Mất hết CR và bị người khác vu oan

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Mr Manh

Chiều nay nghe tin mình liên quan đến vụ CR của VNLV10. Thời gian qua mình bận việc cá nhân cũng không vô diễn đàn thường xuyên và cũng không để ý CR của mình. Hôm nay thấy có thớt http://www.hdvietnam.com/diendan/23-ninh-trat-tu/376909-bi-mat-het-cr-sau-khi-het-han-ban-2.html mình cũng chẳng hiểu chuyện gì đang xảy ra??? hiện h mình cũng mất hết CR và cũng không vào thảo luận được trong thớt http://www.hdvietnam.com/diendan/23-ninh-trat-tu/376909-bi-mat-het-cr-sau-khi-het-han-ban-2.html. Mong Mod kiểm tra giùm, xin cảm ơn!!!

ProSkyR

Well-Known Member
Ðề: Mất hết CR và bị người khác vu oan

http://www.hdvietnam.com/diendan/23...-mat-het-cr-sau-khi-het-han-ban-new-post.html
Bạn nên Tham gia Thảo luận và Khiếu nại ( nếu bạn Đúng ) thì nên vào Topic trên để Khiếu nại. Không nên mở thêm Topic trong Khu vực Box này khi đã có 1 Topic về vấn đề trên.
Topic sẽ bị Close hoặc Xóa bởi Mod Quản lý Box.
Mến chào Đoàn kết.
Box ANTT chỉ có người lập topic và các Mod trở lên mới được post.

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

Bác quoctrung thông cảm. A ấy có nói là không post được ở topic đó rồi cơ mà. Khu vực đó chỉ dành cho người khiếu nại và cấp Mod trở lên .

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Bạn có thể giải thích về các giao dịch này không?

VThanhgtvt

Well-Known Member

Với sự trả lời của cụ Chip, hẳn mọi chuyện đã rõ!

snowangel2790

Well-Known Member

Có nick còn chuyển 2 lần liền trong cùng 1 ngày:-SS:-SS:-SS

siboney

Well-Known Member

Cũng có trường hợp bác Manutd_vn bị hack nick và bị vu khống. Thành viên này rất ít khi online và chưa từng quan tâm đến cR.

kiukiu

Well-Known Member

Việc này có vẻ rất nhiều khuất tất đằng sau, thành viên Manutd_vn em đã gặp 1 đôi lần trong những cuộc off, xác nhận đợt rồi bác này bận việc gia đình, cụ thể là vừa cưới vợ xong, số lượng bài viết, số tần suất bài viết cũng như sự phân bố bài viết cho thấy mức độ quan tâm đến xê dờ là không cao ( dù đánh giá của em có thể hơi cảm tính ).

Đọc bài từ trưa nhưng vẫn ko dám lên tiếng phải đợi khổ chủ vào, rõ ràng việc này không đơn giản dừng lại ở chuyện Cr mà nó là tính bảo mật và an toàn trong quyền cá nhân của mỗi thành viên, mong BQT cũng như ae an ninh sớm tìm ra câu trả lời kẻo cái sẩy nẩy cái ung :)

tusontay

Huyền Thoại

Theo như bác Chip đưa ra thì bác Manutd_vn sẽ có khoảng ~6800cR! Vậy số cR đó ở đâu?

Hãy xem trong lịch sử xem bác Manutd_vn đã chuyển cho ai?

Cá nhân E thấy bác Manutd_vn hầu như không quan tâm gì đến cR! :)

ProSkyR

Well-Known Member

Trong list có cả bác tamnhinso.net và vài bác tham gia diễn đàn rất tích cực.
Giờ kêu các bác ấy đổi pass và đánh pass gần nhất khi bị mất cR.
Nếu toàn 123456 thì pó tay, oan cũng ko ai cứu dc :(

kepin

Well-Known Member

Nick mình hết thời hạn khóa lúc 7:00 A.M ngày 15/5/2012, thì 7:19 A.M đã chuyển 2.232 CR, tính ra là có sự chuẩn bị trước, biết lúc nào nick hết bị khóa.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Nick mình hết thời hạn khóa lúc 7:00 A.M ngày 15/5/2012, thì 7:19 A.M đã chuyển 2.232 CR, tính ra là có sự chuẩn bị trước, biết lúc nào nick hết bị khóa.

Bạn có thể cho biết pass nick của bạn ở thời điểm đó?

overkillx

Huyền Thoại

Bạn Manutd_vn nên kiểm tra các tài khoản như email, forum khác xem có bị hiện tượng mất pass không? Nếu có thì có thể đã bị tấn công botnet rồi

ProSkyR

Well-Known Member

Bạn Manutd_vn nên kiểm tra các tài khoản như email, forum khác xem có bị hiện tượng mất pass không? Nếu có thì có thể đã bị tấn công botnet rồi

Cái này là brute force attack.
Do người can thiệp chứ không phải bot.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên