MBX M8 - Tiêu chuẩn sức mạnh mới cho Android Box- CPU Amlogic S802 Quad core, 2Gb ram, Octa core Mal

tonyyang03

Ðề: MBX M8 - Tiêu chuẩn sức mạnh mới cho Android Box- CPU Amlogic S802 Quad core, 2Gb ram, Octa core Mali 450,hỗ trợ độ phân giải 4K, Android 4.4 KitKat

Có ai có đường Link firmware mới và ổn định nhất cho M8 không ah? Cái của mình mỗi lần cập nhật phần mềm (các apps) là treo rất lâu, với App từ Appvnstore nó còn tự thoát ra ngoài nữa, không biết bị gì (đang Rom Finless 1.7 hay 1.8 gì đó), đã từng reset, nhưng không cải thiện.

thaovjp89

Well-Known Member
Ðề: MBX M8 - Tiêu chuẩn sức mạnh mới cho Android Box- CPU Amlogic S802 Quad core, 2Gb ram, Octa core Mali 450,hỗ trợ độ phân giải 4K, Android 4.4 KitKat

Có ai có đường Link firmware mới và ổn định nhất cho M8 không ah? Cái của mình mỗi lần cập nhật phần mềm (các apps) là treo rất lâu, với App từ Appvnstore nó còn tự thoát ra ngoài nữa, không biết bị gì (đang Rom Finless 1.7 hay 1.8 gì đó), đã từng reset, nhưng không cải thiện.

Android nó là như vậy, kể cả trên Smartphone nếu như bác vẫn để chế độ đồng bộ hóa, tự động cập nhật app mà ko cần hỏi trước mỗi khi có mạng
Finless 1.8 là ổn nhát dành cho dòng này rồi, bác cố gắng tối ưu lại các app. Cái nào ko cần thiết thì xóa nó đi. Và khuyên bác ko dùng bât cứ app quét rác hay app diệt virut trên máy nhé. Cài vào số nó chạy chỉ cho đẹp thôi, còn làm máy ì ạch hơn đó

HieuHienSupport

Active Member

Nếu bác đủ "mạnh" để thử thì chơi luôn ROM của PROBOX2 vào cho nó máu, em đã thử cài cho 1 số khách yêu cầu ROM này và đều chạy tốt trên Measy B4A lẫn M8 :D

thaovjp89

Well-Known Member

Android nó là như vậy, kể cả trên Smartphone nếu như bác vẫn để chế độ đồng bộ hóa, tự động cập nhật app mà ko cần hỏi trước mỗi khi có mạng
Finless 1.8 là ổn nhát dành cho dòng này rồi, bác cố gắng tối ưu lại các app. Cái nào ko cần thiết thì xóa nó đi. Và khuyên bác ko dùng bât cứ app quét rác hay app diệt virut trên máy nhé. Cài vào số nó chạy chỉ cho đẹp thôi, còn làm máy ì ạch hơn đó

Bác dưới khuyên thật lòng đó ạ, nhưng thực sự bác cần phải đủ "mạnh" nhớ. hihi

Nếu bác đủ "mạnh" để thử thì chơi luôn ROM của PROBOX2 vào cho nó máu, em đã thử cài cho 1 số khách yêu cầu ROM này và đều chạy tốt trên Measy B4A lẫn M8 :D

hanpo84

cyx_m8s_v8.6_ap6330_8g2g_kodi_addons_ota_150908_USB升级.rar
theo em biet cai nay la moi nhat, con on dinh thi em dang dung con nay
ENY_m8s_ap6330_8g2g_150728_SD_withoutaddons.rar
tren baidu bac dung google dich va tim password cua baidu qua google luon nhe

Bác nào có M8S Plus (M8S+) thì đưa nên đây đi.

vuthecong78

Well-Known Member

Con này cài ROM Openelec thì cổng AV không còn tác dụng. Không biết cổng Optical có xuất âm thanh song song với cổng HDMI không? Vì mình đang tính mua bộ chuyển đổi Optical to AV để lấy âm thanh cho dàn loa vi tính cũ.

thanhcdth

Active Member

Hôm nay test thử con M8S với tivi 4K 55UF680. Bị giống bác thuanlien8789. Lâu lâu nháy một phát dù đã đổi cáp hdmi
Bác set cứng HDMI output là nhiêu luôn bạn, đừng để auto, nay mình gặp 1 khách hàng lỗi tương tự, gán cứng thì ok

nova4391

Member

các bạn cho mình hỏi M8S có xem được phim 3d ISO không ?

thuanlien8789

Hôm nay test thử con M8S với tivi 4K 55UF680. Bị giống bác thuanlien8789. Lâu lâu nháy một phát dù đã đổi cáp hdmi

xin lỗi cho e comment lại tí. Bác đã fix được lỗi nháy chưa. Em đã đổi box khác, rom khác, cáp hdmi khác mà vẫn vậy. Lâu giờ toàn để FullHD xem thôi, chứ 4k nháy khó chịu lắm ( của mình còn nháy liên tục).hix :v

Bên trên