Mất hết CR và bị người khác vu oan

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Mất hết CR và bị người khác vu oan

Do một số bạn đặt pass dễ quá nên bị tấn công. Qua vụ việc chắc các bạn cũng đã biết cách phòng ngừa để không lặp lại những lỗi rất dễ tránh này nhỉ.

Mr Manh

Bạn có thể giải thích về các giao dịch này không?

Trong time vừa qua mình tổ chức đám cưới và nghỉ trăng mật, và từ trước đến nay mình không hề quan tâm đến CR và cũng không có ý định kiếm CR. Việc xảy ra mình cũng không rõ vì vậy các bạn bị mất CR mình cũng không biết là ntn? mong Mod xem xét đảm bảo quyền lợi cho anh em trong diễn đàn.

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

A Manutd_vn đổi pass an toàn hơn nhé, đừng để pass dạng 123456.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Giờ giàu quá cũng khổ. Các bác nhỉ?

có lẽ vấn đề ở đây là do "CR" của diễn đàn mình có giá trị ( giá trị đối với nhu cầu giao dịch thực tế ) có thể nói là khá lớn nên mới xảy ra trường hợp "bẩn" này .
mong là các Admin sẽ sớm tìm ra thủ phạm và xử lý thật nghiêm .

p/s : hy vọng là Al Qaeda sẽ đứng ra nhận trách nhiệm trong vụ này ^^

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

Hack cR đã có thể bán lấy tiền theo quy trình sau:

1. Hack cR
  2. Đổi cR lấy point Fshare
  3. Đổi point Fshare lấy VIP
  4. Bán acc Fshare VIP.

Update:

- Bước 2 và 3 giờ đã có thế rút gọn, đổi cR trực tiếp lấy acc VIP Fshare
- Ngoài TK Fshare, cR còn có thể đổi lấy rất nhiều tài khoản, key,... có giá trị khác.

khanhkun84

Active Member

à hóa ra là em bị hack. mong bác CHip xử lý vụ này dùm em. thảo nào mấy hôm em lập post khiếu nại mà chưa thấy kết quả. em không nghĩ là trong diễn đàn mình lại có mấy cái kẻ thế này. trong khi bao nhiêu anh em đang cật lực làm việc ko công để nâng cấp diễn đàn để có sân chơi cho mọi người cùng sở thích vậy mà... em ủng hộ BQT diễn đàn xử lý mạnh tay vụ này để tránh tình trạng này tái diễn. em xin cảm ơn.

weattseat

Active Member

Do các bác đặt pass quá dễ nên bị scan thôi, trường hợp này đã từng xuất hiện bên viettorrent rồi, các tk đặt pass đơn giản như: 123456, abcd, zxcvbn, qwerty,... đều dễ dàng bị scan ra ngay.

hoabantrang

Well-Known Member

Coi bộ phải định kỳ đổi pass thôi quá !:-SS:-SS

khanhkun84

Active Member

hôm nay em hỏi thì đc BQT thông báo là ko khôi phục đc cR. thấy cũng buồn nhưng thôi phải chấp nhận. em nghĩ đơn giản là trên này toàn ae đàng hoàng tử tế. nào ngờ đi đâu cũng gặp người xấu. năm nay đen thật. làm gì cũng mất mát thua thiệt. bao nhiêu người làm việc, up link , đóng góp.... ko công cho diễn đàn, ngược lại cũng có những thằng chỉ chăm chăm rình rình lấy của người khác làm lợi cho mình. sợ thật. đúng là xã hội mà. thể loại gì cũng có. nhưng em nghĩ là sẽ gặp quả báo sớm thôi.

kepin

Well-Known Member

Hi Anh Chip và BQT,

Qua sự việc này đã giúp anh cá nhân em và các thành viên khác ''chăm chút'' tài khoản cá nhân của mình hơn, đồng thời biết được diễn biến câu chuyện xảy ra.

Riêng đối với thành viên nchoan BQT đã có xử lý thích đáng.

Cá nhân em phần thiệt hại của em lớn quá, mất hết 2500cR.

Mong BQT chiếu cố và tặng lại em phần cR đã mất để em có vốn liếng làm ăn, tập trung upload.

Chân thành cảm ơn và kính chào.

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

Hội HD Hà Nôi sẽ giúp đỡ cR cho 2 bác kepin và Manutd_vn. Hy vọng 2 bác qua sự việc sẽ rút kinh nghiệm, quản lý tài khoản của mình tốt hơn.

tolydieu

Mình hỗ trợ bạn kepin 100cR, với số cR ít ỏi này hy vọng bạn sớm ổn định lại nhà cửa, cuộc sống sau cơn bảo số 1 vừa rồi. Bạn toàn tâm toàn ý post phim Oscar và Bluray. :D

Mr Manh

Qua đây cũng thấy được đại đa số ae trong diễn đàn là người tốt, toàn tâm toàn ý củng cố xây dựng diễn đàn ngày càng lớn mạnh. Những kẻ lợi dụng sơ hở của người khác mà trục lợi thì sớm muộn cũng bị quả báo thôi. Cảm ơn Bác Chíp, Bác Giao và tất cả các AE trong diễn đã và luôn quan tâm tới sự phát triển của HDVietNam và mong rằng qua thế giới ảo hãy quan tâm chia sẻ với nhau trong cuộc sống mưu sinh hàng ngày có như vậy chúng ta mới thỏa được đam mê với HD.

kepin

Well-Known Member

Mình hỗ trợ bạn kepin 100cR, với số cR ít ỏi này hy vọng bạn sớm ổn định lại nhà cửa, cuộc sống sau cơn bảo số 1 vừa rồi. Bạn toàn tâm toàn ý post phim Oscar và Bluray. :D

tolydieu đã viết:
Chào kepin

Đây là tin nhắn do hệ thống tự động gửi, bạn không nên trả lời.

Bạn đã nhận được 100 cR do thành viên tolydieu chuyển đến vào lúc 11:19:59 AM - 17-05-2012 với lý do: Chúc vui

Cảm ơn bác tolydieu đã hổ trợ mình trong cơn bão vừa qua.

Chúc bác mạnh khỏe và thành công.

Trân trọng.

kepin

Well-Known Member

Hi bác ''ẩn nick''

Bác này đã ủng hộ mình thêm 100 cR để tạo dựng cuộc sống sao cơn bão.

Bác đề nghị mình không nêu tên trên này, nên mạn phép xin giấu tên.

Một lần nữa cảm ơn bác.

Trân trọng.

ProSkyR

Well-Known Member

@kepin: Bác cần bao nhiêu cR nữa :)

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

@kepin: Bác cần bao nhiêu cR nữa :)
Trước khi bị hack bác ấy có 2500 cR, giờ ae hỗ trợ giúp bác ấy có lại được từng đó nhé.
Chứ hỏi thế kia bác ấy khó trả lời lắm:-?.
//A Manutd_vn trước khi bị hack có bao nhiêu cR thế a?

Mr Manh

Cảm ơn anh em đã hỗ trợ mình cũng không nhớ rõ lắm chắc 70-80CR gì đó.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên