ma mới muốn mua 1 tivi cỡ bự.

smartphone2012

em muốn mở 1 tiệm cafe, muốn mua 1 chiếc tivi khổng lồ, không biết là nên như thế nào đây, các bác tư vấn em phát.

Ðề: ma mới muốn mua 1 tivi cỡ bự.

em muốn mở 1 tiệm cafe, muốn mua 1 chiếc tivi khổng lồ, không biết là nên như thế nào đây, các bác tư vấn em phát.

1. Bác nghiên cứu 1 em máy chiếu full HD có độ sáng cao thì màn hình tha hồ khổng lồ, đến mùa bóng đá xem miễn chê.Màn hình 300'' có đường chéo 7,62m đóa bác)
2. Nếu là tivi bác quan tâm đến mấy em Plasma của Pana hoặc SS, tầm khoảng 64 inches, dòng này tốn điện nhưng mình là người có tiền, tính gì điện. Với lại công nghệ TV plasma mới bây giờ cũng không tốn điện như trước, tần số quét lại cao. Có điều giá hơi cao.
Theo em, tuỳ vào tình hình tài chính của bác. Nhưng làm quán cà phê nên dùng Projector.

dtddquochuy

Member

Cỡ bự của quán cà phê chơi máy chiếu là kinh tế nhất .

traxanh1000do

Bự cỡ nào hả bác? Với cả không nên dùng máy chiếu các bác ạ. Hình ảnh ko nét, mờ ảo như thế mấy khách lắm. Các quán khác đầu tư ghê lắm rồi đó, ko ăn lại được đâu.

banhmimiki

Bác kiếm con nào tầm 80-90' là vừa. to vừa phải, âm thanh sống động, hình ảnh rõ nét. chứ máy chiếu mất khách lắm bác ạ.

kinhcandigi

Ðề: Re: ma mới muốn mua 1 tivi cỡ bự.

Đổi qua máy chiếu khả quan hơn pác àh
Bác kiếm con nào tầm 80-90' là vừa. to vừa phải, âm thanh sống động, hình ảnh rõ nét. chứ máy chiếu mất khách lắm bác ạ.
80-90" giá gần 80-90tr, làm con máy chiếu thấy ổn hơn đó pác

Chơi màn hình 150 in cho nó hoành tráng đi bác (máy chiếu nhé)

cuongdoanvan

Well-Known Member

bác chủ muốn tivi mà các bác cứ máy chiếu

sony, sámung , lg 84" nha bác , giá vài trăm chai

longchien

LG 84' được đấy bác. Sony thì đắt chát ah. Còn SS thì hơi chán. LG là hợp lý đấy. mà con đấy công nghệ mới luôn nhé. Sắc nét thôi rồi.

tuan_ipad2

Well-Known Member

Cứ LG mà chơi, samsung màu nó không thật lắm, còn Sony thì giá quá chát

vnczde

Member
bác làm em 60inch samsung của bác manhhuy đấy 29củ5 mã ps60e550> cho khách xem 3d luôn...

Anh em mình nhiệt tình ghê. Nhảy vào tư vấn ào ào. Mỗi tội chả thấy bác chủ thớt bắt nhời gì cả.
Theo ý kiến của em, trong việc đầu tư làm quán cà phê thì kinh phí cho phần âm thanh và hình ảnh chỉ là một phần. Bác làm con LG 4K 84'' đã mất hơn 300 chai, con Sony 4K 84'' hơn 800 chai thì tổng kinh phí sẽ rất lớn. Cứ cho là mỗi ngày bác lãi 1,0 triệu đồng thì riêng phần âm thanh bác đã phải mất hơn 2 năm để thu hồi chi phí rồi.
Theo em bác cứ làm con máy chiếu full HD, độ sáng cao cho khỏi mờ ảo....

play-chess

Re: Ðề: ma mới muốn mua 1 tivi cỡ bự.

Anh em mình nhiệt tình ghê. Nhảy vào tư vấn ào ào. Mỗi tội chả thấy bác chủ thớt bắt nhời gì cả.
Theo ý kiến của em, trong việc đầu tư làm quán cà phê thì kinh phí cho phần âm thanh và hình ảnh chỉ là một phần. Bác làm con LG 4K 84'' đã mất hơn 300 chai, con Sony 4K 84'' hơn 800 chai thì tổng kinh phí sẽ rất lớn. Cứ cho là mỗi ngày bác lãi 1,0 triệu đồng thì riêng phần âm thanh bác đã phải mất hơn 2 năm để thu hồi chi phí rồi.
Theo em bác cứ làm con máy chiếu full HD, độ sáng cao cho khỏi mờ ảo....

Bác này hay nhỉ? làm ăn là phải đầu tư lâu dài, với cả có trong tính toán hết rồi. lỗ chỗ này thì lấy chỗ khác bù vào. Anh ủng hộ chú mua TV chứ đừng máy chiếu. Nhìn nó ko thật lắm.

smartphone2012

Thành thật xin lỗi các thím. Mấy hôm nay e bận quá ko vào check thông tin của các thím đc. E định đầu tư con tầm 3-400tr thì mua con nào các thím? Các thím tư vấn nhanh giùm e. Cửa hàng của e cũng sắp hoàn thiện rồi. Cũng muốn trưng về sớm cho nó hoàng tá tràng :D

toiyeutoshiba

Thế thì bác lấy con lg84' như bác giaolangsovo nói kìa. Bác cho e địa chỉ quán bác luôn đi. Thỉnh thoảng tụ tập bạn bè thưởng thức công nghệ mới. Nhà e thuộc dạng khó khăn nên ko đầu tư được như các bác khác. Bác thông cảm cho e =P~ =P~

traxanh1000do

84LM9600 84-Inch Cinema 4K 3D LED HDTV (MSRP TBA)
Là con này đúng ko các bác? Dòng 3d thụ động, mới nhất của LG ah?

haipvg

Well-Known Member

Máy chiếu màn bạc, để khoảng cách thích hợp thì không kém LCD nhiều, lại kinh tế hơn.

hd360_sale

Làm một phép so sánh đơn giản nhé, con tyvi tầm 84inch là khoảng 300tr, trong khi con máy chiếu 100 inch chỉ tầm 50tr, bác lựa e nào thì tuỳ.

mds_mds

Well-Known Member
Theo em kinh doanh thì phải chơi máy chiếu nó mới nhanh thu hồi vốn. Bác làm con máy chất vào + quả màn tốt nữa độ nét cũng ko kém tv là mấy đâu.
400 chai bao giờ mới thu hồi đc. Khách bác đông cỡ mấy chắc cũng phải mất vài năm.

Bên trên