Mê xXx làm phòng chiếu HD Tập 2

merocazi

Member
Ðề: Mê xXx làm phòng chiếu HD Tập 2

góp ý tý : tuy mình chỉ là nghiệp dư - chẳng biết HD gì nhiều - chẳng có 1 cái LCD chứ nói gì đến màn chiếu
nhưng cái không gian của bạn nhìn tệ quá - không thẩm mỹ chút nào - tông cam mà bạn làm chân đế loa là gạch granite nhìn không đồng bộ - thêm cái gạch màu sáng nữa
vị trí loa thì có thể mình không biết nhiều - nhưng cái loa mà bạn để nằm dưới đất đấy - nó kỳ kỳ sao ấy - phải chi bạn cho nó nằm phía trong và có 1 bộ ván cùng tông che lại thì hay
góp ý thôi - đừng trách nhá

minhtuantkh

Tuyệt quá, ban đầu nhìn cứ tưởng hình chụp catalogue của nước ngoài ( nhưng thấy mấy tấm đá granit biết ngay là VN, không hợp lắm bác ạ, lọ mọ coi chừng gãy ngón chân). Tuy màu tường sốc thật nhưng rất hợp với chủ đề xxx ( không cần mặc đồ và uống dr.Thanh là ổn)

sniper6868

Active Member

Vậy ah bác, vậy mà hồi giờ hỏng biết. Vậy bác dùng micro đo cho người ngồi sát nó đúng ko? Vậy còn người ngồi giữa có nghe được ko bác? Mình thắc mắc chỗ này, ko lẽ receiver thông minh đến mức có thể phát âm lượng đến nhiều vị trí A/ B / C khác nhau?
Good question. Hiện nay micro có thể đo được nhiều vị trí khác nhau, như con Integra 80.1 thì cho phép đo dến 8 vị trí khác nhau, cho phép khoảng 6 vị trí người ngồi, để thiết lập thông số cho phòng nghe đạt hiệu ứng xem phim tốt nhất.

sniper6868

Active Member

góp ý tý : tuy mình chỉ là nghiệp dư - chẳng biết HD gì nhiều - chẳng có 1 cái LCD chứ nói gì đến màn chiếu
nhưng cái không gian của bạn nhìn tệ quá - không thẩm mỹ chút nào - tông cam mà bạn làm chân đế loa là gạch granite nhìn không đồng bộ - thêm cái gạch màu sáng nữa
vị trí loa thì có thể mình không biết nhiều - nhưng cái loa mà bạn để nằm dưới đất đấy - nó kỳ kỳ sao ấy - phải chi bạn cho nó nằm phía trong và có 1 bộ ván cùng tông che lại thì hay
góp ý thôi - đừng trách nhá

Chân loa do một ngườn bạn tặng và làm bằng đá, làm trước khi mình thiết kế căn phòng nên màu hơi chỏi hi hi hi, thật sự phòng này thường thì mình chỉ để đèn mờ mờ, chỉ khi chụp hình nên mới bật đèn sáng như thế, lúc xem phim thì màu này ít phản quang nên không ảnh hưởng đến ánh sáng của máy chiếu đến màn chiếu. Nếu biết trước mấy anh bên 3D store DIY màn chiếu cho mình chất lượng tuyệt vời như bây giờ thì có lẽ mình đã chọn tông màu khác một chút.

sniper6868

Active Member

Tập này bác chủ đổi sang Tanoy hết rồi chỉ giữ mỗi con sub Polk micro pro 2000 thì phải. Đúng là tone màu nóng thật, e nghĩ khắc phục nhìn cho đỡ nóng = cách làm mấy poster film treo 2 bên tường cho giảm bớt cũng đc.

Dòng Tannoy Monitor này cho chất âm trung thực lắm pác, loa độ nhạy cao xem phim rất sướng, tuy rất là thương em Polk lsi nhưng đành mang xuống phòng ngủ, ngoài nâng cấp loa, em còn rinh luôn bộ preamp, xem phim tách kênh nghe khắc hẳn với ampli, con Intergra 80.1 này ra được 9.2. Màn chiếu thì lớn hơn và màu sắc thì hơn hẳn cái màn chiếu lúc trước.

kid212

Member

Lâu lắm mới thấy 1 fan Polk chung với mình kìa bác Nghai_PMT ơi :)) .
Xét về thiết bị thì em chưa nghe chưa bik nhưng em kết quả màn chiếu thui :"> . À, thêm cả con Sub vô đối Micro Pro 4000 nữa chứ hixhix, con này rất hợp với phòng này vì phòng rộng + dài quá :D

sniper6868

Active Member

Bác chủ có phòng chiếu hoành tráng quá, nhưng sao E thấy kỵ với cái màu tường của bác! Ý kiến cá nhân thôi nhé! ;;)

lên hình màu có vẻ hơi chói, nhưng em để đèn mờ mờ, bước vào phòng bảo đảm pác sẽ thấy cảm giác sung sung muốn . . . . . xem phim liền :x

sniper6868

Active Member

Mê xxx sao lại không có cái giường bác

Pác Satan85 chỉ được cái nói đúng, nhưng bây giờ đất chật người đông . . . . nhiều nhà cũng đang dùng sofa thay giường đấy, xem phim thấy hoài ka ka ka ka

ngandao75

Chúc mừng bác chủ cuối cùng đã có được 1 phòng home theater đúng nghĩa. Ít ai biết để có được căn phòng này bác chủ đã phải tốn biết bao nhiêu thời gian, công sức , tiền bạc và kể cả mồ hôi. Ví dụ như các cặp loa Tannoy System 1200, với giá 2500USD 1 cặp mà không 1 Studio nào chịu nhả ra, con Pow trên 5k USD, pre 2,5k USD... Còn mồ hôi ở đây thì là đúng là nghĩa đen, bác chủ đã bỏ ra hơn 2 tháng trời để chính tay mình làm hoàn toàn cả căn phòng ( riêng về mặt này em thua bác chủ xa lắc). Các bác có chê phòng của bác chủ xấu thì cũng chém nhẹ tay tí ( các bác cứ nghĩ công tử như bác ấy mà tự tay làm hoàn toàn thì đã ngạc nhiên thế nào rồi).
Nhìn qua nhìn lại thì có mỗi cái màn chiếu của em là "bèo" nhất , nhẽ ra bác ấy phải làm con Stewart cỡ 10k USD mới xứng. Chắc là tại bác chủ ưu ái em quá :x
Xin cám ơn bác chủ lần nữa vì sự ưu ái này. mai em dẫn bác chủ đi làm "vài ve" nhe' . He he.

ptkrelax

Active Member

Bộ dàn đẹp .
AVR và Power để trong hộc như thế khi trình chiếu có nóng quá không vậy.
Không gian toàn gam màu nóng. Trang trí bộ bàn ghế và tủ gỗ rất hợp. Thêm vài poster cho nó hoàng tráng chút.
Để không nhìn căn phòng có vẻ ngột ngạt quá. VÌ nhiều gam màu nóng

sniper6868

Active Member

Bộ dàn đẹp .
AVR và Power để trong hộc như thế khi trình chiếu có nóng quá không vậy.
Không gian toàn gam màu nóng. Trang trí bộ bàn ghế và tủ gỗ rất hợp. Thêm vài poster cho nó hoàng tráng chút.
Để không nhìn căn phòng có vẻ ngột ngạt quá. VÌ nhiều gam màu nóng

Cái preamp và power thấy phía trước là vậy nhưng thực ra phía sau màn chiếu còn một khoảng không gian chừng 1m, nên cũng okie không nóng lắm anh.

sniper6868

Active Member

Chúc mừng bác chủ cuối cùng đã có được 1 phòng home theater đúng nghĩa. Ít ai biết để có được căn phòng này bác chủ đã phải tốn biết bao nhiêu thời gian, công sức , tiền bạc và kể cả mồ hôi. Ví dụ như các cặp loa Tannoy System 1200, với giá 2500USD 1 cặp mà không 1 Studio nào chịu nhả ra, con Pow trên 5k USD, pre 2,5k USD... Còn mồ hôi ở đây thì là đúng là nghĩa đen, bác chủ đã bỏ ra hơn 2 tháng trời để chính tay mình làm hoàn toàn cả căn phòng ( riêng về mặt này em thua bác chủ xa lắc). Các bác có chê phòng của bác chủ xấu thì cũng chém nhẹ tay tí ( các bác cứ nghĩ công tử như bác ấy mà tự tay làm hoàn toàn thì đã ngạc nhiên thế nào rồi).
Nhìn qua nhìn lại thì có mỗi cái màn chiếu của em là "bèo" nhất , nhẽ ra bác ấy phải làm con Stewart cỡ 10k USD mới xứng. Chắc là tại bác chủ ưu ái em quá :x
Xin cám ơn bác chủ lần nữa vì sự ưu ái này. mai em dẫn bác chủ đi làm "vài ve" nhe' . He he.

Mình chưa kịp cám ơn anh í thì anh í đã cám ơn mình, đã trót mang nghiệp HD thì có ai mà không tốn công tốn sức hả pác. Giờ nhiều khi xem một bộ phim hay nó lại phê hơn nữa vì khoảng thời gian hơn tháng trời mày mò, đêm nào cũng làm đến khuya, người khi gầy đi giống như tập thề thao, tài khoảng thì tăng lên một khoảng kha khá vì không phải tốn khoảng tiền ăn nhậu :^o. Thật sự lúc làm phòng chiếu thì điều lo lắng nhất là làm sao có được một màn chiếu bằng với kích thước mình thiết kế. nếu rinh cái màn củ xài thì chiếu ngang chỉ 3m, cũng may là mấy anh bên 3D store chịu DIY cho cái màn chiếu, kích thước đúng bằng kích thước khung hình của mình, sướng không thể tả he he he. Kỳ này với chất lượng màn chiếu tuyệt vời như vậy mong là mấy anh bên 3D store sớm đưa màn chiếu Siêu Mịn Made In Việt Nam thành thương phẩm để anh em chới máy chiếu không khổ sở tìm màn chiếu chất lượng như em nữa.

chipneo

Em muốn vào phòng đó xem thử quá. :D Bác đồng ý không.

bác chủ chắc trong SG ah? Có phòng chiếu phim thế này đi làm về cứ nằm trong đấy xem phim là thấy sướng rồi. hj

MTAM

Member

Màu của căn phòng thì nhiều bác góp ý rồi, đúng là hơi chói thật,
Còn cái SR thì có vẻ gần chỗ ngồi quá không bác chủ, em cảm giác quờ tay cũng tới
Kiểu này xem Trân Tử Đơn là dễ cho SR "ăn chưởng lắm"! ka ka ka

Bên trên