Lưu ý khi mua dàn âm thanh xem HD

dangtin4

Member
Ðề: Lưu ý khi mua dàn âm thanh xem HD

em cũng đang muốn sắm 1 bộ. để em hóng xem có cái nào thik hop ko đã

dokltd

Active Member

Em đang định mua bộ logitech z5500, liệu có ổn không ạ?

Ðề: Re: Lưu ý khi mua dàn âm thanh xem HD

xin chào các bác!em xin ghé đây nhờ các bác tư vấn hộ em bộ dần xem phim. Hiện nay em đang có bộ nghe nhạc 2 kênh gồm:tivi sony 55inch+ CDP+EQ+amply 2kenh+1đôi loa Technics SB-7000+1đôi loa bose 301V+1sub YA Sw 515... nhưng bgio em muốn xem phim thì phải trang bị thêm những gì ạ,có thể sử dụng những loa trên cho bộ xem phim đc k ạ?và có nên thay thế gì k ạ?mong các bác am hiểu trên diễn đàn chỉ giùm em ạ...:D

Bác chỉ cần thêm em amply 5.1 hay 7.1,11.1 là oke luôn,vừa nghe nhạc vừa xem phim

dokltd

Active Member

Đang dùng bộ này, có DTS ... xem phim hd khá

Em thấy bộ này dùng phong ngủ là hợp lý,còn phòng khách chắc không bày đươvj bác ạ

Cho em hỏi 1 vấn đề với,
Em xài dàn âm thanh này: http://www.nguyenkim.com/dan-giai-tri-tai-gia-samsung-ht-h5530hk-xv.html
Em xài với tivi này: http://www.samsung.com/ae/consumer/televisions/led-tv/led-tv/UA40EH6030RXZN
Cho em hỏi là dàn âm thanh trên có thể giải mã Dolby Digital,DTS,DTS HD.Dolby True HD từ nguồn ngoài qua cổng usb không,
Với có 1 thắc mắc là, e muốn nghe âm thanh từ ti vi qua loa của dàn, mà e dùng giắc cắm hoa sen từ tivi qua dàn không nghe, chỉ nghe khi e cắm bằng cổng 3.5 từ tivi sang giắc hoa sen trên dàn. Với em có nghe tính năng có thể dẫn âm thanh từ dàn sang ti vi và ti vi về ngược lại dàn qua 1 cổng HDMI. vậy cho em hỏi e có thể sử dụng dc ko, với làm sao em xuất âm thanh từ tivi sang dàn được.
Em cảm ơn

Chỉnh sửa lần cuối:

tittom79

Well-Known Member

Cho em hỏi 1 vấn đề với,
Em xài dàn âm thanh này: http://www.nguyenkim.com/dan-giai-tri-tai-gia-samsung-ht-h5530hk-xv.html
Em xài với tivi này: http://www.samsung.com/ae/consumer/televisions/led-tv/led-tv/UA40EH6030RXZN
Cho em hỏi là dàn âm thanh trên có thể giải mã Dolby Digital,DTS,DTS HD.Dolby True HD từ nguồn ngoài qua cổng usb không, _ Chắc chắn có rồi bác. Nhưng với điều kiện bác phải có file âm thanh định dạng DTS, nếu không bác chỉ để ở chế độ Multichanel là âm thanh cũng ra hết tất cả các loa rồi bác ạ.
Với có 1 thắc mắc là, e muốn nghe âm thanh từ ti vi qua loa của dàn, mà e dùng giắc cắm hoa sen từ tivi qua dàn không nghe, chỉ nghe khi e cắm bằng cổng 3.5 từ tivi sang giắc hoa sen trên dàn. Với em có nghe tính năng có thể dẫn âm thanh từ dàn sang ti vi và ti vi về ngược lại dàn qua 1 cổng HDMI. vậy cho em hỏi e có thể sử dụng dc ko, với làm sao em xuất âm thanh từ tivi sang dàn được.
Em cảm ơn

E tìm trên mạng (theo đường link và website của Samsung) thì con Tivi của bác không có các đường âm thanh ra như là: RCA, Optical để kết nối với các đường âm thanh vào của bộ dàn.
Anynet+ (HDMI-CEC)
Yes
DLNA
Yes
Samsung Link
No
USB Host 2.0
1EA
Wireless LAN
Yes
Wi-Fi Direct
Yes
Wireless Surround Speaker
No
Bluetooth
Yes
ARC (Audio Return Channel)
Yes
Screen Mirroring
Yes
NFC
Yes
Bluetooth Power On
Yes
Wireless Surround Speaker Ready
No
HDMI Out
Yes
Number of HDMI Input
No
Number of Audio Input
1
Number of Optical Input
1
Number of Coaxial Input
No
Composite Output
No
Hơn nữa con Tivi này cũng không có đường HDMI ARC để phản hồi âm thanh từ Tivi xuống bộ dàn trong khi bộ dàn bác có cổng này.

Như vậy không có cách nào đưa âm thanh từ Tivi qua dàn của bác cả. Ngoại trừ cách bác đã thử ạ.

sangno1

Member

mấy bác cho em hỏi con Yamaha YHT -196 với con Samsung H5530HK con nào đánh phim hay hơn vậy ?

leonguyen93

chào mọi người.
mình là mem mới muốn hỏi mọi người vài câu nhưng diễn đàn ko cho tao thread mới nên mạo muội vào đây hỏi mọi người có gì post sai mọi người bỏ qua.
mình mới mua 1 cái loa để nghe nhạc nhưng lâu lâu củng coi vài bộ phim lẽ hd mình sử dụng loa đó lau dài về sau am thanh có bị giảm chất lượng ko với có bị hư hại gì ko.
mọi người thông cảm có gì bỏ qua cho. :D
Cảm Ơn mọi người.

huynhsang9x

dùng dàn pioner nội địa đi các bác
DTS ngon qua cổng quang, ngoài ra còn có line in 2.0 và chi phí thấp ( tầm 3TR)

dokltd

Active Member

Mua dàn denon DHT 888 tầm 4-5tr dùng rất ok.

maothuy

Active Member

Mình định mua bộ Dàn âm Thanh Sony HT-M22 để xem phim ,Mua bộ mới thì có phải Burn-in không ạ,các bạn tư vấn hộ mình với cám ơn các bạn nhiều.

vinagoh

Well-Known Member

Mình định mua bộ Dàn âm Thanh Sony HT-M22 để xem phim ,Mua bộ mới thì có phải Burn-in không ạ,các bạn tư vấn hộ mình với cám ơn các bạn nhiều.

Nếu kỷ thì cần, còn nếu mở volume tầm 50% thì cứ thế mà chiến thôi Bác ạ!

Noritsuhn1010

Tiện đây mình vừa xin được đôi loa wharfedale 2190 , các bác tư vấn giúp phải chọn âm ly nào cho phù hợp để nghe nhạc trong nhà, cám ơn các bác

dinhdinh2014

Nếu ai phát hiện những bộ âm thanh nào khác hoặc cụ thể model nào của hãng khác ngoài Panasonic, vui lòng thông báo tại topic này. Thông tin sẽ được cập nhật vào bài viết đầu tiên để tiện theo dõi.

polizia

Chào các bạn.
Mình đang có TV LG 47 inch, đầu phát HD Egreat.
Nay muốn mua thêm bộ dàn âm thanh với ngân sách tầm 10 tr thì có loại nào dùng ok, hình thức đẹp?
Do TV của mình là LG smart nên ban đầu mình ưu tiên dàn LG để cho nó đồng bộ hóa, đấy là nghĩ ban đâu như thế. Tuy nhiên lướt web thì thấy nhiều dàn Pioneer và Sony cũng đẹp.
Với ngân sách như thế thì dùng bộ nào ok nhỉ.Ngoài ra mình thích dàn nào có loa không dây thì có vẻ bố trí loa trong phòng tiện hơn, hiện tại search thấy mối LG là ghì loa không dây.

C_Pham

Well-Known Member

Chào các bạn.
Mình đang có TV LG 47 inch, đầu phát HD Egreat.
Nay muốn mua thêm bộ dàn âm thanh với ngân sách tầm 10 tr thì có loại nào dùng ok, hình thức đẹp?
Do TV của mình là LG smart nên ban đầu mình ưu tiên dàn LG để cho nó đồng bộ hóa, đấy là nghĩ ban đâu như thế. Tuy nhiên lướt web thì thấy nhiều dàn Pioneer và Sony cũng đẹp.
Với ngân sách như thế thì dùng bộ nào ok nhỉ.Ngoài ra mình thích dàn nào có loa không dây thì có vẻ bố trí loa trong phòng tiện hơn, hiện tại search thấy mối LG là ghì loa không dây.

Với mấy bộ AIO này thì nghe sẽ không hay đâu bác. Theo em bác gom thêm thóc làm bộ dàn rời sẽ hay hơn cả về phần nghe và nhìn ạ.

Bên trên