MBX M8 - Tiêu chuẩn sức mạnh mới cho Android Box- CPU Amlogic S802 Quad core, 2Gb ram, Octa core Mal

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: MBX M8 - Tiêu chuẩn sức mạnh mới cho Android Box- CPU Amlogic S802 Quad core, 2Gb ram, Octa core Mali 450,hỗ trợ độ phân giải 4K, Android 4.4 KitKat

Reset lại nó mất TK bên mytvnet ko?

ResetFactory thì sẽ mất toàn bộ, bác chỉ cần vào phần cài đặt, ứng dụng, XBMC, xóa dữ liệu là được

Ðề: MBX M8 - Tiêu chuẩn sức mạnh mới cho Android Box- CPU Amlogic S802 Quad core, 2Gb ram, Octa core Mali 450,hỗ trợ độ phân giải 4K, Android 4.4 KitKat

Xuất xứ ở đâu vậy chủ xị?

VMX

Member
Ðề: MBX M8 - Tiêu chuẩn sức mạnh mới cho Android Box- CPU Amlogic S802 Quad core, 2Gb ram, Octa core Mali 450,hỗ trợ độ phân giải 4K, Android 4.4 KitKat

Mình mới mua con M8 nhưng khi xem XBMC màn hình bị lệch về phía phải và phía dưới nên các dòng chữ chạy phía dưới bị mất, các logo của kênh cũng ko có. Các bác có cách nào xử lý chỉ giúp ( có vào video setting chỉnh nhưng ko được)
Anh Thanh Phú Yên ạ , a vào setting phần apps gỡ bỏ XBMC ra hộ e , sau đó cài lại bản XBMC khác tại ĐÂY xem có ok ko a nhé

VMX

Member

Xuất xứ ở đâu vậy chủ xị?
Box M8 xuất xứ chính hãng tại ĐÂY , bác tham khảo nhé . Tất cả sản phẩm đều cam kết mới 100% , bảo hành 1 năm 1 đổi 1 , full box , full phụ kiện . A cần tư vấn gì thêm cứ comment ở dây hoặc PM e

Thao tran

Box M8 xuất xứ chính hãng tại ĐÂY , bác tham khảo nhé . Tất cả sản phẩm đều cam kết mới 100% , bảo hành 1 năm 1 đổi 1 , full box , full phụ kiện . A cần tư vấn gì thêm cứ comment ở dây hoặc PM e
vậy thằng này xuất xứ trung quốc , do tq sản xuất luôn à ? 100% tq .

xibu

Member

vậy thằng này xuất xứ trung quốc , do tq sản xuất luôn à ?
Các Android Box bây giờ hầu hết đều là bên TQ nó sản xuất bác ạ

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: MBX M8 - Tiêu chuẩn sức mạnh mới cho Android Box- CPU Amlogic S802 Quad core, 2Gb ram, Octa core Mali 450,hỗ trợ độ phân giải 4K, Android 4.4 KitKat

vậy thằng này xuất xứ trung quốc , do tq sản xuất luôn à ?
Em thấy hầu như android box đều xuất xứ trung quốc. Mỗi con này AMAZON FIRE TV 2.0 không biết ở đâu.

Thao tran

Ðề: Re: Ðề: MBX M8 - Tiêu chuẩn sức mạnh mới cho Android Box- CPU Amlogic S802 Quad core, 2Gb ram, Octa core Mali 450,hỗ trợ độ phân giải 4K, Android 4.4 KitKat

thấy thằng minix mặc dù sx ở tq nhưng công ty là của hk . 100% tq thì không chơi .
amazon fire tv made in china luôn .

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

dtsexpert

Active Member
Ðề: Re: Ðề: MBX M8 - Tiêu chuẩn sức mạnh mới cho Android Box- CPU Amlogic S802 Quad core, 2Gb ram, Octa core Mali 450,hỗ trợ độ phân giải 4K, Android 4.4 KitKat

thấy thằng minix mặc dù sx ở tq nhưng công ty là của hk . 100% tq thì không chơi .
amazon fire tv made in china luôn .
vậy thì mệt cho bác rồi, bác thử coi lại trong nhà vật dụng gia đình bao nhiêu % là đồ TQ :)
Không biết chừng nào mới có cái Android box ko phải Made in China :(

Thao tran

vậy thì mệt cho bác rồi, bác thử coi lại trong nhà vật dụng gia đình bao nhiêu % là đồ TQ :)
Gia công bởi tq khác với hàng tq bác ơi . Như iphone , ipad chẳng hạn , made in china nhưng không ai nói là hàng china . nếu vào thời điểm khác thì không nói làm gì . Nhưng nhìn tình hình hiện tại thì từ bây giờ nên hạn chế xài hàng của nó . đặc biệt là mấy cái hàng 100% tq . Không thiếu hàng để thay thế .
Nói vậy thôi , tùy các bác thích thì mua không ai ép buộc cả .

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

meigyoku1

Well-Known Member

Đừng cố nói sai ý của người hỏi cho loãng topic bác.

hunterx

Minh bi y chang loi trong xbmc. Man hinh bi zoom ra va lech sang goc phai duoi. Hom truoc dung OK, hom sau bat len bi loi. Xoay xbmc cai lai theo apk tren box van bi. Bo tay m8.

Có người giống mình đỡ cô đơn

tat100

Member

Chúc mừng 2 Bác nhé!!:D .Của mình may quá không bị.
Bác up thử firmware ngày 16-05 xem sao.Mình đã up lên bản này rồi,có vẽ mượt hơn bản cũ và có support AC3 và DTS

hunterx

Sau khi hỏi thăm anh google thì vấn đề này khá phổ biến, kể cả bên nước ngoài. Vấn đề là XBMC không tương thích với Amlogic S802 nên lúc chạy đúng lúc không. Giải pháp là uninstall và cài lại XBMC Frodo 12.3. Em đã thử và chạy được ngon lành :>

xibu

Member

Minh bi y chang loi trong xbmc. Man hinh bi zoom ra va lech sang goc phai duoi. Hom truoc dung OK, hom sau bat len bi loi. Xoay xbmc cai lai theo apk tren box van bi. Bo tay m8.

Lỗi này đúng như bác hunterx nói đó bác. Cách khắc phục chỉ cần gỡ bản XBMC được cài sẵn trên M8 đi và cài bản thấp hơn vào là lại ok, em hay cài bản Frodo 12.3 chạy ok lắm

Con M8 này đc cái giá cả hợp lý, nhưng có chơi được 3D không các bác nhé

LazyStar

Member

cho em hỏi thế nếu mua hàng thì nhờ các anh bán hàng config hộ luôn có được ko ạ

Chỉnh sửa lần cuối:

thaovjp89

Well-Known Member

cho em hỏi thế nếu mua hàng thì nhờ các anh bán hàng config hộ luôn có được ko ạ

Được luôn bạn, cài đặt 1 số app cần thiết, xem tivi, xem phim online, kara o ké, các ứng dụng cho trẻ bao gồm luông cho người lớn, 1 số app điều khiển qua smartphone :)

VMX

Member

Con M8 này đc cái giá cả hợp lý, nhưng có chơi được 3D không các bác nhé
M8 chơi được 3D b nhé

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên