Lưu ý khi mua dàn âm thanh xem HD

caokhaihd

Member
Ðề: Lưu ý khi mua dàn âm thanh xem HD

8-|Mình có dàn SONY ..MU-TE-KI.. không biết chiếu phim HD âm thanh có chuẩn không?
xin các bác chỉ giáo cho

caokhaihd

Member

các bác cho mình hỏi: CH bán Amly Denon .. +loa Jamo trên đường Lý thường Kiệt địa chỉ số mấy
ai biết chỉ dùm Thank..nhiều..

HNT24681

Well-Known Member

Các cụ cho hỏi bộ Z5500 nghe nhạc có được không ạ (trong tầm tiền ấy thôi chứ không so với những bộ khủng được ạ)?

vinagoh

Well-Known Member

Bài viết này cũng khá lâu, mình ko biết có cập nhật gì chưa nên muốn hỏi lại cho chắc: Dàn máy Panasonic SC-XH50 có hỗ trợ DTS ko? Nếu ko hỗ rợ DTS thì khi phát film HD có DTS, xuất tiếng ra dàn này thì có nghe được âm thanh ko?
Cám ơn các bác.

Đa số dàn của Pana đều kg giải mã DTS từ nguồn ngoài nên ít AE dùng lắm! Nếu Bác thích thì vác HDp đến thử trực tiếp tại cửa hàng cho chắc nhé.

Các cụ cho hỏi bộ Z5500 nghe nhạc có được không ạ (trong tầm tiền ấy thôi chứ không so với những bộ khủng được ạ)?

Nếu lổ tai kg quá khó thì nhạc mạnh, dance......cũng ok Bác ạ!

vntp2k

Member

Đa số dàn của Pana đều kg giải mã DTS từ nguồn ngoài nên ít AE dùng lắm! Nếu Bác thích thì vác HDp đến thử trực tiếp tại cửa hàng cho chắc nhé.

Cám ơn bác đã trả lời.
Hiện tại mình xuất âm thanh từ TV qua dàn này bằng HDMI (ARC), xem khá nhiều phim thấy vẫn nghe tiếng bình thường, trong đó có 1 số film Media Info có âm thanh DTS.

Nếu được bác cho mình cái link (FShare) film nào có DTS thực sự mà bác xem qua rồi để mình download test thử.

vntp2k

Member

Cám ơn bác đã trả lời.
Hiện tại mình xuất âm thanh từ TV qua dàn này bằng HDMI (ARC), xem khá nhiều phim thấy vẫn nghe tiếng bình thường, trong đó có 1 số film Media Info có âm thanh DTS.

Nếu được bác cho mình cái link (FShare) film nào có DTS thực sự mà bác xem qua rồi để mình download test thử.

vinagoh

Well-Known Member

Cám ơn bác đã trả lời.

Đây Bạn: http://www.fshare.vn/file/TJ9R9B41NT]

hiepdau01

Mình là người mới, Hiện mình có TIVI LED 3D Samsung UA40D6600-40", Full HD và HD box HiMedia 900B
Nhờ các Bác tư vấn giúp cho 1 bộ âm thanh nhỏ gọn hợp lý khoảng 15-20tr, công suất không cần lớn lắm vì phòng nhỏ 15m2 thôi ạ.

Cám ơn các Bác

vinagoh

Well-Known Member

Tầm này làm bộ Onkyo 9300 7.1 xem phim ngon đấy Bác.

hiepdau01

Bộ này nhiều thứ "to" quá bác ạ :), và thực tế em cũng chẳng phân biệt được 7.1 với 5.1 đâu.

vinagoh

Well-Known Member

Đừng chơi mấy dàn này Bác ơi, nghe xong bán kg kịp đấy. :D

choky4

Member

Các bác cho em hỏi dàn Onkyo S5405 và dàn Denon 1312XP bây giờ giá khoảng bao nhiêu ? Em đang định múc 1 trong 2 dàn này . Xin các bác cho em chút ý kiến ạ . Thanks all

vinagoh

Well-Known Member

em tính mua bộ loa khoảng 15tr và tivi xem HD, 3D tầm 30tr: nhờ các anh tư vấn! em cảm ơn!

- Bộ dàn tầm 15tr thì Bác xem qua Onkyo S5405.
- TV 3D tầm 30tr thì kiếm Plasma pana nhé.

Các bác cho em hỏi dàn Onkyo S5405 và dàn Denon 1312XP bây giờ giá khoảng bao nhiêu ? Em đang định múc 1 trong 2 dàn này . Xin các bác cho em chút ý kiến ạ . Thanks all

Qua TTTM tham khảo giá đi bác.

teomap

các bác tư vấn giúp em dàn HD xem phim và nghe nhạc:
-AVR:
1: AMPLY DENON AVR-1312 BKE2
2: AMPLY DENON AVR 1311SPE2
(Sau này em có điều kiện có thể lên dàn loa lớn hơn (7.1) được không vậy?)
-kết hợp với loa:
1: LOA JAMO A102 HCS6

Phòng ngủ của em 4x4m. Em cảm ơn các bác nhiều!

audio172

Member

Ampli denon AVR 1312 chỉ có 5.1 thôi nên không thể lên 7.1 được

salenguyenduong

các bác tư vấn giúp em dàn HD xem phim và nghe nhạc:
-AVR:
1: AMPLY DENON AVR-1312 BKE2
2: AMPLY DENON AVR 1311SPE2
(Sau này em có điều kiện có thể lên dàn loa lớn hơn (7.1) được không vậy?)
-kết hợp với loa:
1: LOA JAMO A102 HCS6

Phòng ngủ của em 4x4m. Em cảm ơn các bác nhiều!

Làm con AVR Denon 1912 đi pác, dễ ghép nối, 7.1, sau này nâng cấp cũng dễ.

tosodomatna

Member

Các bác cho hỏi ý kiến chút: nên mua con DENON AVC-2808, 7.1DTS-HD, TRUE-HD, có khiển, giá bán : 12,5T, nâng cấp dần lên 7.1 bằng các loại loa từ thấp đến cao khi có đủ điều kiện.
Hình e nó đây:

Hay mua bộ dàn 5.1 Denon 1312XP, có đủ các sub, sur ~12 triệu

2 em này giá bán ngang nhau và hơi khó so sánh chút nhưng xét về lâu về dài, về độ tương thích và dễ nâng cấp, chất lượng âm thanh thì nên chọn phương án nào nhỉ, bác nào có kinh nghiệm trong việc đầu tư hệ thống âm thanh cho ý kiến?

Bên trên