mạng internet nào đủ tốt để down phim :D

saa1111

Member
Ðề: mạng internet nào đủ tốt để down phim :D

gói MegaFamily của VNPT đc k mấy bác :-" tốc độ là nhiu nếu xài acc vip,modem của vnpt có nhiu port nữa mấy bác ạh :D

hoanghai34

Em xài FPT gói mega..YOU (hình như là thế),nó kêu 250k/tháng. mà tháng nào biên lai cũng thu 280k. Tốc độ down MF 80--200kb/sec. Azsharing tầm 400. MU 80-100. MS trước 200-350,giờ thì.....thấy MS là bỏ,không down. Mega1208 trước tầm 300-400kb/sec,giờ không biết. Down nhạc trên mp3.zing.vn thì 600-700.

sunset_309

Well-Known Member

Em xài FPT gói mega..YOU (hình như là thế),nó kêu 250k/tháng. mà tháng nào biên lai cũng thu 280k. Tốc độ down MF 80--200kb/sec. Azsharing tầm 400. MU 80-100. MS trước 200-350,giờ thì.....thấy MS là bỏ,không down. Mega1208 trước tầm 300-400kb/sec,giờ không biết. Down nhạc trên mp3.zing.vn thì 600-700.

250k là chưa VAT bạn ạ .Mình cũng gói đấy ,mà h nó lên 308k rồi =)) MS vẫn bình thường ,nếu chọn được cái IP thì lên 670 - 700kb/s .mega1280 đang hâm nên ko tính .Bác chủ lắp gói này hoặc gói 380k ( 900kb/s ) là vừa .1 Phim 720p khoảng 2-3h là xong

duchuu

Member

Chẳng biết đường nào các bác ơi, mấy thằng bạn bên VNPT set cho luồng 12M sử dụng cho MYTV + acc VIP của 1280 lúc đầu được 600-700kb/s, giờ chỉ còn max 200kb/s cho tấ cả các host => chán VNPT

saa1111

Member

em thì tính xài gói MegaMe kéo 2 máy :D nhưng cũng chỉ 1 máy hoạt động,còn máy kia chỉ dành cho lướt wed,yahoo :D,mà khổ cái mấy bác bảo host nước ngoài nó chuối thì biết làm sao đây =="

saa1111

Member

mấy bác vào bàn tán hộ e với :(

Bàn cái gì nữa bác ơi. Tiền nào của đấy mà, bác cứ dùng gói bình dân thôi vì ngoài cáp quang 1.000k/tháng thì chẳng có gói nào tốc độ như quảng cáo đâu

saa1111

Member

đào mộ phát \m/ e vừa đăng kí cước gói FPT MegaMe xong :">
và chỉ e hỏi câu cuối :">
host trong nước bao gồm những trang nào,và cã nước ngoài nữa nhé mấy bác :D

trongtan7411

Active Member

hic! em đang định mắc cáp của FPT mà ko xong .chuyên down MF mà các bác kêu nó down host nước ngoài chậm nên lại thôi,đang suy nghĩ lại

xicklo

Well-Known Member

Các bác ở TP lớn nên tốc độ luôn khủng khiếp như vậy. Em ở tỉnh lẻ dùng cái gói 350k (chưa VAT) cyar VNPT down kịch đường tàu + tk vip cũng chỉ được 480-490k thôi

phuong990t

Nhà mình thì dùng MegaYou của FPT gói cước 6MB ( lúc trước là 4MB sau này FPT chuyển sang 6MB, tính thêm phí 25k, cước hàng tháng la 280k ) down phim thì chia ra 2 loại

- Host trong nước thì mua 1 cái thẻ 20k đăng ký, dùng được 14 ngày (4share), trung bình dowload khoảng 700KB/s. Cho cái máy chạy suốt 14 ngày
- Host nước ngoài thì vác máy sang tiệm net kế bên cắm 1 đêm ( vì em là bảo trì cho tiệm net nên việc này vô cùng thuận tiện ). Chỉ có 1 điều là phải sau 9h tối mới down, vì trước 9h quán đông khách, em mà down phim là mấy cậu chơi GO la làng vì lag =))

spasus128

Banned

Các bác ở TP lớn nên tốc độ luôn khủng khiếp như vậy. Em ở tỉnh lẻ dùng cái gói 350k (chưa VAT) cyar VNPT down kịch đường tàu + tk vip cũng chỉ được 480-490k thôi
bác ơi vnpt mới tăng tốc gói này rồi đấy

Chim Non

250k là chưa VAT bạn ạ .Mình cũng gói đấy ,mà h nó lên 308k rồi =)) MS vẫn bình thường ,nếu chọn được cái IP thì lên 670 - 700kb/s .mega1280 đang hâm nên ko tính .Bác chủ lắp gói này hoặc gói 380k ( 900kb/s ) là vừa .1 Phim 720p khoảng 2-3h là xong

em cũng dùng gói này mà muốn down phim 3D thì lâu không chờ nổi

Bên trên