mần mò chính các kiểu nhưng không được. Có bác nào biết chính thế nào không ạ? Hay tại bộ phát HD Pro i5 không xuất được âm thanh rõ ràng? Xin ý kiến các bác!

xirom

Member
Ðề: Re: Lưu ý khi mua dàn âm thanh xem HD

Các cao nhân cho em hỏi một chút. Hiện em đang dùng bộ phát HD HDpro i5 của Datacate và Reciever là Denon 1312xp và TV 3D 5700 của LG, khi xem phim có định dạng âm thanh DTS và chỉnh âm li Denon ở chế độ NEO 6 kênh nhưng hiệu ứng 5.1 (3D) cảm nhận được không được rõ ràng lắm. Ví dụ tiếng xe oto chạy từ trước ra sau và ngựoc lại không được rõ là trôi từ trứoc ra sau. Em đã mần mò chính các kiểu nhưng không được. Có bác nào biết chính thế nào không ạ? Hay tại bộ phát HD Pro i5 không xuất được âm thanh rõ ràng? Xin ý kiến các bác!
chào bac ...e cũng mới tham gia thôi và cũng bị vấn đề này .....và lý do la như sau ...

những phim bác nhìn thấy trên 1312 có hiện chữ DTS neo .....thì đây chỉ là âm thanh giả lập của denon thôi bác ah ......khi nào bác mở phim lên ma trên denon nó hiện chữ DST không thôi thì khi đó mới nghe sr cực rõ và phê.....

xirom

Member

Chào các bác, đọc hết toppic làm em không còn nghĩ được gì nữa, thôi thì hỏi dần dần vậy. Em làm 1 phòng chiếu 3D phân cực để kinh doanh cafe 3D, giờ chưa biết chọn hệ thống âm thanh như nào cho hợp lý cả, cũng đã qua nhiều toppic nhưng vẫn chưa biết thế nào,mong các bác giúp em. cấu hình 1 dàn âm thanh 7.1 xem 3D và HD với diện tích phòng khoảng 50m vuông cho 30 ghế, tiền đầu tư khoảng 30 chai, cảm ơn các bác nhiều !

30 chai thì ko đủ để bác làm 1 phòng như bác muốn đâu ah .........ít nhất cũng khoảng 70 chai

---------- Bài trên gởi vào lúc 10:58:06 AM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 10:57:35 AM ----------

30 chai thì ko đủ để bác làm 1 phòng như bác muốn đâu ah .........ít nhất cũng khoảng 70 chai

xirom

Member

Bác nào giải thích cho em vì sao âm thanh không ra dàn được khi em lắp thế này khi em có các thiết bị sau: TV LG3D TZ550; HDPlayer HDlife V9; Dàn All in One Samsung 5.1 HT-ES455K
Em kết nối như sau:
1 - Tivi kết nối với HDP = HDMI
2 -HDP kết nối Samsung HT-ES455K = Optical.

muốn ra gian dc phai có đầu giải mã DST ........

đầu HD cắm vào amli bằng cổng HDMI

sau đó sẽ có 1 dây HDMI hình ảnh từ amli ra ti vi ...........

còn tất cả các loa sẽ căm vào amli nhé bạn............

sim_mload

Các bác cho e hỏi để phối hợp cả nghe nhạc, xem phim.
Với tầm tiền 9,5tr mua bộ Philips HTS5591 có hợp lý không ah.
Nhu cầu chủ yếu của e là nghe nhạc, thỉnh thoảng mới xem phim nhưng bộ này lại thiên về chuyên xem phim nên e hơi lăn tăn chút. Các bác cho ý kiến tham khảo.
Cảm ơn rất nhiều ah.

iceberg317

Nguyên văn bởi tongtoan82
Bác nào giải thích cho em vì sao âm thanh không ra dàn được khi em lắp thế này khi em có các thiết bị sau: TV LG3D TZ550; HDPlayer HDlife V9; Dàn All in One Samsung 5.1 HT-ES455K
Em kết nối như sau:
1 - Tivi kết nối với HDP = HDMI
2 -HDP kết nối Samsung HT-ES455K = Optical.

muốn ra gian dc phai có đầu giải mã DST ........

đầu HD cắm vào amli bằng cổng HDMI

sau đó sẽ có 1 dây HDMI hình ảnh từ amli ra ti vi ...........

còn tất cả các loa sẽ căm vào amli nhé bạn............

Bác xirom tư vấn theo amli rời thì phải, bộ dàn AIO thường không có cổng HDMI in , em thấy nó chỉ có Optical in (chỉ cho đường tiếng dts), vậy nên không lấy hình vào amli để lên tivi được đâu.

tidus1942

các bác đã có ai dùng dàn ht554th của LG cho em hỏi.dàn này có giải mã dc dts hay ko.em cắm optical từ HDP vào amply thì có hiện chữ DTS màu đỏ nhưng ko có âm thanh phát ra....
em đã hỏi 1 bác trên forum thì bác nói là ko giải mã dc,nhưng em nghĩ nó đã hiện chữ dts thì nó phải giải mã dc chứ.....
vậy có phải dàn của em bị hư bộ giải mã dts hay ko....

kevin2510

Mấy anh ơi cho em hỏi, tivi Samsung nhà em có ngõ ra DTS out và dàn âm thanh 5.1 Samsung HT-Z210 có ngõ vào DTS in thì em có kết nối với nhau được hông ? Em dùng dây gì để kết nối ?

Hình ngõ Audio out DTS của tivi

Hình ngõ Audio in DTS của dàn âm thanh 5.1

nguồn phim sao nó sẽ ra vậy stereo sẽ cho ra stereo dts -> dts, AC3 ->ac3 (5.1) , chứ nguồn stereo bác bắt nó ra dts sao dc

djtomato

Member

MỌI NGƯỜI AI DÙNG RỒI CÓ EXP THÌ CHỈ GIÚP EM Dàn âm thanh DVD LG DH7620T - 5.1 NÓ có giải mã DTS từ nguồn ngoài KHÔNG VẬY ?.EM SEARCH TRÊN MẠNG THÌ THẤY CHỖ NÓ GHI CÓ DTS XEM Ở TRÊN TRANG CHỦ LG THÌ KO THẤY..ĐI XEM THỰC TẾ THÌ BỌN SIÊU THỊ NÓ GHI THIẾU.NÊN ĐANG LĂN TĂN KO BIẾT CÓ HAY KO AI TƯ VẤN DÙM E VỚI

Bên trên