MBX M8 - Tiêu chuẩn sức mạnh mới cho Android Box- CPU Amlogic S802 Quad core, 2Gb ram, Octa core Mal

hungmh80

Active Member
Ðề: MBX M8 - Tiêu chuẩn sức mạnh mới cho Android Box- CPU Amlogic S802 Quad core, 2Gb ram, Octa core Mali 450,hỗ trợ độ phân giải 4K, Android 4.4 KitKat

Chào tất cả ace!
M8 của mình đang dùng thấy tịt ngóm. Mất tín hiệu đến TV. Tắt đi (rút điện nguồn) một lúc mới dùng lại được. Một tối bị mấy lần.
Chưa root, vẫn dùng nguyên bản.
Nếu cài romcook có giải quyết được không; nếu có thể xin hướng dẫn cụ thể.
Xin cám ơn!
Bệnh này 1 là do adapter , 2 là do phần cứng , cố cũng không đc , nếu có adapter tương tự thì bác thay thử vào xem có hết không , còn không thì mang đi bảo hành thôi .

Ðề: MBX M8 - Tiêu chuẩn sức mạnh mới cho Android Box- CPU Amlogic S802 Quad core, 2Gb ram, Octa core Mali 450,hỗ trợ độ phân giải 4K, Android 4.4 KitKat

Chào tất cả ace!
M8 của mình đang dùng thấy tịt ngóm. Mất tín hiệu đến TV. Tắt đi (rút điện nguồn) một lúc mới dùng lại được. Một tối bị mấy lần.
Mình cũng có một con bị tình trạng này, các bác có cao kiến gì ko?

FantasyHero

Cấu hình khủng , nhưng quan trọng là nó có hỗ trợ tốt cho người dùng ko.mình thích giao diện đẹp, đơn giản.ko quan trọng lắm về cấu hình nó như thế nào.

mr0913044000

Cám ơn bác
Nản quá

Bác chủ ko chẩn đoán được bệnh của con này

xibu

Member

Chào tất cả ace!
Mình cũng có một con bị tình trạng này, các bác có cao kiến gì ko?

Tình trạng này nguy cơ cao là lỗi adapter bác ạ. Bác mang qua shop để kiểm tra bảo hành xem sao bác nhé, bác mang cả adapter đi để kiểm tra cho chính xác nhé.

thuanlien8789

Các bác cho em hỏi chút. Có bác nào dùng M8 or M8S xuất được ra 4K2K trên tivi UHD chưa vậy. M8S của em xuất 4k2k ra tivi LG 49UF670T có hiện tượng nháy màn hình ( hoạc 1 lúc tắt 1s lại lên). Em đã thay cable HDMI, chạy rom khác, tắt bật các chế độ của LG nhưng vẫn vậy. Bác nào xuất ra thành công hú em 1 tiếng để e kiểm tra cái AB. Thanks

hdradiovn

Member

Các bác cho em hỏi chút. Có bác nào dùng M8 or M8S xuất được ra 4K2K trên tivi UHD chưa vậy. M8S của em xuất 4k2k ra tivi LG 49UF670T có hiện tượng nháy màn hình ( hoạc 1 lúc tắt 1s lại lên). Em đã thay cable HDMI, chạy rom khác, tắt bật các chế độ của LG nhưng vẫn vậy. Bác nào xuất ra thành công hú em 1 tiếng để e kiểm tra cái AB. Thanks

Bác thử dùng với tivi khác xem thế nào ?

huynhdd

Member

Cho em hỏi với ạ, có thể cài rom (dạng file zip) qua usb thông qua update của Mbox M8 không, còn 1 điều nữa là làm sao cho phần mềm 4k player nhận phụ đề, hình như phần mềm này là tối ưu cho m8 thì phải

hdradiovn

Member

Cho em hỏi với ạ, có thể cài rom (dạng file zip) qua usb thông qua update của Mbox M8 không, còn 1 điều nữa là làm sao cho phần mềm 4k player nhận phụ đề, hình như phần mềm này là tối ưu cho m8 thì phải

M8 update qua file zip được nhé, nhưng khả năng phải up qua recovery máy! Bác thử chạy file đấy bằng KODI xem sao, trong kodi hỗ trợ khá nhiều code đấy !

con này so với con himedia q10 iv thế nào vậy

thanhcdth

Active Member

Không có cửa so.

Khó nói lắm bác, không phải giá rẻ hơn thì thua hơn đâu.

Con này dùng chip Amlogic S802 và S802b. dòng chip này điểm Benemark rất cao nhé, xung nhịp 2ghz. Trong khi chip của Himedia là của Huawei 1.6gz thôi. Còn GPU đều là mali 450. Nên nếu so sánh về hiệu suất, có thể con M8 sẽ hơn đấy.

Chỉnh sửa lần cuối:

thuanlien8789

nhà có một tivi 4k, chỗ em ko ai dùng 4k bác à. Cũng tv nhà em có bác dùng AB Q10 dùng ok, chẳng biết sao nữa, em đang nhờ các bác bên smartshop kiểm tra.

Chỉnh sửa lần cuối:

thuanlien8789

Bác thử dùng với tivi khác xem thế nào ?

nhà có một tivi 4k, chỗ em ko ai dùng 4k bác à. Cũng tv nhà em có bác dùng AB Q10 dùng ok, chẳng biết sao nữa, em đang nhờ các bác bên smartshop kiểm tra.

huynhdd

Member

Khó nói lắm bác, không phải giá rẻ hơn thì thua hơn đâu.

Con này dùng chip Amlogic S802 và S802b. dòng chip này điểm Benemark rất cao nhé, xung nhịp 2ghz. Trong khi chip của Himedia là của Huawei 1.6gz thôi. Còn GPU đều là mali 450. Nên nếu so sánh về hiệu suất, có thể con M8 sẽ hơn đấy.

về độ chơi offline thì thua rồi, cơ bản là thằng này nó chẳng có firmware hoàn hảo cho con này, còn himedia có firmware và app play video của nó tối ưu khả năng của phần cứng, không tin bác cứ xem phim cùng 720p hay 1080p mà bitrate cao (của các nhóm rip nổi tiếng như HiDT) thì thấy khác biệt liền, còn online thì hầu hết các server phim là phim m-hd, thì M8 lại nhỉnh hơn chút. còn play HD với full HD thì đọ không lại himedia đâu

anhxtao

ai dùng m8s cho e hỏi con này dùng ổn định ko ạ, chơi game, xem phim online mượt chứ ạ

thaovjp89

Well-Known Member
Ðề: Re: MBX M8 - Tiêu chuẩn sức mạnh mới cho Android Box- CPU Amlogic S802 Quad core, 2Gb ram, Octa core Mali 450,hỗ trợ độ phân giải 4K, Android 4.4 KitKat

ai dùng m8s cho e hỏi con này dùng ổn định ko ạ, chơi game, xem phim online mượt chứ ạ

Dòng này đang bán chạy nhất thị trường đó ạ, cấu hình ổn giá tốt bác ạ

Bên trên