Mất hết CR và bị người khác vu oan

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Mr Manh

Ðề: Mất hết CR và bị người khác vu oan

Mình cũng tặng Bác 60 cR gọi là chút quà cưới :">
Của ít lòng nhiều nhé ;))

Vợ chồng em cảm ơn Bác Hafe đã nhớ đến ngày vui của em, hy vọng sẽ có dịp gặp bác chém gió...

kepin

Well-Known Member

Chip đã viết:
Chào kepin

Đây là tin nhắn do hệ thống tự động gửi, bạn không nên trả lời.

Bạn đã nhận được 1.000 cR do thành viên Chip chuyển đến vào lúc 12:26:40 PM - 17-05-2012 với lý do: Hỗ trợ khắc phục hậu quả mất cR

Cảm ơn admin Chip rất nhiều.

Chúc diễn đàn ngày càng đông vui và thành công.

Thanks

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

Giờ thì bác kepin bỏ dòng chữ ký đỏ đỏ kia đi thôi;).

khanhkun84

Active Member

ặc ặc chả ai quan tâm hỏi han đến mình. chán ...

ProSkyR

Well-Known Member

Vì thiệt hại ko lớn, vả lại em nghèo nên em chuyển bác khanhkun84 5 thôi nhé, bác đồng ý chứ ? :D

Cái này là không cẩn thận bị mất trộm.
Giúp được tí nào hay tí đấy thôi, giàu nghèo gì đâu bác.
Còn bao nhiêu bác bị mất trộm kia kìa.
Thiết nghĩ sau vụ này BQT nên đặt thêm chế độ đổi thông tin mail phải xác nhận bằng mail cũ.
Chuyển tiền phải có mã PIN cố định 4 chữ số.
Mã PIN này gửi vào mail khi đăng ký. Những nick nào đăng ký trước thời điểm thực thi sẽ nhận được e-mail có chữa mã PIN, khi chưa đọc và xác nhận mã PIN đó sẽ không chuyển được.
Và thêm 1 cái phần chọn cho tất cả thành viên đó là chọn lựa tôi không quan tâm cR.
Khi đó nick thành viên đó sẽ không phải (được) nhận cR từ hệ thống cũng như thành viên khác.
Chứ hiện nay có cR như có bom trong người, ghê lắm. Và lại cũng có không ít các bác trên diễn đàn không muốn và cũng không quan tâm đến vấn đề cR.
Nếu giả sử nạn nhân-chủ topic này mọi người không quen biết thì sẽ ra sao.
Thanh minh kiểu gì ?
Rồi thì các thành viên mếch lòng nhau, nghi kị... bla..bla !
:(

osiric

Well-Known Member

Em cũng bị mất CR, từ vài trăm giờ còn có vài chục
Mấy bác hỗ trợ em 1 ít CR

hiện tại em đang có tổng cộng 971 CR ( phần lớn số CR này em trấn lột được do góp ý cho các bác khác mua HDTV :D ). Đợt trước em có mở vài cuộc thi " Tào lao bí đao " cũng bung bớt số CR rồi . Chính vì không có nhu cầu sử dụng nên :

Em xin chia sẻ khoảng 700 CR cho 7 bác là nạn nhân của vụ trên . em chỉ có thể chia 700 thôi vì phải chịu thuế 20% nữa ạ :D.

Cái topic này được tạo ra hơn 2 ngày rồi , em đọc tới lui cũng chỉ thấy có 3 bác " kêu oan " nên chốt danh sách tạm thời như sau :

1/ Manutd_vn

2/ khanhkun84

3/ osiric

p/s : bác kepin do là có bác chip chuyển 1000 CR cho bác rồi nên em không đưa vô danh sách chuyển này nữa . Hàng đã chuyển ; các bác vô nhận hàng .

Mỗi bác 100 CR nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

edc

Active Member

Em muốn chuyển cr cho 2 bác này mỗi bác 60 cr. em cũng là nạn nhân hack. nhưng lấy lại được hết :D.
1/ khanhkun84

2/ osiric

Chỉnh sửa lần cuối:

Mr Manh

hiện tại em đang có tổng cộng 971 CR ( phần lớn số CR này em trấn lột được do góp ý cho các bác khác mua HDTV :D ). Đợt trước em có mở vài cuộc thi " Tào lao bí đao " cũng bung bớt số CR rồi . Chính vì không có nhu cầu sử dụng nên :

Em xin chia sẻ khoảng 700 CR cho 7 bác là nạn nhân của vụ trên . em chỉ có thể chia 700 thôi vì phải chịu thuế 20% nữa ạ :D.

Cái topic này được tạo ra hơn 2 ngày rồi , em đọc tới lui cũng chỉ thấy có 3 bác " kêu oan " nên chốt danh sách tạm thời như sau :

1/ Manutd_vn

2/ khanhkun84

3/ osiric

p/s : bác kepin do là có bác chip chuyển 1000 CR cho bác rồi nên em không đưa vô danh sách chuyển này nữa . Hàng đã chuyển ; các bác vô nhận hàng .

Mỗi bác 100 CR nhé

Cảm ơn Bác rất nhiều, hy vọng qua đây anh em trong diễn đàn cần nâng cao ý thức cảnh giác với bọn CR tặc.

khanhkun84

Active Member

nmcgroup

Well-Known Member

tự nhiên em bị thế này là sao các bác, chẳng mua bán trao đổi gì cả sao lại tự chuyển CR :(

http://www.hdvietnam.com/diendan/attachment.php?attachmentid=65573&stc=1&d=1343224450
attachment.php

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên