Mê mệt công nghệ thông tin thì nên tự học cái gì các bác?

highfier

Ðề: Re: Mê mệt công nghệ thông tin thì nên tự học cái gì các bác?

mình thấy đang là xu thế chứ ngành nào chẳng phải cạnh tranh bây giờ. công nghệ thì luôn phát triển mà làm sao hết thời được, chỉ có bản thân mình, bản thân môi trường chưa có điều kiện để phát triển học hỏi những tiến bộ thôi. nhiều lúc ngồi máy tính cả ngày chỉ làm đi làm lại mỗi một việc như nhau nên đôi lúc sinh ra chán thôi ấy mà

kyoshjro90

Ðề: Re: Mê mệt công nghệ thông tin thì nên tự học cái gì các bác?

Mình thì thấy CNTT vẫn chưa hết thời, chỉ hơi kém do KT èo uột thôi. So với những nghề khác thì thu nhập ko phải là cao nhưng vẫn khá, nếu bạn có tay nghề cao thì cơ hội thăng tiến ko phải là không có.

Nếu học xong có cơ hội tác nghiệp ở nước ngoài không bác? Thấy mấy người chuyên về ngành IT nước ngoài họ giỏi thật, có thể hack này nọ, chắc thuộc dạng thiên tài rồi

mọt phim

Ðề: Mê mệt công nghệ thông tin thì nên tự học cái gì các bác?

Công nghệ thông tin bây giờ cũng là ngành hot, bạn muốn thành công phải cố gắng thật nhiều. Bên cạnh đó phải trau dồi tiếng Anh để đọc các tài liệu tham khảo dổi dào của nước ngoài thì mới có thể có khả năng vượt được những anh chị trước. Cố lên bạn nhé, bắt đầu không bao giờ là muộn cả, chỉ là mình có muốn bắt đầu hay không thôi.. :)

nguyencuong45

Thế này nhé! ở Việt Nam mình vấn đề an ninh mạng đang gặp rất là khó khăn và cấp bách đằng khác vậy sao bạn không theo QTM??? góp ích cho mạng ở VN Còn bên Kỹ thuật PM thì có chuyên WEB và chuyên Lập Trình các PM.

tintin124

Bác đã có sẵn niềm đam mê công nghệ rồi nên em nghĩ như vậy sẽ thuận lợi hơn nếu bác muốn học. Nhưng vì chưa có kiến thức nền tảng em nghĩ bác nên tham khảo ý kiến những người thân quen xem sao. Ngành công nghệ thông tin là một trong những ngành đang Hot, nếu có yêu thích thì em khuyên bác nên học về Công nghệ phần mềm vì sắp tới Việt Nam được dự đoán là nước gia công về phần mềm đứng hàng top trên thế giới, em nghĩ sẽ có triển vọng lắm đó

kennguyen1

IT cũng nhiều mảng lắm ,bạn nên tìm hiểu xem mình thích mảng nào và chọn cho phù hợp

kennguyen1

CNTT rộng lắm bác, trước đây em cũng thích nhưng vì một số lý do gia đình nên phải bỏ đam mê. Bác thấy thằng em bác có năng khiếu gì không? Nếu có khiếu vẽ vời bây giờ cho nó đi học đồ họa là chuẩn đấy
Bây giờ mình thấy nhiều bạn đi học thiết kế nhỉ, chắc là ngành hot bây giờ

kyoshjro90

Thế này nhé! ở Việt Nam mình vấn đề an ninh mạng đang gặp rất là khó khăn và cấp bách đằng khác vậy sao bạn không theo QTM??? góp ích cho mạng ở VN Còn bên Kỹ thuật PM thì có chuyên WEB và chuyên Lập Trình các PM.

Quản trị mạng không phải dễ đâu bác, mình phải là 1 hacker giỏi để phát hiện lỗ hỏng và tìm cách khắc phục, đó cũng là lý do tại sao có nhiều công ty game trao giải thưởng lớn cho hacker nếu họ có thể hack được game đó

thewalker

Quản trị mạng không phải dễ đâu bác, mình phải là 1 hacker giỏi để phát hiện lỗ hỏng và tìm cách khắc phục, đó cũng là lý do tại sao có nhiều công ty game trao giải thưởng lớn cho hacker nếu họ có thể hack được game đó

em cũng nghĩ như bác này, em thì thích bên game design hơn <:p

ailangthang

Active Member

Mình muốn học ngành này cũng vì ham cái khoản lương của nó thôi, chẳng phải làm việc nặng nhọc gì nhưng lương khủng. Nếu có cơ hội vào công ty nước ngoài còn khủng hơn nữa đấy các bác

Pác mê cái khoản lương khủng của IT nên mới phấn đấu theo ngành này à? Thực ra thì ngành nào mà chẳng lương khủng nếu bạn có kỹ năng tốt, kinh nghiệm + giao tiếp tốt.
IT cũng vậy, khi pác có kỹ năng, kinh nghiệm + giao tiếp (tiếng anh) giỏi thì lương khủng là nắm chắc trong tay.
Còn muốn theo ngành nào (mềm, cứng, viễn thông) thì tùy sở thích của bản thân pác thôi.

tintin124

Trong công nghệ có rất nhiều ngành, nếu bác đã yêu thích như vậy thử tìm hiểu từ các nguồn người quen, báo chí, mạng,... xem khả năng của mình thích hợp với ngành nào nhất, rồi sau đó mới đi học cũng chưa muộn. Nên tìm hiểu một vòng và chọn cái nào phù hợp với mình nhất ấy bác ạ!

Bên trên