Mê mệt công nghệ thông tin thì nên tự học cái gì các bác?

jenguyen215

Các bác có khi nào chơi game mà trúng được usb chưa vậy, thằng bạn em nó mới chơi 1 cái minigame gì ấy, vậy mà may mắn sao được usb ( nhưng mà em chẳng nhớ là mấy gb). Em cũng ao ước được có 1 usb để chép tài liệu học tập, em mua cái nào cũng là bị hư hết, buồn quá. Hay là vào chơi game thử,biết đâu may mắn trúng thì sao các bác nhỉ

over9

Ôi thich thế bác ơi, bác cho em cái link để chơi với, dạo này em rãnh chẳng biết làm gì cả, chơi mãi mấy cái game cũng đâm ra chán . Chơi mà còn được quà usb thì thích quá còn gì <3

cafeda91

sợ cái viễn cảnh thức khuya lắm rồi, sáng cứ mập mờ, chả làm gì ra hồn mà còn tổn hại nhan sắc quá. Nhưng không thức thì không được..chỉ có đêm mới có thời gian "nấu cháo" điện thoại thôi...làm sao đây

thức khuya nhiều tác hại lắm bác à, ngoài nổi mụn thì còn nhiều bệnh khủng khiếp hơn nữa đó. Bình thường công việc đầy ra cần giải quyết mà cứ đủng đỉnh tới tối tới khuya mới làm, riết thành tật, nên thức khuya như cơm bữa, thành thói quen sức đề kháng cũng giảm dần, rồi kéo theo bệnh cảm cúm, viêm da tiếp xúc, viêm da zona, .. kinh khủng lắm. Hôm bị zona đi khám bác sĩ bảo bổ sung vitamin C nhiều vào, ngoài trái cây có vitamin C thì ta có thể bổ sung từ thuốc hay thực phẩm chức năng. Nghe thế quất ngay liền 1 hộp viên khỏe, vừa có tác dụng tỉnh táo làm việc khuya mà còn tốt cho sức khỏe, tăng sức đề kháng :D

hoasimtim

Well-Known Member
Ðề: Mê mệt công nghệ thông tin thì nên tự học cái gì các bác?

Học C# là ra tất cả :D
Các bác có khi nào chơi game mà trúng được usb chưa vậy, thằng bạn em nó mới chơi 1 cái minigame gì ấy, vậy mà may mắn sao được usb ( nhưng mà em chẳng nhớ là mấy gb). Em cũng ao ước được có 1 usb để chép tài liệu học tập, em mua cái nào cũng là bị hư hết, buồn quá. Hay là vào chơi game thử,biết đâu may mắn trúng thì sao các bác nhỉ

HCM qua em bán rẻ cho 1 cái, bảo hành vô tư :D

highgau

mua thì hơi tiếc, chứ mà được tặng vì chơi game thì còn gì bằng. hehe. bạn hỏi kỹ lại bạn nói cho mình biết chơi với nha. hihi. thật tiện lơi, co cái usb đi đâu chỉ việc chép tài liệu theo là xong.

Sendyn2012

:)) Game gì zạ các bác?! Share em chơi với! Dạo này đang hóng game. Từ hồi được cái voucher megastar và cái áo thun do chơi game trúng giải là bây giờ nghiền luôn rồi! :D

thewalker

Mình có cậu bạn học IT bên BK, bây giờ đã đi làm, mà sao thấy học cực lắm, đi làm còn cực hơn, lương thì có cao thật đấy (nghe đâu 7,8 củ gì đấy), nhưng mà bù đầu lun, thấy chả có thời gian đi đâu, mà nó hay bị stress nữa, ngồi cả ngày tập trung trên máy nó hay bị nhức đầu, mệt mỏi, mỗi lần gặp nghe nó than mắc tội, mình cũng khuyên nó mua đủ thứ về tẩm bổ đi, mà nó lười, lại tiếc tiền X(
hôm rồi gấu nó nghe ngóng đâu dc bí quyết gì đấy (nghe đâu là viên khỏe bổ sung 1 mớ vitamin) mua về tẩm bổ, mấy hôm nay gặp nó thấy tươi tỉnh hơn trước, cũng phục bé này =D>
...... thế nên các bác có ai đã, đang và dự định học IT thì chuẩn bị tinh thần trước đi nhé, đặc biệt là bảo gấu tìm hiểu về mấy cái loại viên khỏe gì đấy đi là vừa O:)

Chỉnh sửa lần cuối:

kyoshjro90

Mình có cậu bạn học IT bên BK, bây giờ đã đi làm, mà sao thấy học cực lắm, đi làm còn cực hơn, lương thì có cao thật đấy (nghe đâu 7,8 củ j đấy), nhưng mà bù đầu lun, thấy chả có tgian đi đâu, mà nó hay bị stress nữa, ngồi cả ngày tập trung trên máy nó hay bị nhức đầu, mệt mỏi, mỗi lần gặp nghe nó than mắc tội, m cũng khuyên nó mua đủ thứ về tẩm bổ đi, mà nó lười, lại tiếc tiền X(
hôm rồi gấu nó nghe ngóng đâu dc bí quyết j đấy (nghe đâu là viên khỏe bổ sung 1 mớ vitamin) mua về tẩm bổ, mấy hnay gặp nó thấy tươi tỉnh hơn trc, cũng phục con này =D>
...... thế nên các bác có ai đã, đang và dự định học IT thì chuẩn bị tinh thần trc đi nhóe, đặc biệt là bảo gấu tìm hiểu về mấy cái loại viên khỏe j đấy đi là vừa O:)

Mình muốn học ngành này cũng vì ham cái khoản lương của nó thôi, chẳng phải làm việc nặng nhọc gì nhưng lương khủng. Nếu có cơ hội vào công ty nước ngoài còn khủng hơn nữa đấy các bác

subeo

Mình có cậu bạn học IT bên BK, bây giờ đã đi làm, mà sao thấy học cực lắm, đi làm còn cực hơn, lương thì có cao thật đấy (nghe đâu 7,8 củ gì đấy), nhưng mà bù đầu lun, thấy chả có thời gian đi đâu, mà nó hay bị stress nữa, ngồi cả ngày tập trung trên máy nó hay bị nhức đầu, mệt mỏi, mỗi lần gặp nghe nó than mắc tội, mình cũng khuyên nó mua đủ thứ về tẩm bổ đi, mà nó lười, lại tiếc tiền X(
hôm rồi gấu nó nghe ngóng đâu dc bí quyết gì đấy (nghe đâu là viên khỏe bổ sung 1 mớ vitamin) mua về tẩm bổ, mấy hôm nay gặp nó thấy tươi tỉnh hơn trước, cũng phục bé này =D>
...... thế nên các bác có ai đã, đang và dự định học IT thì chuẩn bị tinh thần trước đi nhé, đặc biệt là bảo gấu tìm hiểu về mấy cái loại viên khỏe gì đấy đi là vừa O:)
Em gấu cũng tâm lí phết, mà đấy là viên khỏe hiệu gì thế bác, em cũng stress với suy nhược , mất tinh thần dữ lắm haizz, mà không biết làm như nào để giải quyết tình trạng cả bác ạ T_T

fanfifi

em thấy bác nên tìm hiểu định nghĩa trước đi. rồi sau đó học bài bản sau. Có kiến thức nền thì tốt hơn bác ạ. Chúc bác thành công. :)

Sendyn2012

Thắc mắc 1 chút nhé các bác: Viên khỏe các bác nói có hỗ trợ làm giảm triệu chứng nhức đầu, đau vai, căng cơ....do ngồi lâu hoặc 1 bộ phận trong cơ thể hoạt động thường xuyên không?! Mà nên dùng cho dân thể thao hay dân văn phòng, hay học sinh sinh viên?! :(

thewalker

mình cũng không rành lắm, chỉ biết là uống vào thằng bạn mình nó tỉnh hơn nhiều, không còn đờ đờ như trước, nhiều hôm tối còn có sức chở gấu đi chơi nữa ấy chứ ^^

thanhtung90

Active Member

Lập trình bây giờ thì cũng như làm thời bố mẹ mình làm công nhân ngày xưa thôi tình yêu ạ. :)

kyoshjro90

Ðề: Re: Mê mệt công nghệ thông tin thì nên tự học cái gì các bác?

Thắc mắc 1 chút nhé các bác: Viên khỏe các bác nói có hỗ trợ làm giảm triệu chứng nhức đầu, đau vai, căng cơ....do ngồi lâu hoặc 1 bộ phận trong cơ thể hoạt động thường xuyên không?! Mà nên dùng cho dân thể thao hay dân văn phòng, hay học sinh sinh viên?! :(

Nghe mấy bác nói nên mình cũng có làm thử 1 viên Berocca thì thấy tinh thần tỉnh táo hơn, trước lúc đó ngồi mà muốn gật gà gật gù luôn ấy. Bác nào cảm thấy cơ thể thiếu vitamin, mệt mỏi thì cứ làm 1 viên, loại này chứa nhiều vitamin B,C, Mg, Canxi và kẽm. Do dạng sủi nên mình có thể hấp thụ vào cơ thể nhanh hơn, bác nào làm thử 1 viên xem mình nói đúng không

nguyencuong45

Những triệu chứng trên thành phần thường là nhân viên văn phòng và những người chăm thể thao, và làm việc về đêm hay làm việc bên máy tính nhiều khiến đầu óc hay căng thẳng và mệt mỏi đấy.
Mà bác lỡ mê mệt rồi nên em chẳng biết khuyên thế nào, vì hiện nay em thấy công nghệ thông tin giống như hết thời rồi. Bác mê công nghệ thông tin phải kiêm luôn pro marketing hay ngành nghề gì khác thì mới dễ xin việc.

bui huong

theo android và viết game

highfier

Những triệu chứng trên thành phần thường là nhân viên văn phòng và những người chăm thể thao, và làm việc về đêm hay làm việc bên máy tính nhiều khiến đầu óc hay căng thẳng và mệt mỏi đấy.
Mà bác lỡ mê mệt rồi nên em chẳng biết khuyên thế nào, vì hiện nay em thấy công nghệ thông tin giống như hết thời rồi. Bác mê công nghệ thông tin phải kiêm luôn pro marketing hay ngành nghề gì khác thì mới dễ xin việc.
thời buổi ngày thì làm việc với máy vi tính là thường xuyên, bản thân mình cũng phải ngồi máy tính cả ngày thấy thật mệt mỏi, về nhà chỉ muốn nằm một chỗ, cuộc sống cứ thế mà không thấy vui lên, bạn bè người thân cũng ít được gặp. Uống berroca gì đấy có giúp giải quyết được vấn đề này chút nào không, mình ngồi nhiều thì có phải uống nhiều lắm không?

vu_vantien

Well-Known Member

Mình thì thấy CNTT vẫn chưa hết thời, chỉ hơi kém do KT èo uột thôi. So với những nghề khác thì thu nhập ko phải là cao nhưng vẫn khá, nếu bạn có tay nghề cao thì cơ hội thăng tiến ko phải là không có.

Bên trên